Audio-Technica ra mắt tai nghe chống ồn ATH-ANC9

El Ku
8/5/2012 16:39Phản hồi: 58
Audio-Technica ra mắt tai nghe chống ồn ATH-ANC9

Audio-Technica vừa giới thiệu chiếc tai nghe chống ồn mới nhất của hãng mang tên ATH-ANC9. Theo đó, ATH-ANC9 có khả năng ngăn chặn đến 95% tiếng ồn từ bên ngoài, trong khi các mẫu tai nghe trước đây thuộc dòng ATH chỉ có thể loại bỏ đến 85%. Được biết, mẫu tai nghe này có miếng đệm được thiết kế nhằm mang đến chất lượng âm thanh vượt trội cũng như mang đến sự thoải mái cho người dùng. Ngoài ra, nó còn có một số tính năng mới như cài đặt lựa chọn mức độ chống ồn Tri-Level Cancellation, microphone và bộ điều khiển đàm thoại, âm nhạc.

Tính năng Tri-Level Cancellation có ba chế độ giúp người dùng có thể lựa chọn các mức độ chống ồn khác nhau để có được chất lượng âm thanh tốt nhất. Người dùng có thể tắt chế độ chống ồn và hoạt động ở chế độ thụ động mà không gây tốn pin. ATH-ANC9 đi kèm với hai dây cáp có thể tháo rời, hai thiết bị chuyển đổi và một viên pin AAA.

Cuối cùng, Audio-Technica cho biết sẽ bán ra mẫu tai nghe chống ồn này với mức giá 349,95 USD. Thời điểm bán ra chưa được nhà sản xuất công bố.

Nguồn: Engadget
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tai nghe mà bằng 1 con netbook rồi
tai nghe nay iem day.
Chỉ có thể nhìn từ xa mà ước ao 😔
từng thử tai nghe của hãng này...tuyệt vời 😃
Giá khủng quá, giá này mua được 1 cái máy tính bảng
mắc kinh khũng, mấy cái tai trâu như mình, nghe sao ta :mad:. nghe cái Beats của SEN mà thấy cũng không có gì vượt trội lắm 😔
@zodanh2102 Sen có loại này hả bác:eek:
@vn_soft Y bác y là tai beat của máy htc sensation đó
xxxfbsxxx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@skyline87 =)) tai beats của htc thì làm gì của hãng Sen nào ra =)) beats th2i chỉ có của monster thôi và nó chỉ đẹp chứ nghe có hay đâu mà đòi hơn các hãng tai nghe khác
dành cho dân thẩm âm sành điệu rồi,mình tai nghe koss đã là .........
mình chỉ nghe tai nghe 250k thui 😁
nhu cầu của mình ko cao nên cái phone 90k xài hơn 2 năm nay rồi thấy chả sao cả 😁
seikilords
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bộ phụ kiện gần y như Beats Studio
Tai nghe chỉ dành cho những người thẩm âm khó tính 😁
kienvunb
TÍCH CỰC
12 năm
Mình cũng có một con chống ồn mã ATH-ANC7b, nghe ngon lắm, he he.
Rời xa đô thị mà nghe nhạc, khỏi mua tai chống ồn =))
galaxy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có king nghiệm thử chia sẻ sự khác nhau dễ thấy giữa tai nghe kiểu như này vs tai nghe 250k cho ae học hỏi với.
@galaxy92 Nếu đã nghe tai xịn một lần thì chả cần ai giúp bác phân biệt nữa đâu, vì khác biệt là quá lớn. Còn bảo mô tả lại thì nó cũng kho miêu tả lắm bác ah
@galaxy92 sự khác nhau dễ thấy đương nhiên là cái giá rồi =))
galaxy92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ocean12081987 Hihi. Đúng là nghe tai nghe sịn thì hẳn là khác biệt rồi, nhưng mình muốn biết về lí thuyết chung về âm thanh của nó ấy.
kiểu như chạy con xe 1000 phân khối thấy bốc hơn 600 pk ấy. Tất nhiên ae biết ngay 1000pk hơn 600pk về lý thuyết động cơ và còn nhiều vấn đề truyền động ...vv nữa. Quay lại vđề âm thanh, nghe tai nghe xịn mình biết là chất hơn đấy nhưng khok hiểu gì hết.
@galaxy92 Thì cũng giống như bác nhìn em gái nào đẹp là bác sẽ tự động biết ngay thôi bác ạ, không cần ai phải chỉ dẫn vì sao bé ấy đẹp và đẹp ở điểm nào. Nhưng cũng tuỳ theo ý thích mỗi người thích vẻ đẹp như thế nào, chính vì vậy có rất nhiều hãng âm thanh có mặt trên thị trường hiện nay cho mọi người lựa chọn.
Loại này đeo lâu chắc vẫn bị đau tai 😔 Mình chưa đủ tầm để mua tai nghe này cũng như thưởng thức âm thanh nó phát ra 😁
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này với beast audio thì sao nhi?o_O
dùng quả tai nghe genius 150k mua 2 năm rưỡi roài thấy nó càng ngày càng hay 😆
vứt cả đôi mút đi rồi thấy âm thanh lại càng tuyệt vời =))
@heaven tad lol bác này...bác làm mình mắc cười quá. Nếu sống luôn lạc quan được như bác thật thì cuộc đời thật vui biết bao. Thanks bác, mình thấy cần phải học hỏi ở bác nhiều ở tinh thần lạc quan, yêu đời của bác.
@ChristianArc2012 Cơ bản là vì bác ý vớ được đôi tốt, biên độ Burn-in nó cao =))
Khi mà cái bụng còn chưa no, cái nhà còn chưa to thì cái tai đếch cần đút mấy cái lắm tiền như thế..^^!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019