ASUS hé lộ 3 card đồ họa dùng GTX 1080 Ti mới

TDNC
4/3/2017 2:42Phản hồi: 97
ASUS hé lộ 3 card đồ họa dùng GTX 1080 Ti mới
Như thường lệ, sau khi NVIDIA tung ra card đồ họa mới thì các hãng cũng lần lượt giới thiệu bản custom của họ từ rất sớm. Mở màn cho dòng card GTX 1080 Ti lần này đó là ASUS với 3 card đồ họa: 1 card cơ bản Founders Edition, 1 card dòng ROG Strix cao cấp nhất và 1 card thuộc dòng Turbo. ASUS chưa công bố giá bán của 3 card mới. Được biết giá bản Founders Edition từ NVIDIA là 699 USD và được bán ra từ ngày 10/3.

Bảng cấu hình 3 card mới của ASUS (còn vài thông tin chưa được công bố):

Theo NVIDIA, card GTX 1080 Ti Founders Edition có tổng hiệu năng cao hơn GTX 1080 khoảng 35% và là một nâng cấp rất đáng giá. Nếu trước đó người dùng GTX 980 Ti cảm thấy GTX 1080 chưa đáng để nâng cấp thì bây giờ 1080 Ti sẽ là một nâng cấp đáng giá hơn.

Bản Founders Edition của ASUS được thiết kế dựa theo nguyên bản Founders Edition của NVIDIA. Hai bản custom còn lại thông thường sẽ có xung nhịp cao hơn. Thiết kế của hai bản custom cũng sẽ đẹp và cao cấp hơn so với bản Founders Edition này. Cụ thể:
  • Bản ROG Strix OC Edition có 3 quạt tản nhiệt.
  • Tiêu chuẩn chống bụi IP5X.
  • Công nghệ FanConnect II giúp tận dụng tối đa hiệu năng của quạt từ thùng máy.
  • Fan Profile Switch: công tắc thay đổi tốc độ quạt, giảm tiếng ồn.
  • Đèn RGB LED trang trí, có thể đổi màu bằng phần mềm và đồng bộ màu sắc với các thiết bị ROG khác có trong thùng máy.
Còn bản Turbo GTX 1080 Ti thì được trang bị hai quạt tản nhiệt, mặt sau của card cho phép tùy biến hình ảnh logo, có thêm phần mềm GPU Tweak II dùng để quản lý hiệu năng của card và phần mềm Xsplit Gamecaster Premium để stream video gameplay.

97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xxx333xxx
TÍCH CỰC
7 năm
Một câu thôi : Đợi Vega 😃
Cả đời xài máy tính chưa bao giờ có card đồ họa rời! 😔 cũng muốn 1 lần đc sở hữu! 😁
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
@hienproqb272 Ra mua mất con như hd4550 hay gt9600 chỉ 300k
@hienproqb272 Bác bất hạnh vl =)) lên chợ tốt kiếm mấy con VGA cùi giá rẻ rẻ gắn vô an ủi đi nào :v
Con turbo nhìn xấu kinh k hiểu sao đến 2017 vẫn còn cái thiết kế kiểu này??
@nguyenngocminhtll Bạn thích card đc oc sẵn, giá cả vừa phải, lại còn có thể SLI dễ dàng vì khí nóng tản nhiệt đẩy thẳng ra ngoài, không phải đau đầu tính toán lưu thông khí trong case. Đó là giải phải thích hợp nhất.
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
Cắm em này và i7 6700 vào main h110 có ổn ko nhỉ 😃 nếu ko ép xung có khác j vs z270 ko 😁 hỏi ngớ ngẩn phát 😃)
mrphamvn
TÍCH CỰC
7 năm
@fu09fjtnhj 6900 là chip socket 2011 mà 😃) cắm sao được vào main đó
Tiếndark
TÍCH CỰC
7 năm
@fu09fjtnhj I7 6900k là broadwell-e socket 2011 thưa thým
@Giltine Hi, bro này trên Voz đúng không? 😁
@Giltine phải nói là thằng intel biết lm tiền hơn amd, mà thằng thớt sửa bài rồi
GTX 1080 Ti vẫn luôn là model bắt mắt nhất.

AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua 1 cặp Strix SLi xong rồi làm gì với nó ta?
dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhcuongc88 có bọn Dubai đấy, nói chung cái đó cảm giác trải nghiệm với tự sướng thì khó nói lắm !
@dxm123 cái đấy mới chỉ có mòn lốp thôi. Mới cả giàu nhự bọn nó cũng chỉ dám nghịch vài cái thôi, ngon thể hiện bằng cách tài trợ 100% cho giải F1 xem, chịu nổi mấy tháng. Bill Gates kiếm tiền thằng nào hơn đc, nhưng ông ta cũng ko rảnh phá tiền như thế, ok.
p/s: Bill Gates tiêu tiền cũng dạng top thế giới, nhưng toàn bộ số tiền ông ta tiêu toàn cho nghiên cứu khoa học với mục đích xóa đói giảm nghèo. Dó là lý do khi nghĩ tới tỷ phú, ai cũng nghĩ tới ông ấy, còn mấy thằng tỷ phú Du Bai mấy ai nhớ tên, mặc dù toàn dở trò chơi trội để gây chú ý.
colujcb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhcuongc88 Sao bác chày cối vậy. Như thế không thấy mệt à. 😕
Mà em nói thật Cường Dollar khôn hay không thì chẳng ai đi khoe mình khôn cả.
@colujcb Bác thấy em chày cối với mấy bác kia mà còn quote lại thì em thấy bác còn chày cối hơn em đấy, vì em chả tranh luận với bác cái gì cả.
Dùng 1070 nhưng vẫn mơ về em này...per quá khủng
Giá nhà sản suất đưa ra nhìn thấy ham, ngay cả giá bản lẻ trên Amazon đã tính thuế cũng thấy ham, rồi nhìn giá được nhập về VN nhìn thấy nản.

Ở xứ thiên đường thấy sung sướng làm sao.

.
kiểu gì cũng làm 1 em @eettoo
Nhiều lần thấy cái bản Turbo 1 quạt của Asus luôn có giá bất ổn nhất ở VN, lúc thì gần ngang cái 3 quạt của Gigabyte gần bằng thông số, lúc thì thấp chủm, mà ko biết khả năng tản nhiệt hơn hay thua Founder Edition nữa!
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
7 năm
Sory nhầm socket. Ý mình là nếu lắp i7 vs 1080 hai thứ hạng nặng này lên main rẻ nhất thì khi sử dụng hiệu năng có khác gì nhiều vs mấy main khủng hơn chục chai ko( ko OC) 😃)
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dxm123 Thích cái main này và con 6950X. Chờ 1080Ti ra làm luôn. À mà sao không down AEGIS III về chạy nhìn hoành tráng chút?
dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AppDriod Cái này là màn hình Bios của Asus còn AEGIS giờ được thay bằng AIsuite III ngon hơn 😁
AppDriod
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dxm123 AIsuite III Không suport GT51 :-(
dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AppDriod tự lắp case cũng đẹp mà, dễ sửa chữa, dễ thay thế 😁
😔 Chỉ thèm mỗi con RX480 cho nhẹ tiền mà vẫn chưa biết đi đâu về đâu :(((
Nhớ ngày xưa có cái "cạc hình 32 mê" vẫn giật hình, chỉ mơ ước có cái "cạc 64 mê" mà ko làm thế nào được ^^
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
7 năm
Tốn tiền với Vga quá bà con ơi 😔
Chưa được nữa năm đã tậu 980Ti Sli + Water Cooling Custom ồi mà giờ ra cái cặp 1080Ti này nhìn mà thèm .....
Cơ mà em Evga 😁 hí hí
Phongdz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy cái giải nén này hay nhỉ, mình thì chẳng biết gì nhưng tưởng tượng thanh niên túc trực bên cái máy suốt 10 năm để giải nén file nộp cho xếp, xong đến 99% bị lỗi error
R.I.P
pmh1410
TÍCH CỰC
7 năm
Witch 3 test với Titan X Pascal để ultra dc khoảng 38-40FPS, sli 1080 ti mình nghĩ có thể đc tầm
60fps đó.

Có tiền không có nghĩ là cái gì cũng biết dùng nếu ko chịu tìm hiểu.
dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pmh1410 chắc bạn nhầm, mình có show trên đó đâu, mà mình cũng chả show làm gì, khi có ai cần tham khảo thì mới show thôi 😃
@dxm123 của bác mới chỉ là 980 thôi à 😁
dxm123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@manhcuongc88 thằng nvidia nó nâng cấp keo quá bác ah, 980ti lên đc có 6gb vram, còn 1080 8gb mà ddr5 không được HBM2, thành ra mấy game 4k chưa chắc được 60fps ổn định, vậy là vẫn cứ đợi thôi 😔
p/s: Bữa mới lên main Asus rampage V edition 10 với cpu 6850K , giờ cần bán lại Asus x99 pro usb 3.1 BH tới 2019 + cpu 5930k BH tới 2018 giá đẹp, nếu bác ở HCM cần cứ pm :D
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
Đáng lẽ ko đinh trả lời mà thấy a bạn đây phỉ bán toán học quá ko chịu nổi.
1/ B Tăng 35% so với A thì B = A + (0.35 * A), ok hiểu chưa?
2/ SLI GTX 1080Ti rõ ràng bạn nói tăng 80% là tăng so với con GTX1080 chớ ko nói tăng so với GTX1080Ti, ok? đây bằng chứng đây khỏi chạy nhé.
@baodng dòng đấy mà nói so với GTX 1080 hả, đã ngu còn cãi cố, tăng 80% sức mạnh nữa có nghĩa là 135% * 180% đấy. Lại lòi thêm cái đuôi ngu văn.
"B Tăng 35% so với A thì B = A + (0.35 * A), ok hiểu chưa?" vậy khác mẹ gì B=A*135%
baodng
TÍCH CỰC
7 năm
@manhcuongc88 Bạn đâu có gì chứng minh là bạn nói so với GTX 1080Ti? muốn người ta phục trừ khi có luận cứ chính xác đến từng ký tự thì người ta khắc phục thôi bạn, còn đây sai thì cố cãi chày cãi cố để mình thành đúng. Đến đây thôi, có gì thì các bạn có thể quan voz gì gì đấy mà thanh niên này nói nãy giờ hỏi e trai Thanh xem là bên đó có bao nhiêu người SLI GTX1080 và hỏi họ kết quả test 4K như thế nào, sẵn hỏi coi họ có ngu ko khi đi chơi "maxout" như thanh niên này nói.
@baodng Nếu như ông giải thích là hiểu nhầm thành SLI GTX 1080ti mạnh hơn 80% so với GTX 1080, thì SLI GTX 1080ti= GTX 1080*180%. Cũng chả đào đâu ra cái kiểu 80 + 135 của ông. Nếu ông nhầm thế tôi chả bao giờ ý kiến. Đây rõ là ngu học còn cãi.
pmh1410
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa nhận dc tin ^^ image.png
@pmh1410 EVGA năm 2016 dính phốt cắt giảm heat sink vram, làm cháy 1 đống card. Không biết năm nay có làm ăn tử tế ko.
pmh1410
TÍCH CỰC
7 năm
@manhcuongc88 Chính vì vụ đó nên EVGA mới ra công nghệ mới này, bọn nn đánh giá khá ngon
http://www.evga.com/articles/01084/evga-icx/
@pmh1410 Có ra cái gì thì anh Asuck chắc cũng vẫn top bên Mỹ thôi. 😁
pmh1410
TÍCH CỰC
7 năm
@manhcuongc88 Mình nghĩ Mainboard thôi, VGA Ndivia thì EVGA hơn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095