Asus tiết lộ ZenPad M: dòng tablet cho doanh nghiệp, có thể kiểm soát, xóa dữ liệu từ xa

Duy Luân
18/2/2016 23:5Phản hồi: 39
Asus tiết lộ ZenPad M: dòng tablet cho doanh nghiệp, có thể kiểm soát, xóa dữ liệu từ xa
Asus vừa tiết lộ trong một video về dòng ZenPad M mới của họ. Hiện dòng này có 2 mẫu, một sử dụng màn hình 7" và chiếc còn lại 10", ngoại hình của chúng rất giống chiếc ZenPad 7 và ZenPad 10 đã từng được ra mắt hồi năm ngoái. Chưa có thông tin về cấu hình, Asus hứa hẹn sẽ nói nhiều hơn về chúng ở MWC 2016. Những gì mà chúng ta biết tính đến thời điển này đó là ZenPad M nhắm đến khách hàng doanh nghiệp và sẽ được tích hợp ADAM (ASUS Device Admin for Mobile), một bộ công cụ giúp quản trị viên IT của cơ quan quản lý được những chiếc tablet đã phát cho nhân viên. ADAM giúp quản trị viên cài đặt app và cập nhật app hàng loạt, cho phép khóa máy hoặc xóa hết dữ liệu từ xa, chụp ảnh screenshot để gửi tới cơ quan chức năng (nếu lỡ nhân viên có làm điều gì đó phạm pháp) và gửi tin nhắn đến nhiều chiếc ZenPad M cùng lúc.

Nguồn: Notebook Italia
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bên trên nói gì vậy, bên dưới có hiểu ko?
vn75292
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã Xài 2 con tab của asus, 1 con z370cg, 1 con fe170cg, phải nói là chạy chip intel giật kinh khủng, chơi game thì ôi thôi no giật, còn bị thêm cái bệnh lâu lâu nó tự đen ngỏm màn hình bấm ko phản ứng j hết phải reset lại mới đc, rẻ thịt nhưng cạch từ đây @@
vn75292
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hieupy89 Nói thịt là mình cũng ko thích xài ios bạn ơi, tablet mình chỉ để xem fim lâu lâu chơi game nhẹ giải trí nên mua cái nào giá cả phải chăng thôi mua mắc quá phí tiền lắm, từ nay ko xài hàng asus nữa thôi chứ mình sẽ mua tablet khác chạy android của hãng khác ko xài chip intel.
@vn75292 Nói chung nhà android ko đầu tư cấu hình cho tablet. Nên sự lựa chọn khá ít.
Nói về asus thì có mấy bệnh chung là nút nguồn rất dở, xài 1 thời gian là liệt đơ cán cuốc. Cấu hình thì toàn xài mấy cpu không ổn định như tegra4 hay intel và cực kỳ lười update. Như con TF701T còn chết dí ở 4.3 trong khi note10.1 2014 ra cùng thời cũng có 5.1.1 rồi.

Giờ hầu như ngó tới ngó lui mipad2 giá thì rẻ, cấu hình lại dính intel, game không tương thích tốt. Mình săn cái tab s 10.5" của ss, bản tồn kho giá chỉ 5.5tr. Về khoản màn hình amoled coi phim thì ok roài, máy cũng mỏng nhẹ. Về khoản tầm 6tr thì tab s 10.5" mình thấy lựa chọn khá ổn.
@vn75292 thấy có lenovo, LG với mấy hãng TQ. Chip yếu +màn cùi giá cũng ngang ipad 2nd thôi.
@hieupy89 dĩ nhiên nếu ko care os thì ipad 2hand là lựa chọn khá tốt khi so với máy mới tầm trung của mấy oem kia.
Police01267
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giá chưa có
hvmcsa
ĐẠI BÀNG
8 năm
xài zen 6 dc hơn 1 năm, bữa nay bị lỗi giật màn hình. đi sửa báo hư main. nản asus
từ nay k xài asus nữa
trước công ty mua cho con lap ASUS tầm 12-13tr gì đó (ông IT mua nên không rõ), chip i5 dòng U, chạy chậm và lag kinh khủng, mở 3 tab chrome, 2 cái excel, skype, outlook thôi mà chuyển đổi qua lại ứng dụng là đơ như cây cơ, bấm nhầm cái nút Window ra giao diên metro nữa, bấm search là ngồi chơi mấy phút. Ớn lap ASUS giá rẻ rồi.
phananhtnt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@satanorazy dạo này cái thể loại anh bạn, ông bạn con bạn, bồ con bạn, bồ của bồ con bạn , bồ của bồ của bồ của bồ con bạn xuất hiện nhiều nhể, hỏi tại sao nhiều người xung quanh bạn dùng nhiều thế, lâu lâu phần mềm có vấn đề nên họ mới bị hay ntn, load banh máy là load ra sao, đang xài con Pu500 i3 chip u ram 4gb đây, chạy vô tư, quăng quật thoải mái nhé.
@satanorazy Nói nhanh cho nó vuông là bạn KHÔNG BIẾT dùng máy nhé.
Chip U chả liên quan gì tới việc lag hay không đối với ứng dụng nhẹ nhàng như vậy cả. Nó không thể mạnh mẽ như chip máy bàn hay các dòng gaming nhưng so với các chip có trên Ultrabook nó cũng chả kém hơn bao nhiêu thậm chí còn mạnh mẽ hơn cả intel core M trang bị trên các dòng Utrabook đời mới.
Nói suông rất dễ. Cứ nhìn thực tế là biết. Xem con "chip U ghẻ" nó tải bao nhiêu.

Ps: Bạn thử kiếm con máy mới nào 12 triệu trở xuống mà không dùng chip U hộ mình với.
@satanorazy Ai biết bạn nói như vậy có đúng hay ko? Nhưng t thấy bạn chém gió hoặc là ko biết dùng máy rồi. Bạn làm thử 1 cái cờ nhíp mở mấy ứng dụng trên mà lag đi. Tui mua lại cái máy đó của bạn, tặng bạn thêm nửa giá tiền nữa. Mua xong t bán cho hãng khác để dìm Asus chơi 😁
Cái máy mới mua mà lỗi ko chỉ riêng ông mà bất kì ai cũng làm rần rần, đòi đổi này đổi nọ rồi chứ chịu để yên như ông rồi ngồi đây chém gió à :lol:
@satanorazy i5U thì sao, i3U còn dùng gấp 2 lần ông ngon lành đây. Chắc nhu cầu ông phải dùng tới con i7hq mới nổi quá. Nghe ông anh con bạn, thì tui nghĩ ông cũng là 1 ng tự hư cấu. Nói ra thấy mùi anti và ko biết dùng máy tính rồi 😁
jedi9
TÍCH CỰC
8 năm
Có phải con lộ cấu hình xài Snapdragon 650 không nhỉ?o_O
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
Xưa giờ mình ko có thiện cảm với Asus, Acer, Lenovo (trừ IBM trước đây), điện thoại có Xiaomi, Oppo. Mình chỉ thích dùng Dell, Hp, có xiền hơn thì Apple thôi, phần cứng của Acer, asus hiệu năng không cao, xài 1 thời gian là máy yếu hẵn, hay lỗi vặt
Trc thằg e mua con pad j 10" của asus 4tr5 thì phải. Xài mấy thág màn hình giật như tivi đời cũ. Mà thấy ai cũg bị hết. Đúg là tiền nào của đó
máy tính bảng mà chơi thằng Asus thì thôi rồi, chất lượng không tới đâu, lỗi te le, sống ở trung tâm bảo hành nhiều hơn ở nhà, còn thua hàng của lenovo, huawei, acer, ... cũng đã dùng qua và thề không bao giờ dùng lại.
@minhcuongpro1234 Thế bạn đã dùng qua mtb của lenovo, huawei, acer hết chưa mà thề thốt ghê thế 😃 Có điều kiện thì mua con zenpad S 8 về xem thử mặt mũi nó ra sao nhé. tôi đang xài và hoàn toàn hài lòng. Cho bạn 7,5tr kiếm giúp tôi 1 con màn hình 2K, quad-core, ram 4gb, hdd 64gb đi o_O
Đang dùng Asus Memopad MEV172. Gần 3 năm rồi.
Lâu lâu bị lỗi đen màn hình, nhưng cứ cắm sạc là xong.
Từ cấu hình đến tính năng phải nói là siêu cùi. Tuy nhiên không yêu cầu cao (trước đây học tiếng Nhật, sau này nghịch game) nên cũng không thành vấn đề.
Sắp tới chắc cũng cho ra đi để mua 1 con khác.
thienha20
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đồ rẽ của asus tôi không bao giờ dám chơi nửa. Đánh giá 1 câu là cùi bắp dùng mấy cái laptop asus tầm trung rồi hư hết cái này đến cái khác(dòng cao cấp thì không biết vì chưa dùng). Tablet thì mau nóng, màn hình thì xấu tệ
@thienha20 Về khoản laptop thì Asus làm khá tốt, kể cả dòng laptop phổ thông cũng khá ngon, nó là hãng duy nhất dám bảo hành hai năm, chế độ bảo hành laptop khá tốt, hai khoản còn lại là điện thoại và máy tính bảng thì quá tệ, chỉ được cái giá rẻ thôi.
@thienha20 Laptop phổ thông số lượng bán ra cực cao, lượng bảo hành cũng chiếm % nào đó nên nó cũng nhỏ ko kém, vì vậy người này gặp lỗi thì nó cũng nằm trong số % đó. Ở VN thì chưa hãng nào dám BH tất cả các laptop trong 2 năm, kể cả mấy dòng phổ thông giá chỉ có 5-6tr. Laptop ASUS làm rất tốt, dòng gaming vừa rồi cũng nằm top 1 trong số sp được bán ra. Còn điện thoại thì cũng mới nhảy vào đây vài năm nên ko so sánh được với mấy ông trùm, ít ra thì những dòng Zen giá rẻ cũng khổ cập đến người dùng rất tốt. Riêng mtb thì vẫn còn kém, chưa tạo được hiệu ứng gì nhiều.
hồi đầu năm nhất xin bố mẹ 20 củ đầu tư vào con Asus N56JN. Tuy chỉ là i5-4200H thôi nhưng màn FullHD và G840M (do mắt cận nên muốn màn hình sắc nét tí). Nghĩ lại cũng hơi liều nhưng mà chưa bao giờ hối hận. Up win, ghost các kiểu tưng bừng mà vẫn chả sao. Có lần sơ sẩy để rớt cả balo lẫn lap từ trên yên xe xuống đất bị móp một bên lap. Từ đó trở đi cẩn thận từng tí một, của bền tại người thôi. Đợi hết 2 năm bảo hành sẽ đi tháo cái ổ DVDRW ra mà thay SSD vào cho mượt. Thấy mấy bạn ở trên comment ném đá kiểu như acc clone ấy nhỉ. Đọc vào là thấy ko thật tí nào rồi.
Mình xài zenpad 8, mua thêm cái audio cover nữa cho ba mà có bị lỗi màn hình đen đâu. nếu xét các mtb hãng khác thì cấu hình cũng ngang nhau thôi chứ làm gì mà bảo zenpad cùi hơn là không đúng
n0kia2k7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thấy chê asus ghê thấy nhỉ?????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019