Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Asus P8Z77-V PREMIUM, mainboard đầu tiên được Intel chứng nhận tích hợp cổng Thunderbolt

Duy Luân
21/5/2012 9:39Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
apple có công lớn trong việc hoàn thiện và đưa vào sử dung cổng thunderbolt. Điều ko bàn cãi. Tuy nhiên, tương lai là do intel đưa ra. Apple ko phát minh, ko nhìn thấy tương lai. Ko là của apple nên asus làm cổng thunderbolt ko phải là ăn cắp, hay nhái, ăn theo như các ifan nói. Đó là công nghệ của intel và asus là đối tác trước giờ nên asus ko có ji là ăn theo cả. Thế thôi.
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
Tôi nói
Bạn
Tôi
Bạn
Tôi
Bạn
Tôi
Bạn
Bạn cố gắng đọc lại xem thằng nào gây sự. Thằng nào quote bài của ng khác rồi ném đá lung tung, hài
@nttkts giapvang với haiLua là 1, cái loại này thật ko biết nói thế nào.
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chickenhead Nghĩ được tôi với hailua là 1 thì công nhận cậu có trí tưởng tượng phong phú thật đấy,xem ngày đăng ký,post bài đi,ko thì nhờ mod check IP xem,có lẽ cậu ưa chơi trò 2 mang nên nghĩ ai cũng như cậu 😃
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nttkts đã có công quote thì ráng mà đọc đi,và xem thằng nào cãi cùn
để tôi trích 1 câu bất kì nhé
"Có vẻ bệnh chung của mấy ng anti"
"cần nói lại là bệnh chung của ifan đúng hơn"
Vậy ai là kẻ bắt đầu ?
@giapvang Ko rảnh để lằng nhằng với loại này
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chickenhead cám ơn!nói chuyện với thằng ko được giáo dục đàng hoàng thì tôi cũng sợ bị ảnh hưởng lắm, gần mực thì đen mà .
Dacan
TÍCH CỰC
12 năm
thật là có bác làm giáo viên tin học trong này à. Nói thật là các bác hơi nặng lời rồi đấy. Mà nói thật nha. Biết vì sao người ta thích học ở trường chuẩn ko. Đó là vì có những nhà giáo giỏi, có đạo đức. còn những trường thường ko phải vì người ta chê người học dở mà do người dạy dở. Nghĩ xem một người hàng xóm gần nhà em chỉ học đến trung cấp, học văn phòng cơ bản mà cũng đc làm giáo viên tin học đc. Trường em học chỉ có thầy tổ trưởng là đẳng cấp. Còn tất cả còn lại chỉ là chém gió. Biết tí excel, access, pascal mà chém nghe mắc cười. Em luôn tôn trọng các giáo viên. Nhưng nhiều người tự cao thì chỉ xem thường thôi. Tiên học lễ, hậu học văn. Gv mà ko có ứng xử đạo đức đúng mực chỉ tổ bị khinh thường. Xin trích lại : Có
học giỏi tới đâu mà ko có đạo đức thì cũng là thứ phế thải,cặn
bả của xã hội mà thôi. Học giỏi và dạy giỏi đều như nhau.
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang Tôi bảo có quyền tự xưng chức vụ,bạn có não suy nghĩ ko?ko thấy tôi nói bác sĩ, kỹ sư à?tôi ếch ngồi đáy giếng,bạn biết gì về thời trước 75 nói tôi nghe xem ?tôi ko đi khắp thế giới nhưng cũng đi Singapore và Úc rồi,chắc bạn đã đi khắp thế giới rồi nhỉ?ngưỡng mộ thật đấy,còn nếu chưa đi thì đừng có nổ nhé cậu bé tuổi teen .
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giapvang Ôi hết bác tự xưng là giáo viên lại đến bác tự xưng là già cả đi giáo huấn mình . Đời vui thật .Để nói cho bác biết là , bọn âu mỹ nó ko bao h lấy tuổi tác ra để bắt người khác đứng dưới , phục tùng mình đâu. Sự tôn trọng đc xây dựng trên nguyên tắc tự nguyện và tự nhiên chứ ko phải bằng tuổi đời đâu. Mà ai biết bao bao nhiêu tuổi , bác cứ nghĩ tôi tuổi teen thật àh .
Tôi sống ở nước ngoài nhiều năm rồi .
Bác có nhiều lời ko tôn trọng người khác trước , nói năng thiếu suy nghĩ , nếu có tuổi thật thì đúng là già trước khi khôn .Bạn gì đã nói rõ là nhắm vào hailua chứ ko phải giáo viên nói chung mà bác cứ khăng khăng nói phải thế này thế nọ , chuối ko thể tả .
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang Tôi tự xưng già khi nào nhỉ,cậu nói tôi ếch ngồi đáy giếng thì tôi hỏi cậu biết gì về năm 75 ko,biết hơn tôi bao nhiêu mà bảo tôi thế,cậu nói giáo viên cần bằng cấp thì tôi chứng minh cho cậu thấy năm 75 ko cần bằng cấp cũng làm giáo viên được mà còn tốt hơn tiến sĩ giấy bây giờ nhiều.Cách nói chuyện hỗn xược của cậu làm tôi cứ tưởng cậu là teen thời nay ấy,nếu ko phải thì xin lỗi nhé .
Sống ở nước ngoài thì ra nước ngoài mà nói,biết tình trạng VN như thế nào ko mà chỉ vẽ?sống ở nước ngoài mà bảo ko xin đi làm được mới làm giáo viên thì hiểu cậu nổ to ra sao rồi,nước ngoài là nước nào?Mỹ Tho hay Hồng Kông?
Nói người thì nhìn mình trước đi,làm như mình vô tội vậy,chẳng hiểu ai dạy cậu mà lại có đạo đức kém thế này nữa,xin lỗi chứ, thứ khinh khi giáo viên thì tôi chẳng xem là gì đâu,tưởng khinh người ta thì người khác nhìn mình với ánh mắt thán phục chắc,đừng tưởng bở. Cho dù giáo viên có sai thì cậu chưa đủ tuổi để phê phán đâu,Ví như cha mẹ cậu có sai thì cậu bổn phận là con cũng chẳng có tư cách phê phán cha mẹ cậu đâu.Chưa nghe cậu này à?Cha mẹ sinh ta lớn,thầy cô dạy ta khôn. Thứ như cậu thì rác còn giá trị hơn nhiều.Cậu bảo tôi nhắm vào hailua thì trích dẫn xem?thích ngậm máu phun phân à?
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giapvang Hâm , ai chỉ vẽ ai . Bạn ko phải là người đại diện cho tầng lớp giáo viên là thứ nhất , thứ 2 là trong này ko có ai xúc phạm đến tầng lớp giáo viên cả . Đừng có nói đến cha mẹ tôi . Vớ vẩn .
Tôi khinh những người kém cỏi , phát biểu hàm hồ như bạn chứ tôi chưa và ko bao h khinh những người dạy dỗ tôi . Tôi có tội gì thì pháp luật định đoạt chứ ko đến lượt bạn định đoạt . Nói chung im đi thì hơn , nói nhiều chỉ làm người khác bực mình. Dạng hạ đẳng, ko có iq như bạn , vào diễn đàn công nghệ mà toàn thích chửi bới , làm bẩn diễn đàn .Bài cuối nói với bạn thôi , tốn calo lắm . Thế nhé .
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
xin lỗi bạn nhé, bạn ko cải tạo dc, tôi ko nói chuyện với bạn, tự nhiên bạn quote lại bài của tôi
cuối cùng là thằng nào bảo ng khác cuồng, nói nghe thối.. đi gây sự còn lắm chuyện, vừa ăn cướp vừa la làng
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nttkts tự trả lời đi,trích dẫn còn ko biết đọc.Sao bảo ko reply mà giờ reply?nói mà ko làm,ko có danh dự à?hay đàn bà?
nttkts
TÍCH CỰC
12 năm
@giapvang đúng là ko cái dại nào bằng cái dại nào, tự dưng chọc cứt ra ngửi, bye
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nttkts Đúng là đàn bà,bảo ko muốn reply nữa mà cứ reply hoài.Chỉ có cái miệng thì đừng nói suông .
nói chung là mình ghét cái thái độ biết tí huênh hoang là ta giỏi có thể nói nọ kia người khác.
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi đùa buồn cười quá , nghĩ lại có bác giả danh là giáo viên đòi xoá mù chữ cho mình, khuyên mình bỏ nghề đi quét rác , hoá ra bác ý đọc ko hiểu tiếng anh .
Ai đời câu : "Thunderbolt is based on the physical Mini DisplayPort connector developed by Apple." lại hiểu là nền tảng của cái thunderbolt là connector .
Bác ý còn phát biểu những câu bất hủ như là :
Thunderbolt là 1 giao thức . Từ xưa đến h mình chỉ nghe TCP , UDP , HTTP, POP3 là protocol chứ chưa nghe ai nói thunderbolt là protocol cả. Có khái niệm protocol của thunderbolt chứ ko có cái khái niệm thunderbolt là protocol bao giờ .

Hoá ra bác ý là hai lúa thật chứ ko phải bác ý đùa .
Tinhte có nhiều mem vui tính thật.
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế này là ko xúc phạm giáo viên à?
Có cần khinh thì tôi cũng ko cần cặn bả khinh đâu,tổn giá trị lắm. Tự nhiên giờ lôi pháp luật ra,cậu cướp giật, lừa đảo hay gì mà cần pháp luật?cậu nói thì hay lắm,thế sao còn xúc phạm giáo viên,cậu có tư cách sao?Dạng như tôi làm bẩn diễn đàn thì cậu vừa làm bẩn,vừa làm thối diễn đàn đó .
truanang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@giapvang Này đừng có lôi tôi ra chửi , vớ vẩn vừa thôi , đã nói dừng là dừng , đừng có chửi người khác nữa . Trên đời lại có thể loại này tồn tại đc ko biết nữa . Những người như cậu tôi ko muốn nói gì đến logic cả , hiểu ko ? Chửi nhau thì tôi cũng ko muốn nốt , im đi cho thiên hạ nhờ .
giapvang
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truanang Nhìn xem ai lôi ai ra chửi trước đây,chửi xong rồi xóa thì là hết tội à?muốn dừng sao cậu ko dừng còn lôi ra nói tiếp,thực chất là cậu muốn hơn thua đủ thôi,cậu ko muốn thì cậu nín đi,lãi nhãi hoài cũng ko có tí nếp nhăn nào đâu .
hiep-654321
ĐẠI BÀNG
12 năm
like
Trên Amazon có bán rồi đó mấy huynh. Hy vọng tinhte sẽ sớm "trên tay" con này. Xưa giờ không biết tinhte nhà mình trên tay pé mainboard nào chưa ta.

http://www.amazon.com/dp/B0085JFM1U/ref=asc_df_B0085JFM1U2056303?smid=ATVPDKIKX0DER&tag=cnet-pc-20&linkCode=asn&creative=395093&creativeASIN=B0085JFM1U

Đã xài main này mà thì phải kết hợp với super dram III này (mạnh nhất thế giới hiện nay). Đỉnh của đỉnh luôn.

http://www.corsair.com/en/dominator-platinum-with-corsair-link-connector-1-65v-16-gb-dual-channel-ddr3-memory-kit-cmd16gx3m4a2666c10.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019