ASUS VivoBook E403SA: 399 USD có FullHD, 128 GB eMMC, USB-C, vỏ nhôm, RAM 4 GB, Win 10, pin 14h

TDNC
21/4/2016 15:33Phản hồi: 168
ASUS VivoBook E403SA: 399 USD có FullHD, 128 GB eMMC, USB-C, vỏ nhôm, RAM 4 GB, Win 10, pin 14h
ASUS VivoBook E403SA là một chiếc laptop 14" có giá bán phổ thông, vỏ nhôm, thiết kế mỏng dưới 2 cm, nặng chỉ có 1,5 kg và sở hữu cấu hình tương đối tốt khi được trang bị ổ nhớ dạng Flash eMMC dung lượng 128 GB, dùng chip Intel bốn nhân và cổng USB-C, USB 3.0, HDMI, Wi-Fi ac... và cài sẵn Windows 10 bản quyền mới nhất.

ASUS cũng khá ưu ái mẫu laptop này, không những trang bị cấu hình tốt mà còn tích hợp nhiều tính năng hữu ích ví dụ như bàn rê chuột có độ nhạy cao và có độ chính xác tương đương với màn hình cảm ứng trên điện thoại, màn hình có nhiều chế độ màu để phù hợp với các nhu cầu xem khác nhau và 2 loa ngoài âm lượng lớn kết hợp với nhiều profile âm thanh.

Chip Intel Braswell N3700 mặc dù không phải là dòng chip có hiệu năng cao xuất sắc nhưng lại phù hợp với đa số các tác vụ thông thường và đặc biệt là không cần quạt tản nhiệt, đảm bảo cho máy có thể vận hành cực kỳ êm ái và yên tĩnh.

Cấu hình ASUS VivoBook E403SA:
  • Hệ điều hành: Windows 10 Signature Edition
  • CPU: Intel Braswell N3700, bốn nhân 1.6 GHz
  • Màn hình: 14", 1.920 x1.080
  • RAM: 4 GB
  • Ổ lưu trữ: eMMC 128 GB
  • Kết nối: Wi-Fi ac, BT 4.0, 1 x USB 2.0, 1 x USB 3.0, HDMI
  • Nặng: 1,5 kg
  • Mỏng: 17,9 mm
  • Pin: 14 tiếng
Link trên Amazon: http://www.amazon.com/VivoBook-E403SA-US21-lightweight-Hairline-brushed/dp/B01B9APNG0

Theo The Verge, ASUS
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RIM
CAO CẤP
8 năm
Đẹp và rẻ, giá trên Amazon có $399 không biết về VN bao nhiêu đây, hy vọng cũng thế :p
dungladap
TÍCH CỰC
8 năm
KHÔNG CÓ CẢRD MÀN HÌNH RỜI À? HIX
dungladap
TÍCH CỰC
8 năm
@J_Tuan vậy xử lý ảnh sẽ chậm nhỉ? tiếc
dungladap
TÍCH CỰC
8 năm
@tinhnd nếu có phiên bản card rời thì hay.
@dungladap thời nay ai xài card màn hình rời nữa !
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dungladap Thím này đọc và tìm hiểu cho kỹ trước khi comment đi, kẻo gạch ngói vỡ đầu
Gía
XBlue
CAO CẤP
8 năm
đù, hấp dẫn thế nhỉ
tbdat11
CAO CẤP
8 năm
đù, pin 14 tiếng 😁
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở vn mà bán con này giá 400$ chắc xếp hàng dài dài lun quá.
@phuc_tho Chuẩn, giá đó thì xếp hàng dài chờ đến lượt. Quá ngon trong tầm giá.
thôi đơi xiaomi mua cho rẻ ^^
svalmta
TÍCH CỰC
8 năm
Dùng con này cho mấy việc văn phòng có vẻ ổn/
tinhnd
TÍCH CỰC
8 năm
Tiếc là bản ở VN cấu hình cùi quá, CPU, RAM, ổ cứng đều cùi bắp.
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Quả pin và thiết kế đẹp quá, phải gom lúa mua tới lúc đó chắc còn 299$ là đẹp rồi 😁
giá tốt quá
apollo0802
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon quá trời là ngon. Con này quất liền khi bán giá trên ở Việt Nam
2handstore
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác nào rành về chip cho e hỏi chút
cái chip
  • CPU: Intel Braswell N3700, bốn nhân 1.6 GHz
mà họ nói có mạnh ko ạ? so với chip Braswell thường thấy thì hiệu năng sao ạ?!!!
2handstore
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haxlidinh tk bác đã cho e cái bảng so sánh rất hay.
e dân văn phòng thôi, có làm một chút liên quan đến cài đặt hosting nên chắc cái này OK rồi.
trước bạn e mua 1 con chạy chip Intel Core M, lúc cài host nó hơi chậm nên e mới hỏi cái này cho rõ.
Mà cái phần mềm hay cái website có cái bảng so sánh này là gì vậy bác nhỉ?!
2handstore
ĐẠI BÀNG
8 năm
@zozolozozove con này em thấy trong bài viết ghi là: Braswell N3700 mà?!
@2handstore http://ark.intel.com/products/87261/Intel-Pentium-Processor-N3700-2M-Cache-up-to-2_40-GHz
Gừi bác
@2handstore nhu cầu bạn thì con E403 này hợp lí rùi, trang web này là cpuboss
4.U
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sip về tổng hét bao nhiu nhỉ???
tuyệt vời ông mặt trời, nếu chưa mua acer V3 thì nhất định em hốt em này.
buituanvu123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huutai_pasion Em này sao so nổi với V3 về hiệu năng bạn ơi?
@buituanvu123 công nhận v3 ssd dùng cực mượt luôn bạn
Đẹp rẻ, chỉ thua XPS 13in thôi (thiết kế, thương hiệu, ...). Nhưng mà rất phù hợp với đại đa số người dùng vì cái giá khá tốt
viaipi
CAO CẤP
8 năm
màn full hd mà chip cùi quá
@viaipi Con N3700 dùng tác vụ văn phòng, xem phim okie đấy bác, nhớ mang máng chip này dùng cho sf3 hay sao ấy, chỉ k0 bik là tối ưu dc tốt như sf k0 thui😃
bao giờ laptop mới phổ cập cái màn full HD đây! giờ mua toàn màn hd nhìn rỗ như tổ ong.
con này để làm vp vs xem phim thì phê
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Chắc chău dùng full hd trên 14' bao giờ
để full thì icon sẽ nhỏ tý, mà nhỏ tý thì phải nâng % lên, mà nâng lên thì vỡ hạt 😔
Thành ra màn 14 ko nên ham cái Full hd
@=Tử_Hải= dùng máy tính đâu phải nhìn mỗi cái icon, icon trên win cũng chỉnh to nhỏ dc mà bác!
tuhai944
TÍCH CỰC
8 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Bác thử đi rồi biết. bác nói câu này thì chứng tỏ bác chưa dùng màn full hd trên 14inhc nên e có nói cũng ko hình dung ra đc. tốt nhất bác kiếm con nào rồi nhìn vào màn sẽ hiểu tại sao giờ này chẳng mấy model 14inh làm full HD.
@=Tử_Hải= mình mới xài surface pro màn 10" full hd thôi! laptop thì toàn màn hd nên chưa thử con nào full hd cả! nói chung mình vẫn khoái màn độ phân giải cao!
Vương Tân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lap này về Việt Nam chừng 11tr5 :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019