ASUS ZENBOOK UX430UA- GV344

dungnguynbk
24/3/2018 14:48Phản hồi: 8
Bác nào đã tiếp xúc rồi thì review chân thành con này giúp e với. E mua với mục đích học tập, code nhẹ, chạy thêm mathlab, visual studio. Kết e này vì thiết kế đẹp, mỏng nhẹ, i5, 8gb, 256SSD nhưng chưa biết dùng sẽ thế nào. Thanks các bác.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

juonjn
TÍCH CỰC
6 năm
Chiến đi bác, cấu hình này khá Ok rồi, nếu chọn bác nên xài màu vàng Gold vì màu xanh có lớp nano phủ ngoài như kính nên bám vân tay lắm. Với UX430 ngoài ra còn BH 2 năm, có 1 điểm cần lưu ý là máy khá mỏng nhẹ nhưng tản nhiệt máy khá kín, nên khi đồ họa mà xài lâu dài thì nhiệt độ sẽ cao, dùng lâu dài ảnh hưởng tới hiệu năng và linh kiện. Tầm giá ý cao tiền hơn mình thấy có dòng Acer Swift 5 Edition mới, cấu hình tương tự mà đắt hơn 3 triệu, nhưng đổi lại vỏ máy làm từ hợp kim Magie và Liti(chất liệu vỏ máy bay) nên máy khá nhẹ 940Gram và bền bỉ, quạt tản nhiệt lộ rõ nên dùng lâu máy mát, bản lề mở 180 độ chống đứt cáp bản lề. Điểm hạn chế so với UX430 là giá cao hơn, bảo hành 1 năm nhưng đổi lại chất lượng máy OK hơn, đúng nhu cầu mỏng nhẹ của bác
@juonjn Mình chỉ có tầm 19tr đổ lại nẻn định xúc e Asus này, chỉ có băn khoăn là tản nhiệt hơi kém, với RAM liền ko tự nâng đc, nhưng hi vọng e ấy đáp ứng đc với các phần mềm t dùng
juonjn
TÍCH CỰC
6 năm
@dungnguynbk mua trả góp bác, h có nhiều nơi hỗ trợ trả góp 0% mờ, thậm chí bác chỉ cần bỏ tầm 13,14 củ thôi, còn dư tiền mua những cái khác
cùng cấu hình các hãng củng có máy đẹp nhìu lắm nè:
- HP Envy
- Acer Sf514
Bác cứ coi thêm review mấy em này đi Acer dnay củng đẹp và sang chảnh lắm àh
@Grenade09 Mình chỉ có max 19tr nên 2 ẻm này khó với
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn đẹp nhưng sờ vào code nó sida lắm, hành trình phím ngắn, build dỏm. Khuyên bác mua lại mấy con T470s cũ củ mấy a đồng nghiệp đảm bảo phê lòi gấp vạn lần. Ko thì XPS cũ
@Qqwardwr Cấu hình này cũng ổn để code mà bác
Qqwardwr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungnguynbk Ý mình là build của máy và trải nghiệm khi dùng máy chứ k phải câú hình, cấu hình này mạnh , code thoải mái 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019