[Đập hộp] ASUS ZenPad S 8.0 chính hãng: giá 7.490.000 đồng, tặng kèm bút cảm ứng Z Stylus

TDNC
6/9/2015 16:4Phản hồi: 140
[Đập hộp] ASUS ZenPad S 8.0 chính hãng: giá 7.490.000 đồng, tặng kèm bút cảm ứng Z Stylus
ZenPad S 8.0 là chiếc tablet có cấu hình tốt nhất của ASUS trong nửa đầu năm nay, máy có thiết kế mỏng, mặt lưng bằng nhôm, màn hình 8" 2K tỷ lệ 4:3, cổng USB-C, cấu hình rất cao và có giá bán chính hãng là 7.490.000 đồng, tặng kèm bút cảm ứng ASUS Z Stylus. Hồi trước mình đã trên tay máy này một lần, bạn có thể xem lại ở đây. Máy chính hãng này có hộp to hơn bình thường vì bên trong ngoài máy ra còn có thêm cây bút. Phụ kiện theo hộp máy chỉ có cáp, củ sạc và sách hướng dẫn sử dụng.

Máy sẽ được trưng bày tại sự kiện ASUS Expo 2015.

Đây là phiên bản thương mại, chính thức, vỏ màu trắng, miếng nhôm ở mặt lưng cũng màu trắng. Nhìn chung thì máy rất gọn và thiết kế tương đối đẹp. Tỷ lệ 4:3 giúp bạn có thể cầm máy thoải mái ở nhiều tư thế ngang hay dọc tùy thích. Tuy nhiên máy vẫn xấu ở chi tiết góc nắp lưng kim loại, chỗ được bo tròn, nhìn khá thô và không liền lạc cho lắm. Cấu hình máy khá tốt với chip Intel bốn nhân 2.3 GHz, 4 GB RAM cùng với 64 GB bộ nhớ trong, cộng với màn hình độ phân giải 2K nói chung là rất đủ để xài.

Bút cảm ứng tặng kèm theo máy là Z Stylus, vỏ bằng kim loại và cầm khá đầm tay. Đầu bút có đường kính 1,2 mm, trên thân có 2 nút bấm có thể gán chức năng được. Bút này cùng với ZenPad S 8.0 cùng hỗ trợ chức năng Palm Rejection, khi dùng bút thì máy chỉ nhận cảm ứng từ bút, tỳ tay lên hay chạm tay lên màn hình máy sẽ bỏ qua hết, rất hữu ích khi bạn tỳ tay lên màn hình để vẽ hoặc viết. Các ứng dụng dùng với bút cảm ứng thì cũng có rất nhiều trên Play Store.

Cấu hình ZenPad S 8.0
  • Chip xử lý: Intel Atom Z3580, bốn nhân 2.3 GHz, 64-bit
  • Hệ điều hành: Android 5.0
  • Màn hình: IPS LCD 8" 2K, 1536 x 2048, ~320 ppi, kính cường lực Gorilla Glass 3
  • RAM: 4 GB
  • Camera: 8 MP
  • Camera trước: 5 MP
  • Bộ nhớ trong: 64 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Wi-Fi ac, BT 4.1, USB-C, GPS, GLONASS
  • Kích thước: 203,2 x 134,5 x 6,6 mm
  • Nặng: 298 gram
  • Pin: 8 tiếng

Quảng cáo

Quảng cáo

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VUHEO
TÍCH CỰC
9 năm
Máy bán ra chưa và nếu bán rồi bán ở đâu thớt.
Trong buổi giới thiệu có cái bao da có nhiều đồ chơi mà chỉ thấy giới thiệu trên web thôi còn chưa ai thấy thực tế cả. Ngay trong bài này cũng không thấy đề cập, mà khi giới thiệu thì Asus bảo là bao da được tặng kèm khi bán máy.
@VUHEO Chỉ mới có giá chứ chưa có ngày bán bạn ơi.
@VUHEO Ngóng
Máy đẹp quá chờ giảm giá mới mua 😁
@duongducdangden asus table giá rất dễ chịu nhưng mình thích giao diện samsung hơn , với lại thấy bảo màn hình asus lởm lắm hay bị chết cảm ứng . Không rõ con máy cao cấp này có vậy không . Cuối cùng lại chọn mini 2
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hic, tiếc nhỉ ? Máy này chỉ có wifi thôi sao 😔
Giá này thi chọn thằng gì đó ngon hơn ! 😁
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@JoseyHan là thằng nào zậy chế?:eek::D
congnghials
ĐẠI BÀNG
9 năm
@JoseyHan Thằng gì đó là thằng nào vậy thím, để mình nghiên cứu với :D
nếu mua 1 cái máy tính bảng để giải trí thì nen chọn ipad , còn mua để làm việc thì mua máy tính bảng chạy window. mua máy tính bảng android thấy vô dụng sao ak , giải trí thì ko bằng ipad rồi , làm việc thi cũng ko bằng winddows . giá con ngay 7tr5 thi mua ipad mini 2 wifi ko thì ăn đứt đấy . mtb android chỉ phù hợp cho sinh viên muốn trải nghiệm lướt web màn hình lớn với giá thành rẻ , chứ làm mấy con giá tầm này thì mua ipad đáng hơn
kutamitsu
TÍCH CỰC
9 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Đừng đổ tội cho chip intel bạn ơi mình dùng lenovo yoga 2 ko vấn đề gì về force close nhé, do dòng zenphone thôi. Cũng chưa có game nào mình ko cài dc, trừ offcice free của MS vì chip 64 bit mà MS nó mới hỗ trợ 32 bit thôi.
nhoem2049
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Về phương diện làm việc thì mình công nhận mtb Windows vẫn hơn, nhưng còn về giải trí thì cái gì ipad có mà mtb adroid không làm được vậy bạn? Games? nhạc? hay lướt web, xem phim?
@nhoem2049 Và giá android rẻ hơn nữa 😆 mấy con window thì hiếm, ios cũ, rẻ xài cũng như hạch. Và mấy cái ios bản 16gb thì ôi thôi đòi tải cái con khỉ gì trong đấy
@thaiminhfd Cơ bản h tìm đươch cái cửa hàng mà nó làm ăn với tiêu chí khách hàng là thượng đế e rằng khó, có thằng fpt mấy lần mình vào mua thấy có vẻ okie. Còn lại thì mấy cửa hàng cơ bản nó phục vụ kha khá là may rồi, mình đi cũng bị kiểu đấy. Gặp thẳng anh kim chủ ddtm phản ánh luôn. Nhưng cơ bản là chất lượng máy phải đảm bảo, lúc cần bảo hành là phải được bảo hành. Không cù nhầy.
Nhân vụ bác bảo nghịch rom bị 😆 hôm rồi em cũng nghịch con 830. Kết quả treo mịa nó logo, vất ở nhà 2 tuần mới đem qua cho chúng nó chạy lại 😃) gà nên vhar chơi mấy món vọc vạch này đc :v
johnnyshogun
ĐẠI BÀNG
9 năm
Máy đẹp thế mà không có 3G, sao mua đây.
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
không có 3G à
mod để màn hình tối hay màn nó tối nhỉ??
nói chung k có gì đặc sắc lắm
tầm này có tab s 8.4 ngon hơn nhiều
@conankcbn7 tab s chỉ có hàng cũ chứ tầm này làm j có hàng mới cho bác
sacley
ĐẠI BÀNG
9 năm
@conankcbn7 nói mà ko suy nghĩ thế con tab s bao nhiêu lúa còn con này bao nhiêu lúa
Đẹp
manhvh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Như mình thì sẽ sớm làm mất bút!
BachMa153
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chip Intel chạy android đã chạy được microsoft office chửa nhỉ? Trước đây mình không mua máy tính bảng chạy chip Intel cũng vì vấn đề này.
bút này có cảm ứng lực nhấn không nhỉ? có thì lôi ra vẽ thay Wacom cũng được 😁
mình luôn muốn có một cái tablet đi kèm bút để thỏa mãn sở thích vẽ vời (dòng Note thì hơi chát và hơi nhỏ để vẽ)
nhimret
CAO CẤP
9 năm
@Satoh Yoshiko có note 8, 10 của ss đấy, có bút, tha hồ vẽ
w810i
CAO CẤP
9 năm
@Satoh Yoshiko Tin mình đi, bạn sẽ chẳng bao giờ vẽ dc 1 thứ ra hồn trên những thiết bị như vậy đâu, mình từng "đốt hàng đống tiền xương máu" để tìm 1 thiết bị vừa ý, và rẻ hơn dòng Cintiq, từ Bamboo, Intuos, DTI đến các thiết bị lai như SS Slate 7, Thinkpad tablet, Motion computing tablet, HP Elitebook tablet, SS Note...cuối cùng cũng phải bán tống bán tháo để mua về con rẻ nhất của Cintiq là 13HD. Khuyên chân thành, nếu bạn thiết kế, mua bamboo hoặc intuos, nếu bạn vẽ, mua Cintiq, hoặc kiếm 1 em DTU, DTI đời cũ nào đó, quên mấy thiết bị lai này đi. :D
P/S: À còn con wacom inkling, bạn có nhã hứng ko? :p
tethien
CAO CẤP
9 năm
@Satoh Yoshiko Samsung Galaxy Tab A có bút đấy bạn. Giá con 8" (SM-P355) là 8tr nhưng độ phân giải 1024*768 :p . Có 2 loại 8" và 10".
@w810i "sở thích" thôi bạn ơi :D chỉ cần nó tạm đủ dùng là được (mà thực ra chưa động vào mấy món này bao giờ nên mình cũng không biết thế nào là tạm nữa, chắc phải trên tay mới được)
trước mình chỉ vẽ chì trên giấy, tập dựng hình đổ bóng các kiểu... Nhưng giờ thấy các bạn digital painting ảo diệu quá nên nổi hứng. Vì không phải để làm việc mà đầu tư combo nghiêm túc thì phí lắm
@Satoh Yoshiko bút này cảm ứng điện dung thôi, muốn như wacom thì bạn buộc phải dùng Samsung, vì SS mới có công nghệ này ( cổ phần ở wacom ), bạn có thể dùng Tab note 2014 rất đẹp cũng như cảm ứng rất ngon, cấu hình cũng hơn em này, giá thì giờ chỉ hơn chút thôi
ricardotr
TÍCH CỰC
9 năm
đợi rớt giá mà hốt thôi, sợ mua hàng mới lắm rồi...
Giá này ngon hơn SS rồi
Máy thì ok nhưng chip Intel thì không ham cho lắm. Game thì hơi kén nhất là những tựa game đình đám lắm mới cập nhật cho bản này nhưng vẫn là sau cùng. Nói chung tầm này với cấu hình khủng thế thì rất OK. Nhà còn con tab3 ghẻ chạy Intel cà lất phất phơ chơi game lag còn thua con tab2 mới đau. Bây giờ con Tab3 này mới tinh có CH bán chỉ hơn 3.5 triệu hay 4 tr thui. Nhưng chả ai thèm đếm xỉa tới cả. bùn cho sự sai lầm chít người cứ tưởng In-teo a-tom là vô đối cho nên rước hận. Hic sao không chi tiết cây bút vậy ta ? Dùng được cho máy khác hem ta. Vụ hover này chả xa lạ gì hết S4 có từ khuya giơ ngón tay trên bất cứ đâu kể cả launcher thì nó hiện cái vòng tròn nhỏ tới đó (nếu biết cách bật mới có nha rất đơn giản) hehehee
@pond1597 Cái hover đó do phần cứng thôi bác, hình như 1 dòng chip xử lý cảm ứng nào đó của synaptics có hỗ trợ. Cảm ứng siêu nhạy qua găng tay hoặc cảm ứng hover là nó 😁
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
đợi con zenpad 8 bán ra ở Việt Nam thôi. ko mua em này à
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
Cái gì cũng tốt ngoại trừ khoảng 3G. Cấu hình vậy mà thiếu 3G nó cứ chuối thế nào ý
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
Thêm ít tiền mua ss tab s 2014 hay hơn
@*LT*

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119