Asus đang cập nhật Android 6.0 cho Zenfone 2 và Zenfone 2 Deluxe ở VN, kiểm tra OTA ngay

sonlazio
22/6/2016 5:29Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bác nào lên 6.0 thủ công mà bị tình trạng máy hay bị đứng đột ngột phải giữ nút nguồn để khởi động lại ko vậy?
@iTouch4_Supercool do bạn ko biết cài rồi. Bác ở đâu mang qua em cài giúp cho
@duongvannam27 Mình cài bằng cách tải file cài, chép vào bộ nhớ trong, restart máy lại để hiện thông báo nâng cấp, cứ thế là cài thôi. Bạn có cách cài nào khác để khắc phục tình trạng trên thì cùng chia sẻ để mọi người cùng biết 😃😃. Thanks
@iTouch4_Supercool nói chung cách của mình phức tạp lắm mấy bạn ko hiểu đc đâu 😃) sr e VOZ 😃) troll thôi bit giề đâu 😃)
3DNo10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hóng quá, ko biết lúc nào có OTA để úp nhỉ :3
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em download và up FOTA xong thì bị lỗi camera, vào toàn bị treo và out ra. Có bác nào bị như em ko ?
Cái zen2 giờ chụp 360 theo kiểu street view giờ nó ko cho các bác ạ? có ai bị như em không?
xnam2509
ĐẠI BÀNG
8 năm
h sang tháng 7 rồi mà zenfone 2 vẫn chưa có OTA cho 6, selfie như mình đến mùa nào 😔
cân nhắc sang Sam Sỏn thôi :rolleyes:
PsiStorm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xnam2509 Selfie có rồi đấy, chỉ là chưa đưa lên OTA thôi
https://www.facebook.com/Zenstore.phukien/photos/a.922667457783257.1073741828.920532317996771/1050053928377942/?type=3&theater
xnam2509
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PsiStorm cám ơn cụ, em vừa download về và đang cập nhật bằng cơm rồi, khị khị
Hiện nay các phiên bản zenfone đã được update qua OTA là:
Zenfone laser: ze500kl, ze550kl, ze551kl
Zenfone Zoom; zx551kl
ZenFone Selfie: ZD551KL
ZenFone Max: ZC550KL

Sẵn tiện thông báo cho anh em nào sài zenfone laser 5.5 như mình là hiện có bản nâng cấp V21.40.1220.1708 khắc phục lỗi ngốn ram (ram mặc định chỉ khoảng 700 - 800 mb) và lỗi không nhận hoặc nhận sim chập chờn khi nâng cấp lên androd 6.0 bản V21.40.1220.1615
Vừa lên 6 cho Zen Selfie. Cảm nhận ban đầu là khá mượt, cho phép tùy chọn bật tắt quyền truy cập của từng ứng dụng tăng tính bảo mật, thêm tính năng cho zen motion: Lắc để chụp ảnh màn hình cho vào do it later, lật điện thoại, gõ đúp vào thân máy để im lặng khi có cuộc gọi, nhận biết đang đi bộ dạo hay đi xe... và quản lý ứng dụng khởi động tốt hơn trước.
xnam2509
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình mới lên được 2 hôm, cảm nhận chung là mượt hơn, vui hơn, pin thì tốn hơn nhưng vẫn okay 😁
nhưng mọi người nên reboot từ 1 đến 2 lần sau khi update để đảm bảo ổn định, nhất là launcher :p
chả biết bao giờ mới có OTA cho zenfone 2
Đã up qua FOTA Android 6 cho con Zen 2, nhanh nuột hơn các bản trước nhưng có vẻ nóng máy hơn
@ily4e.lhtv mình chưa root nên khoản đấy không phải lo nhưng bạn có thể hướng dẫn mình cách thứ 3 được không
@chàng trai cô đơn 95 Download và giải nén đc thư mục adb: https://www.fshare.vn/file/BU1CA6R2P2YC
Copy file rom vào thư mục adb
Tắt nguồn Zenfone 2.
Vào chế độ Recovery trên Zenfone 2 và chọn update from ADB
Kết nối Zenfone 2 với máy tính thông qua cáp USB.
Giữ Shift và nhấn chuột phải vào thư mục adb chọn Open command windows here
adb devices để kiểm tra kết nối giữa zen vs máy tính (nếu đã kết nối được thì sẽ hiện ra một dòng ngẫu nhiên)
adb sideload (tên file rom).zip
Sau khi hoàn thành 100% thì reboot lại máy là đc.

Lưu ý cài đầy đủ driver trên trang chủ asus nhé.
@ily4e.lhtv Tks nhé
@ily4e.lhtv cảm ơn bạn rất nhiều
3DNo10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi zen 2 550ML

- Khi em update bằng cách copy file rom vào bộ nhớ trong thì báo lỗi error với con robot nằm ngửa
- Khi em up theo cách dùng adb cắm cáp thì được khoảng 40% thì lỗi 😔 -> máy tự đẩy ra màn hình recovery mode :(

Có bác nào biết cách chữa bệnh này không mách em với ạ. Thank các bác.
xnam2509
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3DNo10 Của mình ZE551KL có final rồi, công nhận mượt hơn hẳn nhưng sẽ hao pin hơn xíu. Đang định đổi máy thì được lên 6.0, gắn bó thêm thời gian nữa zị 😁
3DNo10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xnam2509 Máy mình bản 550 đang beta. Bị lỗi cảm biến tiệm cận nhiều lúc dùng hơi khó chịu tý
@3DNo10 mình thì dùng laser lên 6.0 mượt hẳn, ít ngốn ram hơn, đa nhiệm cũng ngon. ko biết mấy ae zen2 chip intel có ngon ko
Cuối cùng cũng có http://www.asus.com/vn/Phone/ZenFone_2_ZE551ML/HelpDesk_Download/

Mỗi tội chưa có bản WWW. Hix...
@3DNo10 Cập nhật bản Beta như thế nào vậy bạn?
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3DNo10 Thui, lười cài beta lắm. Có official làm lun ;)
3DNo10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iTouch4_Supercool Bác search gg có link download bản cập nhật cho bản beta lần trước đấy.

Nó gỡ hầu hết app mặc định của asus. Vẫn lỗi cảm biến tiệm cận. Và đắng lòng là cài pokemon go k chơi được.
hoanghuytoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3DNo10 Bác xoá bản cập nhật tào lao đó chờ chính thức đi, reset máy xong cài pokemon go đầu tiên, là chơi dc bình thường
551ml của mình chưa có 😔
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@danghoa_nd Copy vào máy là nó tự nhận update thôi mà 😃 :0
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ily4e.lhtv Down mà cũng đơn giản vậy hả bác ?
@danghoa_nd Asus hỗ trợ tất mà bạn 😃 😃

"ASUS ZenFone2 (ZE551ML) software Image: V52.20.40.196 for WW SKU only*
This is downgrade firmware from Andriod M to Andriod L .
Please ensure backup data before downgrade.
Downgrade to V52.20.40.196 (Andriod L)"
danghoa_nd
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ily4e.lhtv Có lẽ em cũng quay về thôi, thấy M chưa ổn cho lắm, đc mỗi cái RAM trống nhiều, còn lại chán
Có bản mới nhất rùi, check update đi các bạn
@Left4dead 2 bác có biết khi nào ra bản OTA chính thức cho ZE551ML k?
@blizzard1106 OTA chính thức cho ZE551ML hiện tại chỉ ở Android L thôi bạn ơi, chưa có 6.0
@mr.kavil bác có link OTA chính thức android L k ạ
@TQV2910 Chưa có bạn ơi, mới có ROM chính thức của M thôi, L thì vẫn chưa, vẫn là beta
Ông thần Zenphone 2 ZE551ML (Mặt Nồi) vẫn chưa update android M qua OTA được hả các bác?
Lên Android M. Sạc nhanh bị lỗi, không nhận sạc nhanh luôn
@HuyDC Sạc nhanh bình thường nhé bạn...
@ily4e.lhtv Đêm hôm đó update xong, sạc nguyên đêm10h _ 4h sáng mở lên, mới đc 20% lên 75%. Cuối cùng down xuống android L, thì sạc nhanh bình thường
@HuyDC Bạn update bằng cách chép file upgrade vào bộ nhớ trong, hay update qua OTA vậy?
@mr.kavil OTA đã phát đi, và vẫn chưa nhận được. Update thủ công cho nó nhanh, vẫn dùng ổn.
3DNo10
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau gần 2 tháng dùng thử 6.0 beta thì đang muốn quay lại với 5.0. Lý do là cảm biến tiệm cận hoạt động như shit. Nghe gọi rất khó chịu, sms thi thoảng bị lỗi. Chỉ cho gửi MMS không cho gửi SMS, khởi động lại vẫn không được (không biết các bác có ai bị giống em không?)

Tất nhiên lên 6.0 cũng có những ưu điểm nhưng e k bàn tới ở đây.

Giờ em muốn cài lại 5.0. Đã download file rom về. Copy vào máy nhưng nó không tự nhận để down xuống. Các bác có chiêu gì không xin chỉ giúp e với ạ
@3DNo10 Bản rom bình thường sẽ không nhận đâu. bạn down bản mà nó có chữ "Down L" ấy. Copy vào là nhận thôi..
3DNo10
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ily4e.lhtv Thanks bác. Em làm được rồi. Mãi hnay mới có time up rôm
Có lẽ hãng Asus vẫn chưa có bản ROM 6.0 tối ưu cho ZE551ML nên vẫn chưa update, bản beta còn lỗi nhiều quá, anh em đừng manh động 😁
Các bác cho e xin cái link + hướng dẫn up từ 5.0 lên 5.1 với
E vùa tạo e nó về mà nó ún pin như e đi đá bah về ún nước vại
E có kèm tt ver hiện tại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019