ASUS xác nhận Eee Pad Transformer thiếu hàng diện rộng

Didu
6/5/2011 15:59Phản hồi: 79
ASUS xác nhận Eee Pad Transformer thiếu hàng diện rộng

Đã có nhiều thông tin cho rằng Eee Pad Transformer gặp tình trạng thiếu hàng trên diện rộng và mới đây ASUS đã chính thức xác nhận điều này. Theo David Chang, người phát ngôn của ASUS thì sẽ phải mất ít nhất một tháng để mọi thứ trở lại bình thường, với việc xuất xưởng 100 ngàn máy trong tháng 5 và 200 ngàn máy một tháng sau đó.

David không cho rằng việc thiếu hàng là do Apple đặt hàng với số lượng lớn linh kiện cho iPad 2, thay vào đó ông cho biết nhu cầu của khách hàng mua Transformer đã nhiều hơn dự tính của ASUS. Quả thực, dù bán ra sau Motorola XOOM nhưng Transformer đang có những tín hiệu khả quan từ phía khách hàng. Không những chạy Android 3.0 với giao diện đẹp mà phần cứng của máy cũng hoàn hảo, vì đây là thế mạnh của ASUS. Với giá 399USD cho bản 16GB thì Transformer đang được bán ra rẻ hơn Apple iPad 2 cùng dung lượng.

Nguồn: Electronista
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gom đạn thôi...........................
kehantinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng đang quyết tâm cưới em này cho bằng được
nhìn là thích rồi,bao giờ về VN nhỉ
Với cấu hình khủng + cái giá không thể đẹp hơn như vậy không cháy hàng mới là chuyện lạ.
huydak76
ĐẠI BÀNG
13 năm
em này tiện ích thật.....
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
Cho e này 1 phiếu ! Gom đạn thôi ! Sẽ mua PB
Thể nào cũng có nhiều hàng phải mang bảo hành hoặc lỗi cho xem .

Tại sao ? nhu cầu số lượng ; tốc độ có thể làm xác xuất chất lượng tăng cao.
haha, sau 4-5 năm cho dù không có bệnh cũng muốn tiễn em nó ra đi thôi... ; )
hoatien2i
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý với Bác, Mình đã dùng 2 cái laptop asus rồi, máy đẹp, ổn định. Cả main asus mình cũng dùng rồi, rất tốt. Hãng sản xuất mainboard tốt chắc sản xuất laptop tốt thôi. Mình nghĩ vậy.
main là yếu tố lớn nhất quyết định đến chất lượng sản phẩm mà bác! hihi, em thích cái công nghệ làm mát trên main của asus, khi máy mát thì sẽ được nhiều ưu thế! em và bà chị em đều xài asus. lúc nhỏ chỉ biết nó chuyên sản xuất mấy cái ổ đĩa CD hay DVD trên desktop thôi ah ( tại thấy máy tính nào ráp cũng có của nó ở chỗ đó, kaka). em thích cái chế độ bảo hành của nó, em học mún ra trường mà tới nay máy vẫn còn bảo hành! ( CĐ thôi nhé)
nhocoi
TÍCH CỰC
13 năm
Chuẩn bác ah. K cần phải chỉnh 😃.
Nhìn con này ngon hơn xoom rồi. Màn hình nhìn quá đẹp. Đang xài một em Laptop cùi Asus đây 😁.
batmanst
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu về đến Việt Nam không biết giá của em 16g +dock bao nhiêu vậy nhỉ ....? Hjx
là chỉ hơn 14tr 1 tí thôi nhé bạn!
tamakura
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe nói nghe đồn cũng VN bán 450USD đó. Nếu + Keyboard nữ chắc cũng trên dưới 550USD >>> 11tr-12tr
phần cứng ASUS ổn rồi, giá ổn nữa thì cháy hàng là điều khó tránh được 😁
Con này quá ngon, không thiếu hụt hàng cũng uổng 😁
Revew em này xong nhìn kết nổ cả bát đĩa
drwondering
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì chừng nào mới về tới đây 😢
con này đang đi dạo vòng vòng HCM đấy, bác may mắn thì sẽ gặp em nó nhé! :d em chưa gặp.... hôm trước em nó ra nhà thờ Đức Bà đó. nó giới thiệu ở VN sớm hơn so với các nước khác, ưu tiên VN hơn thì phải!
http://www.tinhte.vn/tin-pr-khuyen-mai-230/tim-kiem-chu-nhan-asus-eee-pad-transformer-681188/
tại VN có diễn đàn Tinhte : ) , tụi engadget cũng phải kiêng nể 1 phần, vì có nhiều món hàng độc mà tinhte.vn kiếm được trong khi engadget hay các web thông tin công nghệ khác không có; như thế thì việc tinhte.vn càng ngày càng nổi tiếng, nhiều độc giả hơn, vậy nên các hãng như Samsung, Asus, HTC sẽ không bỏ qua cơ hội PR này đâu... : ) Tinhte.vn nên có thêm chức năng chuyển sang tiếng anh, như thế sẽ có thêm nhiều member người nước ngoài biết đến nữa... nhưng việc đầu tiên.. là hình như server của tinhte dễ bị trục trặc nhỉ : ) nếu khắc phục được thì tốt hơn..
Mình cũng thấy thế. Toàn bị Oops thôi. Bực mình ghê. Mong mấy anh adm sớm khắc phục!
sucsong1
TÍCH CỰC
13 năm
bác dùng chrome có mà opps suốt ngày
không phải tại web tinh tế đâu....
rất nhiều hãng công nghệ điện tử rơi vào tình trạng thiếu hàng chứ ko riêng asus. như samsung cũng vừa có tin ko cung cấp đủ lcd cho một số hãng.
ntiendat97
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá với cấu hình thế, không cháy mới lạ 😁
Bác này xài chrome đúng hem hjhj

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
pc asus đã ngon ,laptop asus còn ngon hơn nhưng tablet asus thì vãi ngon .
MegaKainIM
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn qua rất là đẹp, chả biết bên ngoài thì như nào nhỉ
yagami
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng mê em này
Canh me vậy
quảng cáo sẽ ra đời từ tám đời rùi, chờ mãi chẳng thấy. Bjo mua con macbook air đã 8 tháng rùi, giờ đành chờ duyệt ipad 2 nữa nếu thích. E này có dư hàng nữa cũng chẳng mua. chậm quá rùa...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019