Asus làm mới laptop dòng X và N với CPU Skylake, RAM DDR4, cổng USB-C, tùy chọn màn hình 4K

Duy Luân
21/11/2015 22:11Phản hồi: 171
Asus làm mới laptop dòng X và N với CPU Skylake, RAM DDR4, cổng USB-C, tùy chọn màn hình 4K
Asus hôm nay đã làm mới dòng laptop X của mình với ba mẫu X456, X556 và X756. Những chiếc máy này có kích thước màn hình lần lượt là 14", 15,6" và 17,3" với vỏ được hoàn thiện theo kiểu kim loại và có 5 tùy chọn màu trẻ trung. Tất cả đều có thể tùy chọn CPU mạnh nhất là Core i7 đời Skylake, tùy chọn chip đồ họa rời NVIDIA GeForce 940M, RAM tối đa 16GB. Asus cũng có tích hợp công nghệ ASUS Eye Care để giúp giảm 33% lượng ánh sáng xanh phát ra từ màn hình nhằm bảo vệ cho mắt khi phải nhìn vào laptop trong thời gian dài. Đáng chú ý, các máy X-Series mới còn có cổng USB Type-C (3.1 Gen 1) nhằm chuẩn bị cho sự phổ biến của cổng này trong tương lai.

Ngoài ra Asus cũng ra mắt thêm 2 chiếc laptop mới dòng N là N552 (15,6") và N752 (17,3") với tùy chọn màn hình 4K. Dòng N cao cấp hơn so với X, nó cũng có nhiều tùy chọn CPU tối đa Core i7 cho đến GPU NVIDIA GTX và cổng USB-C. Dòng N mới còn sử dụng chuẩn RAM DDR4, trong khi giao tiếp của ổ SSD là PCIe 3.0 chứ không dùng SATA để mang lại tốc độ nhanh hơn. Vả hai máy đều có khả năng xuất hình ảnh 4K ra màn hình ngoài. N552 và N752 đều có phần nắp làm từ nhôm với thiết kế đặc biệt để mở ra dễ dàng. Tương tự các máy N-Series, hai sản phẩm mới ra mắt cũng được tích hợp phần loa với diện tích rất lớn.

Cấu hình cơ bản của Asus X456, X556 và X756:
  • Màn hình: 14", 15,6" và 17,3" độ phân giải từ 1366 x 768 cho đến Full-HD
  • CPU: mạnh nhất là Core i7 đời Skylake
  • GPU: tùy chọn chip đồ họa rời NVIDIA GeForce 940M
  • RAM: tối đa 16GB, DDR3
  • Pin: chưa có thông tin
  • Hệ điều hành: Windows 10
  • Tính năng đặc biệt: công nghệ ASUS Eye Care để giúp giảm 33% lượng ánh sáng xanh phát ra từ màn hìn, công nghệ âm thanh SonicMaster
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB-C, USB 3.0, USB 2.0, Ethernet, HDMI
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: tùy chọn HDD tối đa 2TB, có tùy chọn SSD, có đầy đọc thẻ SD
  • Tùy chọn màu: đỏ, nâu, xám, xanh, bạc

Cấu hình cơ bản của Asus N552 và N752:
  • Màn hình: 15,6" và 17,3" độ phân giải Full-HD, có thể nâng thành 4K, tấm nền IPS
  • CPU: mạnh nhất là Core i7 đời Skylake
  • GPU: tùy chọn chip đồ họa rời NVIDIA GeForce GTX 960M
  • RAM: tối đa 16GB, DDR4
  • Pin: chưa có thông tin
  • Hệ điều hành: Windows 10
  • Tính năng đặc biệt: công nghệ ASUS Eye Care để giúp giảm 33% lượng ánh sáng xanh phát ra từ màn hìn, công nghệ âm thanh SonicMaster, kích thước loa lớn, dải màu màn hình đạt 72% NTSC, 100% sRGB và 74% Adobe RGB
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, Wi-Fi a/b/g/n, USB-C, USB 3.0, USB 2.0, Ethernet, HDMI
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 512 GB PCIe x4 1500 MB/s SSD, có khe đọc thẻ nhớ
  • Tùy chọn màu: đỏ, nâu, xám, xanh, bạc

Nguồn: Asus (1), (2)
171 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng bình thường thôi.
TQD.
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn bàn rê chuột quá chán 😔(
iDL
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko cân đối. Nhìn bàn rê xấu kinh
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
@iDL Sao lại ko cân đối, thử bỏ cái bàn phím số bên phải xem......bàn rê nằm ngay chính giữa bàn phím rồi còn gì. Với những máy có bàn phím số bên phải thì lúc nào bàn rê chả như vậy.....đặt vô chính giữa luôn mới là bị n.g.u đấy.
0m3ga
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iDL Cho mình hỏi lại vụ bàn rê nhé, hãng nào cũng làm vậy ạ, bác nhìn Laptop bác chưa
dinhchi27
ĐẠI BÀNG
8 năm
bàn phím asus nhìn chán ghê 😔
ngalang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá chắc cao lắm
Hết sức bình thường thôi.
nhìn bình thường quá
từ bao h cứ ác cảm lap của Asus vs Acer do thấy bảo hay lỗi vặt
@pro744 Em xài dòng x550 từ 2013 tới nay chưa thấy lỗi gì vặt.
Mấy con sony bạn e mua sau te tua hết rồi ạ. Hihi
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@phungtriminh tuỳ thôi bác ơi asus 10 máy bán ra thì chắc có 1 máy của bác k lỗi
npdong1994
TÍCH CỰC
8 năm
@nohara z là 20 máy bán ra thì có 2 máy của tụi mình không bị lỗi rồi 😁, hạnh phúc quá, may mắn quá :D
bạn cứ nghĩ dòng N. nó giống với các máy laptop phổ thông ngày xưa á hả... thế thì bạn nhầm to rồi.
@pro744 Thấy bảo mà cũng có ác cảm đc à b? 😁
Con Asus k53 của mình chạy từ 2011 đến giờ chưa phải mang ra tiệm lần nào nè :p
@HoangPigg bạn em dùng chả hiểu sao 1 năm sau đi bị liệt touchpad nên cũng ngại, hay dễ lỗi vặt mà chết lại tốn time đi sửa mệt
wenshengnj
TÍCH CỰC
8 năm
Asus vẫn chỉ là asus thôi, chưa có hoá rồng đc ....
Về cấu hình bên trong thì tôi ko đánh giá nhưng riêng về thiết kế bên ngoài tôi có ý kiến thế này
1.trackpad nằm lệch 1 bên là ko đẹp
2.nhiều màu sắc chọn lựa nhưng màu sặc sở và ko bắt mắt và sang trọng
3.body quá thô thiết kế chưa hài hoà
4.quá nhiều cổng kết nối làm cho chiếc laptop nhìn như cái đám rừng
5.để chữ asus chà bá ở mặt trước và bên trong(sao asus ko có logo riêng của mình nhỉ)
@Vodanh_vohinh - trackpad không phải lệch về 1 bên mà là nó nằm giữa phần bàn phím chứ, nếu ko có bộ phàn phím số bên cạnh thì nó mới nằm ở giữa máy được, bàn phím số rất tiện cho công việc, chưa kể độ rộng của máy 15,5'' là rất lớn nên đừng nói là bỏ đi nhé
- công kết nối phục vụ nhu cầu, nếu lướt ôm máy lướt web cả ngày thì chắc ko cần cổng kết nối nào, asus cũng có dòng zen mỏng nhẹ như mac air
- chữ asus chính là logo
0m3ga
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vodanh_vohinh Track pad nằm lệch đã từ rất lâu rồi bác, hãng nào giờ cũng làm vậy cả
@0m3ga Ms,apple,tôi chưa thấy
Mình nói lệch là lệch với body máy chứ ko phải bàn phím
@Vodanh_vohinh So sánh máy có numeric với máy ko có ~~"
11, 12, 13 inch vì nhỏ quá nên bỏ bàn phím số đi thì đẹp vì bàn phím cân đối với máy chứ lên 15.4 inch như i-kia mà còn nhét cái bàn phím bé tẹo vào nhìn lề hai bên to như 2 cái thớt thì đúng là thua, chắc để bán thêm numeric keypad 😃, công nhận cái bàn phím bé tí lọt thỏm giữa cái body to vật thì đẹp thiệt, đúng là sở thích khác người, đuôi chuột ngoáy lọ mỡ =))
Mấy cái biểu tượng đèn báo nhìn xấu không tả nổi. Bao giờ các anh máy tính window đưa màn hình về cái tỉ lệ 1280 x 800 như macbook cho em nhờ cái. 1366 x 768 ngang thì thừa mà dọc thì thiếu. Em làm word với excel và pdf thôi ạ. Tờ giấy A4 nằm dọc em cần xem nhiều thông tin.
Các e asus hay hư vặt lắm. Xài chán chết. Toàn đi bảo hành ko cũng đuối
@smoothcriminal cái này cũng tùy máy bạn ơi, máy mình dòng x nó ko hư vặt nhưng nó xuống cấp xài đc 2 năm nó chậm như 1 con rùa bò
@baotam2101 Em dùng con k43e đc 5 năm, gần sáu năm rồi, ngoài hỏng quả pin ra còn chưa thấy hỏng gì cả
ngvtuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuong199128 Em dung X8AIJ tu 2008 toi gio chi hu cuc pin van con tot day
@baotam2101 con K551LN của mình xài gần năm nay rồi chưa bảo hành lần nào hay có hỏng hóc gì, cũng tùy người sử dụng thôi bạn
mvtmobile
ĐẠI BÀNG
8 năm
hóng cái giá rùi quyết
Anhking
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng dòng robot biến hình được 1 thời gian rồi mà có thấy lỗi vặt gì đâu ? Thỉnh thoảng nó chỉ đơ đơ thôi mà 😕😕😕😔:(
thaitd_2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kết Laptop ASUS :oops::oops::oops:
Giá bán thế nào nhỉ ?
allin0n3
TÍCH CỰC
8 năm
Toàn mấy người nghe nói mà chưa dùng vào ném gạch, em dùng con n43 3 năm lẻ 2 tháng đây mà chưa phải BH lần nào, cũng chưa 1 lần bung ra vệ sinh luôn ==" (nói đến ms nhớ, toàn quên, hic)
Thằng bạn mua con dell xps 15 sau e nửa năm, cũng dòng giải trí, nhưng ngon hơn asus n là cái chắc rồi, mà đã đợt đầu năm nay đã kêu loa rè rồi
Nói chung là trong tàm giá thì asus làm lap cũng phải nói là khá đi, e thấy ít ra cũng ngon hơn mấy con phổ thông giá rẻ cùng tầm tiền của acer, samsung, sony, hay kể cả mấy chú dell inspirion 2013 trở về trước
conkinhong
TÍCH CỰC
8 năm
Cái bàn rê chuột sao ko như mác nhỉ chán vl
@conkinhong Vâng. Cứ dòng máy chạy win nào nhìn cũng ngu ngu và xấu vl lun

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119