B&O ra mắt BeoPlay P2: điều khiển bằng cảm ứng và lắc, nữ xài đẹp, giá 169 đô

ND Minh Đức
27/4/2017 9:47Phản hồi: 45
B&O ra mắt BeoPlay P2: điều khiển bằng cảm ứng và lắc, nữ xài đẹp, giá 169 đô
B&O Play vừa ra mắt chiếc loa di động BeoPlay P2 với thiết kế dạng dẹp và đặc biệt lược bỏ phần lớn hệ thống nút bấm cứng trên thân loa cho cảm giác liền lạc, tối giản hơn. Nút bấm duy nhất trên P2 nằm ở mặt sau với chức năng tắt mở nguồn của loa, ngoài ra tất cả mọi thứ khác nhau tăng giảm âm lượng, play/pause và qua lại bài hát đều được điều khiển thông qua thao tác chạm hoặc lắc.

Các thao tác điều khiển này có thể tùy biến được thông qua một ứng dụng trên di động kết nối với loa. Rõ ràng ý tưởng loại bỏ nút cứng và thay bằng hệ thống điều khiển chạm, lắc,… là khá thú vị nhưng có lẽ phải chờ trên tay dùng thử mới biết được là có tiện hay không. Mình sợ nhất là loa sẽ hiểu lầm các thao tác, đặc biệt là lắc,… nhưng hy vọng rằng họ sẽ có cách giải quyết điều này.

Về ngoại hình thì P2 được coi là một phiên bản nhỏ hơn và giá cũng rẻ hơn so với mẫu loa BeoPlay A1. Vì vậy, cả 2 đều có phần khung bằng nhôm và phần dây từ vật liệu da. Hãng cho biết P2 được phát triển dựa trên những công nghệ được dùng trên A1 với hệ thống mid-woofer và tweeter tương tự, tuy nhiên được cải tiến một số điểm chưa ngon trước đây. Về chất lượng âm thanh thì có lẽ cũng phải đợi nghe tận tai mới biết được nó như thế nào, tuy nhiên những mẫu loa của B&O trước đây luôn được người dùng đánh giá khá cao về cả chất âm lẫn thiết kế bên ngoài.

Một vài thông tin khác về phần cứng của P2 có thể nhắc tới như kết nối Bluetooth 4.2, có microphone đàm thoại rảnh tay, sạc cổng USB-C, chống nước bắn và có thời lượng pin lên tới 10 giờ nghe nhạc sau mỗi lần sạc. Quan trọng nhất, giá của mỗi chiếc loa P2 là 169 đô la, 3 lựa chọn màu sắc là đen, xám sand stone và xanh lam royal.

Một số hình ảnh của BeoPlay P2
cv.jpg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_05_large.jpg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_03_large.jpg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_01_large.jpg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_04_large.jpg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_06_large_4.jpeg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_06_large_3.jpeg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_06_large_2.jpeg BeoplayP2_product_page_desktop_gallery_06_large_1.jpeg
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản về thiết kế là có điểm, nhưng lại màu mè về thao tác, đúng là phù hợp cho nữ.
Nhìn cũng được
romeo_133
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp và hịn thật luông^^
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Mod cho em hỏi. Em là nam em xài có đẹp hông?
120 Trump :p😁:D:p:p
Xài loa mà nữ xài đẹp nữa mới ghê. hahahahah cho tôi đi bảo đảm đẹp hơn. Đùa thôi.
@pond1597 B nói thật cũng chẳng ai cho đâu khoi đùa. Hehe
Giá đắt
chưa xài loa của bang bao giờ , nghe nói hay lắm , loa di động cỡ lớn thì mình đang xài mỗi con bose soundlink 3 , chất khỏi nghĩ . hôm ra hàng thấy mấy con bang để đấy mà giá hơi cao nên cũng chả thử
Loa B&O beoplay tuy kích thước nhỏ mà tiếng bass ko phải là dạng vừa đâu.

thaiiphap
ĐẠI BÀNG
7 năm
@yeucongnghe2012 con A1 này nhiều người bảo nghe 1 thời gian loa nóng ran lên
anhbboy
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào cần xúc inbox em nhé 😃
anhbboy
TÍCH CỰC
7 năm
chuẩn bác 😃
các bác cho hỏi thật sự là giữa loa xịn vào loa di động tầm trung thì độ bền pin nó có khác nhau nhiều ko vì pin gì thì gì sau 1 thời gian cũng chai rồi hư.
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
hao hao giống loa Dali nhỉ?
Hãng này thì khủng rồi, màng loa thôi mà toàn mấy củ. :3
Bác nào rành chỉ em cách kết nối loa không dây với laptop qua wifi với, em cảm ơn nhiều !
Mình mới hốt con sony xb3. Xứng đáng đông tiền bát gạo. Nghe tốt nhat la rock , pop zac ,hoạc nhạc có tiếng trung chủ đạo. Nhac vàng nghe cũng ngọth.
sao_lai_the
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vuducanh0909 Bác đọc hướng dẫn đi bác. Em loa này hỗ trợ chuẩn Google Cast, phát qua wifi chất lượng tốt hơn hẳn. Bác nhớ cài cả app Songpal gì đó của Sony để setup nhé.
@sao_lai_the Thank bác, nhờ bác thì em mới mò thêm được cái là mở nhạc trên Chrome phát qua wifi đến loa, ngoài cái trước là em cài Songpal thì phát nhạc trên điện thoại qua wifi đến loa thì ok rồi.
Có điều là nhạc lưu trên máy tính thì chịu chết không phát (không dây) kiểu gì đến loa được.
sao_lai_the
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vuducanh0909 Phát nhạc trên máy tính có 2 cách:
1. Bác kiếm plugins/extension play nhạc offline (trên máy tính mà) cho trình duyệt Chrome. Sau đó phát từ Chrome lên loa.
2. Setup hơi phức tạp chút. Nhưng sơ đồ là: Phần mềm chơi nhạc trên máy tính (tôi dùng foobar2000) --> stream qua DLNA server trên máy tính (tôi dùng BubleUPnPserver) --> GoogleCast ra loa

Cách 2 là cách tôi đang dùng. Cảm nhận chất lượng phát tốt hơn. Hỗ trợ nhiều định dạng hơn (do dùng foobar2000), kể cả DSD, v.v.

Chúc bác lọ mọ thành công 😃
@sao_lai_the Cảm ơn bác nhiều !
thamlenhu
TÍCH CỰC
7 năm
LẮC, nữ xài đẹp
digikei
CAO CẤP
7 năm
Chuyển từ JBL Xtreme qua Go+Play , quá hài lòng với em nó, phải nói đỉnh nhất trong dòng bluetooth xách tay đi chơi hiện tại dù hơi nặng, nhưng đi chơi chủ yếu xe máy hoặc xe hơi chở nên ko sao, quan trọng là nghe quá sướng tại nhà và lớn tại chỗ cắm trại, chưa có thêm nhu cầu, đang chờ Go+Play mới xài bluetooth 5.0 đi du lịch nữa là nhất, về phối thêm với con cũ nữa là có loa đôi xem phim, nghe nhạc ngon.
anhbboy
TÍCH CỰC
7 năm
@digikei Chuẩn rồi bác. Go&Play bá đạo trong tầm giá luôn.
@digikei mình thấy extreme pin trâu chống nước tốt,chưa được nghe thử 2 con nhưng lại rất thích go+play,bạn dung 2 con rồi cho mình lời khuyên của bạn đi,tks
digikei
CAO CẤP
6 năm
@Ungchongdat Extreme lúc mới ra mua xài, nhưng chuyển cho mẹ ở nhà nghe nhạc sến ngay sau khi nghe Go Play đó bạn.
@digikei cám ơn bạn,có thời gian mình sẽ rước e go+play

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019