Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Asus hoãn bán ZenFone 3 Zoom sang quý 2 để nâng cấp cấu hình

Duy Luân
27/2/2017 22:51Phản hồi: 53
Asus hoãn bán ZenFone 3 Zoom sang quý 2 để nâng cấp cấu hình
Trên Facebook, Asus thông báo họ sẽ hoãn bán ra chiếc ZenFone 3 Zoom sang quý 2 năm nay thay vì quý 1. Lý do là vì công ty muốn đưa cấu hình tốt hơn vào sản phẩm này "để nhiều người khác cũng có một chiếc smartphone tuyệt vời để dùng". Hiện tại ZenFone 3 Zoom đang được trang bị chip Snapdragon 625, có thể đây là thứ mà Asus muốn nâng cấp vì rõ ràng một cái điện thoại với camera képcó khả năng phóng to, thu nhỏ, xóa phông mà phải dùng cấu hình tầm trung thì rất uổng. Màn hình 5,5" Full-HD cũng là thứ Asus có thể nâng cấp. ZenFone 3 Zoom ra mắt vào tháng 1 năm nay với 2 camera sau 12MP, một ống tele một ống wide, kèm theo đó là viên pin lên tới 5.000mAh rất ấn tượng.

Xem thêm: Trên tay ZenFone 3 Zoom

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không liên quan chứ cứ đến MWC17 là tinh tế sôi động ghê nhỉ, đọc comment các bác cãi lộn về sony cũng vui, 😁:D, còn những sự kiện công nghệ nào như MWC17 không nhỉ? samsung với apple ra mắt điện thoại nữa :D
@cachnhietminhquan Sự kiện Build 2017 của MS nữa bác =)
@NTLK9 cái đó là chuyên về gì vậy bác, đầu năm có sự kiện tivi, giữa năm công nghệ
@cachnhietminhquan thông lệ mọi năm thì tinh tế cũng sôi động lắm với việc xuất hiện bản cập nhật win mới cùng các tiến bộ khác của MS.
gọi là zoom mà lại không hề có zoom quang
chắc tại thằng núi nó vừa ra con zoom quang thật nên tự ái, định đổi tên máy xong giờ nghĩ lại thì bảo để sau còn nâng cấp cấu hình 😁
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenthanhhieuthanson zoom quang người ta làm 80 kiếm rồi.
Cea
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenthanhhieuthanson Coi lại cái bài trên tay nha bạn, zoom quang 2.3x!
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@Cea Hình như 2 cam chuyển tiêu cự thôi chứ đâu có ống zoom quang
Cea
TÍCH CỰC
7 năm
@ntnguyen4 Đồng nghĩa với zoom 2.3X! 😆
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@Cea Thì zoom quang được 2.3x chứ có zoom quang được 1.7x hay 2x đâu bác, ống zoom quang là zoom liên tục ấy chứ
mitu_pham
TÍCH CỰC
7 năm
Vãi cả màn 5.5 mà pin những 5k @@@@
1 tele 1 wide ...à mà thôu
mình nghĩ Asus ko cần bán ra điện thoại này luôn đi. cứ như con Asus zenfone 3 deluxe hẹn lần hẹn mòn có thấy bán ra đâu . nghĩ luôn đi là vừa
hungletan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trajxjnhangel Haha có một người chờ lâu đâm ra dỗi hờn kaka
@trajxjnhangel
Nó bán thị trường khác ế ẩm quá mang vè vn có mà chôn ah? Vậy mà bác nghĩ ko thông.
Asus giá rẻ = thành công, làm giá theo HTC= chết.
@trajxjnhangel Sao không bán. Tui đang xài đây. Lúc mới ra họ mua cũng đông nhưng thằng này ki bo không chịu quảng cáo nên 1 thời gian chả ai biết .ngay mấy thằng bạn tui làm bên công nghệ nhìn zenfone 3 cũng hỏi đây là đt gì của asus mà lạ thế. Hình như giờ ngoài cellphones ra với tiki không còn chỗ bán
nijerrys
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phananhtnt Mình lên store Asus Đài Loan xem thường xuyên, bản 5.7 inch, chip 821, bộ nhớ 256 Gb không bao giờ có hàng nhé, nó làm hàng mẫu để khoe với mấy hãng khác thôi chứ không có sản xuất để bán đâu.
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
ASUS này của BẮC MỸ, nó bán bản 32gb, chắc nâng lên 64
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
3 phím điều hướng xấu vậy mãi chưa thay nhỉ 😁
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Lên 835 luôn là ngon :v
@MoNoJi 635 , 14nm , hỗ trợ QC4
winxp2007
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 Sao không cố lên cao tý nhỉ. Chụp ảnh ngon mà cấu hình cùi thì chán lắm 😔
@winxp2007 835 là cuộc chơi của flagship, và rõ ràng con này được thiết kế không phải để đua xe F1, CPU dòng 6xx là hợp lý bác à
cbr150r
TÍCH CỰC
7 năm
@MoNoJi BB vẫn đang "thờ" 625 kìa, fan BB nói 625 là dư performance kìa 😁
cần nâng cấp cả cái Zen UI nữa chứ nhìn hơi tù, ko tương xứng vs thiết kế của máy.
@caocaolatre199x Zen UI hơi ngon đó tù gì mà tù chỉ tội cái icon nhìn quê mùa thôi. Mình xài S7E mà thấy Zen UI vẫn ngon hơn hẳn
@kobebryant thì em đang nói cái icon chứ nói cái gì đâu bác? chính nó đó.
Bán nửa giá bán đầu là được
Từ khi zenphone 3 ra đời người ta ngó lơ asus có đúng vậy ko?
Ngon, năm nay nhiều phone đỉnh quá, nhưng nói chung phone giờ đã bão hòa, cấu hình, thiết kế đã trở lên nhàm chán...
Asus dùng cũng ngon phết ! 😁
tinh_tu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng zen2 bản cao nhất vẫn 5.0 quá lâu rồi ko có bản cập nhật. Lần đầu và cũng là lần cuối với Asus 😁:D:D
kenojloan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tinh_tu Zen2 b là bản 5.5 inch hay 5inch,5.5inch thì có 6.0 chính thức lâu lắm rồi nhé b,xem lại đi nhé
5inch m ko xài nên ko biết
tinh_tu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kenojloan Bản Ram 4G Rom 64g đấy bạn. Setting ---> About Phiên bản của Android 5.0 Đắng lòng :oops::oops::oops::oops:
kenojloan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tinh_tu down thẳng file rom về up trên máy cho nhanh b ơi @@,từng sài bản 2.3ghz ram 4gb 64gb,đa nhiệm đúng thần thánh @@
tinh_tu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kenojloan bạn có biết thì cho xin cái link với. Tks
catman96
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng 3 đời asus, con đầu tiên là zenfone 6, mua trả góp hồi mới ra thành ra 7tr4. Con thứ 2 là zenfone Max pin trâu mua 3tr8, con thứ 3 là zenfone 3 laser mua 4tr trên lazada. Nói chung mình k chơi game thì cũng hài lòng với mấy con máy này, bền bỉ, rớt ầm ầm cũng chả sao. Nói về đẹp thì zen 3 laser cực đẹp, viền mỏng, màn hình rất sắc, cảm biến vân tay cực nhạy. Còn hai máy đầu thô lắm. Xấu vãi.
Màn hình 5,5" Full-HD nghe là khoái rồi
Xu hướng giờ lên 64GB RAM 4GB hết rồi. hic.
Tưởng ra sớm để hành iP7+ chứ ai ngờ.
Giảm giá ZenFone 3 xuống 5tr là ngon lành!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019