AT&T hợp tác với Hanger Clinic phát triển sản phẩm chi giả có kết nối LTE-M

Hassler
12/9/2018 3:36Phản hồi: 12
AT&T hợp tác với Hanger Clinic phát triển sản phẩm chi giả có kết nối LTE-M
Để làm quen với các chi giả mới được lắp đặt thường tốn khá nhiều thời gian bởi những người mới bị tai nạn vẫn còn đang quen với cảm giác còn đầy đủ bộ phận trên cơ thể mình. Vậy nên để có thể làm ra 1 chi giả đạt đủ các yêu cầu cả về mặt thẩm mỹ lẫn độ êm ái hay mức thuận tiện, an toàn khi sử dụng thì cần phải có những phản hồi của chính những người đang đeo chi giả. Để giúp cải thiện việc thu thập thông tin này AT&T đã cùng phối hợp với Hanger Clinic để tạo các chi giả có gắn sẵn chip có kết nối LTE-M để truyền dữ liệu liên quan đến mức sử dụng của người dùng giúp cho hãng có thể nghiên cứu phát triển một thiết bị phù hợp nhất cho người sử dụng.

Với việc tích hợp các chịp nhỏ vào các bộ phân chân tay giả, cùng với các công nghệ thường thấy trong điện thoại thông minh như gia tốc kế (accelerometer), con quay hồi chuyển (gyroscope) hay có thêm cả từ kế (magnetometer), nhà sản xuất có thể nắm bắt được 1 cách toàn diện hơn các thông tin cũng như các thói quen của người sử dụng, từ đó sẽ giúp tinh chỉnh các bộ phận phù hợp hơn. Trước giờ thường thì người dùng sẽ feedback lại theo kiểu checklist, hoặc hiện đại hơn sẽ là truyền thông tin đó từ chip sang điện thoại qua cổng bluetooth hoặc wifi để tiếp tục truyền về nơi lưu trữ dữ liệu. Giờ đây với LTE-M với khả năng truyền tin tốc độ cao mà lại gọn nhẹ và cực kỳ tiết kiệm pin thì người dùng đã có thể bỏ qua bước kết nối với điện thoại, các thông tin họ cần truyền đi sẽ đi trực tiếp từ thiết bị đến nhà sản xuất. Tất nhiên người dùng cũng vẫn có lựa chọn để theo dõi các thông tin này bằng 1 app hiện tại đã có ở trên iOS, bản dành cho Android sẽ ra mắt trong khoảng thời gian gần đây.

Hiện tại sản phẩm vẫn đang được hoàn thiện và các chức năng sử dụng được vẫn phần lớn tập trung vào chi dưới với số người được thử nghiệm ở trong 1 phạm vi nhỏ. Sau này nếu ổn thì mình thấy đây sẽ là 1 sự hợp tác win win của cả 2 bên, AT&T sẽ vừa mở rộng vào thị trường sức khỏe, vừa thử nghiệm được công nghệ của mình, còn Hanger Clinic cũng vừa phát triển 1 thế hệ sản phẩm mới với các công nghệ đủ hấp dẫn cho rất nhiều người sử dụng.

Tham khảo Hanger Clinic
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hyper89
TÍCH CỰC
6 năm
Hacker hack vào tay giả =>Cầm dao tự đâm chết luôn
@hyper89 Phim ít thôi :v
@hyper89 Kingsman The Golden Circle 😆
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai trả tiền kết nối LTE? Người khuyết tật trả theo thuê bao hay đánh vào giá thành? Chưa nói vấn đề bảo mật hiện đại hại tiền điện...
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hassler Mod có thể trả lời 1 cách chuyên nghiệp là chưa nắm được thông tin mình comment hỏi hoặc nói hãng đó hiện chưa công bố về thông tin này. Cái gì cũng vào trang chủ chính thức để tìm hiểu thì chả ai thèm vào mấy trang tổng hợp tin tức về công nghệ như tinh tế đâu mod ạ. Chưa kể làm Mod mà làm ngơ thậm chí còn comment vui vẻ với việc mem xúc phạm người khác như vậy à mod ?
@phuongvn87 thứ 1 là bạn đọc lại xem cách bạn đưa câu hỏi theo kiểu đó thì không biết bạn định hỏi ai?
thứ 2 như bạn nói thì việc tổng hợp thông tin nó khác hoàn toàn với đánh giá chi tiết sản phẩm
thứ 3 là mình comment vui vẻ thì vừa để cho bên nói giải tỏa được bức xúc vừa hạn chế xung đột giữa 2 bên
thứ 4 là mình sẽ chú ý hơn, thanks bạn đã góp ý
phuongvn87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hassler Thực ra câu hỏi đó như là kiểu tự hỏi khi có thắc mắc trong lòng. Không nhất thiết mod hay mem phải trả lời. Các comment hỏi trên 4rum ai thích thì rep thôi chứ ô ai có nghĩa vụ phải rep. Mod nói là cách đưa câu hỏi thì mình xin nói rõ là mình cố ý bỏ đi phần "mod ơi" hay "các bạn ơi" để ai có hứng thì vào bàn luận ko thì thôi. Mình ko coment kiểu spam, cho dù coment 1 điêù chưa thể có câu trả lời thì đó cũng là sự tôn trọng với người đăng bài là mình đã đọc bài chứ ko phải spamer (mình quan niệm là 1 bài viết được đọc cẩn thận là thành công của ngưởi viết). Còn vấn đề giảng hoà thì mình nghĩ nếu mình vs bạn kia lời qua tiếng lại ngày càng gắt thì hãy giảng hoà, chứ kiểu mem gây hấn tự dưng nhảy vô xúc phạm mem khác như vậy thì mod nên nhắc nhở chứ ko phải là giảng hoà . Nó chẳng khác nào gián tiếp ủng hộ lời nói vô văn hoá.Bạn là mod mà chứ có phải mem thường đâu. Nó như việc công an nhìn thấy hành vi đánh đập ăn cướp giữa đường mà ko bắt tội phạm mà còn vỗ về tên cướp là hạ hoả đi ấy. Có chút bức xúc nói ra cho nhẹ lòng. Hơi dài ,Thanks vì chịu đọc !!!
@phuongvn87 Đọc chứ sao ko 😁

Thôi nói nhiều mệt quá 😆

Vui đê, ngoài đời đủ mệt rồi 😃
Cái này hay mà hữu ích nè. Càng dùng càng đc "custom" cho đúng ý mình /(^o^)\

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019