Asus Memo Pad 8 phiên bản 581CL ::: Tablet phong cách và mạnh mẽ

smallgent
29/12/2014 7:5Phản hồi: 37
Asus Memo Pad 8 phiên bản 581CL ::: Tablet phong cách và mạnh mẽ
Mình thấy tablet Asus Memo Pad 8 phiên bản 581CL (mình gọi tắt là 581CL trong bài này) được Tinh Tế giới thiệu từ giữa năm nay [Computex 2014] Trên tay Asus MemoPad 7 và 8" nên rất chú ý nó vì cũng đang có nhu cầu muốn mua cái mới phần vì nó có cấu hình khá mạnh mẽ nhưng theo dõi trên diễn đàn mãi chưa thấy ai xài nhiều thì phải nên chưa dám mua. Cá nhân mình khi mua cái gì mới thì hay tìm một lý do hoặc sự kiện cá nhân nào đó để sau này còn đường mà nhớ tại sao mình làm như vậy 😃 nên là trưa 24/12 lễ Noel chạy ra Viễn Thông A quyết luôn một cái 😁

Trong bài trên của Tinh Tế nói cấu hình của 581CL là chip Intel Atom 4 nhân Z3560 xung nhịp 2.3GHz nhưng thực tế mình mua mở máy ra thì cấu hình máy ghi rõ là chip Intel Atom 4 nhân Z3560 xung nhịp 1.8GHz nhé. Kiểm tra thêm thì biết dòng chip xung nhịp 2.3GHz là có nhưng là Z3580 phân phối ở Châu Âu và máy này không có khe thẻ nhớ như nói từ link này http://www.gsmarena.com/asus_memo_pad_8_me581cl-6414.php . Cấu hình 581CL thực tế đang bán ở VN (máy mình đã mua đang xài) như sau :

• Mạng: LTE 300 Mbps / 3.5G
  • Màn hình: IPS 8" độ phân giải 1200 x 1.920 pixel (hơn Full HD = 1080 x 1920) kính bảo vệ Gorilla® Glass 3
  • CPU: Nền tảng chip Intel Atom Z3560 - 4 nhân 1.8GHz 64 bit (nghe nói là tablet đầu tiên chip Intel 64 bit)
  • RAM 2GB
  • Máy chụp ảnh chính: 5 MP
  • Camera trước: 1.2 MP
  • Bộ nhớ: 16GB, thẻ nhớ mở rộng microSD
  • Kết nối: Wi-Fi chuẩn 802.11 a/b/g/n/ac, Bluetooth 4.0 LE, GPS, NFC, DLNA, miracast, microUSB có OTG
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2 - giao diện ZenUI
  • Pin: Li-Pol 15.2 Wh
  • Mỏng: 7,45 mm
  • Trọng lượng: 299 g
Hôm mình mua được tặng phiếu mua hàng 200 ngàn nên là mua luôn thẻ nhớ 32GB gắn thêm luôn. Máy này có kết nối NFC và mình đã thử với Nexus 4 và Nexus 7 ngon lành. Hiện máy đang xài rom Kitkat 4.4.2 do Asus phát triển có giao diện ZenUI. Trên đường về ghé mua luôn cái sim Viettel 3G gắn vào luôn và xài từ hôm đó đến giờ chưa thấy tụi nhóc kêu la gì [emoji14]

Máy có cả kết nối miracast (stream hình ảnh âm thanh HD) lên TV hoặc các thiết bị có nhận miracat (android box), máy gắn được usb qua cổng mircoUSB (gọi là OTG).

Tìm kiếm thêm thông tin nữa thì biết 581CL mới chỉ được phát hành bán chính thức đâu trong tháng 11 thì phải nên là vẫn còn khá mới. Chính vì mới nên tìm cái bao da cho nó chả có luôn 😔 ! So với giá tiền bỏ ra mua thì chắc không có tablet nào cấu hình mạnh được như thế 😃 ! Màn hình IPS full HD siêu đẹp. Máy khá nhẹ 299g nhưng cầm rất chắc tay, ngoại hình đẹp luôn vì viền rất mỏng. Khoản pin thấy ghi xài được hơn 9 tiếng nhưng mình xài hiện nay hơn 6 tiếng chút (on-screen nhé) thấy gần hết pin là đi cắm sạc :( ! ...được cái là sạc cũng khá nhanh. Hy vọng mấy bản rom kế khoản pin sẽ khá hơn nhưng theo kinh nghiệm của mình thì dù rom có ổn đến mấy thì pin cải thiện cũng sẽ không thể lên đến 9h như Asus nói, có chăng thì chỉ đến lâu hơn 6h một chút !

Pin mà xài chỉ để check mail, lướt web đọc tin, fb trong ngày thì xài được 2 ngày chắc trong tầm tay !
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Nâng cấp rom:
Danh sách các bản rom xếp theo thứ tự mới nhất

Bản rom cập nhật ngày 16.12.2014 : link down ở đây
Bản rom cập nhật ngày 04.12.2014 : link down ở đây
Bản rom cập nhật ngày 24.10.2014 : link down ở đây

Mặc định khi có rom mới và máy đang kết nối thì sẽ có báo cập nhật trực tiếp (OTA) còn nếu ae muốn cập nhật trực tiếp thì có 2 cách:
C.1: down rom theo link phía trên cắm cáp chép vào máy rút cáp là có báo cập nhật chọn ok máy chạy 4-6 phút là xong.
C.2: down rom trực tiếp trên máy chép file rom trong thư mục download ra thư mục gốc của máy rồi khởi động máy lại là có báo cập nhật chọn ok máy chạy 4-6 phút là xong.
1. Root cho Asus Memo Pad 8 phiên bản 581CL nhé:
Anh em down tool apk từ đây để luôn có bản mới nhất
Link : http://23pin.logdown.com/posts/230216-root-rootzenfone-14r
xài chả để ý, sáng nay xem phim mới biết loa 2 kênh stereo đàng hoàng 1 cái trên đầu 1 cái dưới đáy riêng biệt nên quay ngang thành 2 loa Left và Right ...quá đã trong khi phần lớn tablet chỉ 1 loa ...quá hay ho đấy Asus ...tks [emoji14]

Gửi từ K015 của tôi
test đến hôm nay pin sạc xài đã ổn hơn rồi. theo biểu đồ trên máy thì 3G có thể tới 7 tiếng. Đang xài 3G của Viettel.
mới update OTA bản mới 😁 ... sơ bộ RAM trống hơn tí ;)

Gửi từ K015 của tôi
hôm nay phát hiện thêm chú tablet này cổng OTG cắm được cả chuột + bàn phím ... vậy là đoán chừng cắm được tay cầm gamepad luôn ...cái này chơi Asphalt chắc phê lòi mắt 😁 ... mình lại tự sướng nữa rồi vì chưa ai tham gia ta?! ;)

Gửi từ K015 của tôi
nãy test còn phát hiện nó cho out cả hdmi ...á đù để tìm dây thử xem ;) ...sao spec Asus không hề nói dzụ này ta?! chả hiểu slimport, miniport... hay gì đây ta?!

Gửi từ K015 của tôi
Cái này mua giá bao nhiêu vậy bác

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@LinkKnight 7.99tr ... mình mua ở Viễn Thông A.

Gửi từ K015 của tôi
mới sắm được cho e nó cái bao da...lại tự sướng tiếp ;)

Gửi từ K015 của tôi
mới up tool apk root ở post #2 nha ae ;) hí hí
Máy ngon, giá tốt, hàng asus là tin tưởng rồi, thằng này có 3g rất tiện lợi

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
rom stock mới nhất e nó giờ là 11.8.2.72 ngày 16/1/2015 nhé ae! 😃
Nếu bạn có 8tr và định mua máy thì con này mình sẽ bảo là: điên mới mua
Nhưng xin lỗi bạn vì bạn mua rồi. Mình chỉ nói thế này: 8tr là đắt so với những j Asus và android mang lại trên 1 chiếc máy tính bảng như này bạn ak!
P/s: Mình cũng đang dùng 1 con mtb của aus nhưng là windown 8.1
@faltom mình xài ngon lắm không bị điên gì hết ;), nếu bạn xem kỹ cấu hình của nó bạn sẽ thấy phát biểu của bạn sai vì cho đến lúc này vẫn chưa có máy tính bảng nào mạnh như nó mà giá như thế !
@faltom Phát biểu như thánh.mình chỉ có memo pad 8a thôi.nhưng cũng khá hài lòng về chất lượng.nếu nói về giá về cấu hình.chả có hãng nào so sánh đc với asus trong tầm giá.nó chuẩn bị có zen 2 ram 4g đấy.chả có thàng nào có.mà chỉ có 6t thôi nhé.ss galaxy s6 ram 3g nhưng chắc nó phải 20t.vậy bạn nói xem cái nào hơn
@daovantuan14
Với tầm 4tr thì mua mtb hoặc đt của asus thì mua máy của asus là ngon nhất. Còn với 8tr thì không!
Minh chứng là Zen5 và Memo pad 8 (bản 4tr) đều bán rất chạy, còn c máy Memo pad 7,8 giá cao này thì ko.
Nếu muốn khoe thì khoe máy của bạn mang làm được j hay trải nghiệm như thế nào chứ không phải khoe cơ bắp. Bây giờ mà cứ mang cấu hình này nọ ra khè nhau thì buồn cười lắm!
@daovantuan14 Thời buổi wiffi ở khắp mọi nơi thì chẳng phải tốn thêm tiền 3g và hao pin vào đấy làm j. Cần lắm thì lấy đt ra phát. Mình ko quan tâm lắm mtb android nên cũng ko biết nhiều. Thấy con Nexus 9 cũng đc
https://www.thegioididong.com/may-tinh-bang/google-htc-nexus-9-volantis-16gb-wi-fi

Mình thiên về ipad hơn. Tầm 8tr thì ipad mini2 cho trải nghiệm ngon hơn rất nhiều. Hàng xách tay pjo cũng đc bảo hành khá ngon ghẻ, tại sao lại ko? Và rất nhiều thứ nữa....... Thôi nhé, nói chung mua con này phí tiền
@faltom câu chữ hơi nhiều...chưa xài mà nói dữ ghê! Bạn có mini2 xài xong qua xài Memo Pad 8 mới này sẽ có trải nghiệm hoàn toàn khác. Chỉ cần khoản xem phim thôi mini2 chả là gì chứ chưa nói DLNA, miracast, nfc, otg hay nghe lossless.

Xài Ipad 1 thời gian mình thấy tức cười là để nghe nhạc lại phải convert qua Apple lossless...trong khi chuẩn lossless chung thì đầy nhạc ra khỏi phải convert gì hết cứ thế chép vào Memo Pad mà nghe, còn chép vào Ipad thì nó ko hiểu...chán và ức chế!
ui...rom bản 23/3/15 ngon hơn bản trước ngày 16/1/15 đấy ...lại tự sướng ;)
Lenovo tab S8 bạn nhé ^^
@thuoclao2222 mua bao nhiêu vậy bạn?
@smallgent Google là ra ngay thôi bạn..
Cấu hình giống e asus này 100% mà giá tốt hơn hẳn.. tùy lựa chọn
@thuoclao2222 S8 bạn nói chip Z3745 4 lõi 1.3 trong khi của Asus Z3760 4 lõi 1.8 nhé, chưa nói nó có NFC, miracast...
@smallgent Munhf có chút nhầm lẫn ^^
Mà thực sự thì hiệu năng của 2 con chip này khi trải nghiệm ko khác biệt cho lắm..
Có cái NFC là lợi hại.. ^^
@thuoclao2222 khác nhiều chứ...con Le của bạn 1.2 gì đấy còn con Asus là 1.8 mà...cái nữa màn hình full HD có cả miracast [emoji14]
Có vẻ các bạn đã lộn..
Cấu hình cơ bản của Lenovo Tab S8
  • Màn hình kích thước 8-inch, độ phân giải 1920x1200, dùng công nghệ One Glass Technology cho góc nhìn rõ hơn, sáng hơn
  • CPU Intel Atom Z3745, lõi tứ, xung nhịp tối đa đạt mức 1,86GHz, kiến trúc 64-bit
  • RAM 2GB
  • Bộ nhớ trong 16GB
  • Camera chính 8MP, f/2.2, camera phụ 1,6MP
  • Hệ điều hành: Android 4.4 KitKat
  • Hai loa ngoài ở mặt trước, dùng công nghệ Dolby
  • Bluetooth 4.0, WiFi 802.11 b/g/n, tuỳ chọn phiên bản 4G
  • Dày 7,9mm, nặng 299g
  • Kích thước: 209,8 x 123,9 x 7,9mm
  • Pin: 4.290mAh.
  • Theo thông số nó giống hoàn hảo..
  • Chỉ thiếu NFC và miracast
ngoài lề tý. xếp @smallgent cho xin cái link dơwload apktool bên mod zenfone với
@PhuDu Timcancoem bạn search down trực tiếp từ Google luôn đi, chọn bản 4.4 nhé ...xin lỗi mình hơi bận ko giúp được nữa !
nghtri
TÍCH CỰC
9 năm
Tinhte có mỗi bác chủ thớt là chơi con này 😃
Chip intel có kén app k bạn!?...chơi game có hay bị văng k!?
Muốn mua zen2 mà sợ con chip intel này quá... mấy ông lớn LG, sony, samsung,htc...k chơi với chú intel nên cũng có phần phân vân
@nghtri xem phim hd online chưa bao giờ thấy lag nhé bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019