Bác nào biết fix lỗi 3g iphone 5 lock KDDI k ạ!

night_star_a6
21/10/2015 18:32Phản hồi: 16
Em jaib xong fix đc hết các lỗi r, còn đúng lỗi 3g là em k fix đc.
Em bật chuyền vùng dữ liệu thì nó hiện 3g, nhưng lại k có mạng, cao nhân nào biết fix k ạ 😔
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B đã chuyển nhà cung cấp sang vina hay viettel chưa, m cũng kddi không cần chuyển vùng dữ liệu đâu ,
@ghetthoigian Em k hiểu ý bác ạ 😔 chuyển nhà cung cấp là như nào ạ
Làmtheeo hướng dẫn này, Mình làm ok rồi nhé :

4. Fix bật 3G không cần chuyển vùng dữ liệu và Lỗi mở 3G ko gửi tin nhắn
truy cập iFile theo đường dẫn
Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone xóa các folder 44010,44020, 44050 (Bỏ dấu write thư mục Carrier Bundles, iPhone)
Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone, tìm mục Unknown.bundle và xóa hết các file trong đó.
Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm mục Viettel_vn.bundle (nếu dùng sim Viettel)hoặc VinaPhone_vn.bundle (nếu dùng sim Vinaphone hoặc Mobiphone) copy tất cả các file sang mục Unknown.bundle.
Vào /System/Library/Carrier Bundles/iPhone tìm mục nhà mạng lock của bạn(KDDI_LTE_jp.bundle, Docomo_JP.bundle, Softbank_JP.bundle) và xóa hết các file trong đó.

Var->Mobile->library->Carier bundles -> Click vào chữ (i) ở Mục Carier bundles -> Mục Access Permission Vào User bỏ tíchwrite rồi quay lại vào mục Carier bundles xóa thư mục iPhone (nếu có) - CHÚ Ý LÀM THÊM BƯỚC NÀY MỚI KO CẦN MỞ ROAMING VÀ FIX LỖI MỞ 3G KO GỬI ĐƯỢC TIN NHẮN
Reboot lại máy

Nguồn: https://tinhte.vn/threads/fix-full-iphone-6-docomo-ios-9.2517383/
Hiện 3G không vào được làm như sau.
Bạn vào cài đặt chung-- đặt lại - dòng 1 là ok 100%
Lock AU nó vậy đó .
@vuongthuanduc K đc bác ạ, h còn mất luôn cả iMess, k đăng nhập lại vào iMess đc 😔
Em ủn phát, cao nhân nào giúp em phát 😔
Leaves&Wind
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng bị lỗi tương tự, có lẽ do heicard
@Leaves&Wind H mua loại sim ghep nào thì ok bác nhỉ
Em ủn lên với ạ, cao nhân nào giúp em, ĐT có 3g mà k có mạng tù quá 😔(
xjnkzaj
ĐẠI BÀNG
8 năm
@night_star_a6 Giờ phải xem máy cụ thể chứ k biết b đã làm những gì rồi nên khó nói lắm
@xjnkzaj Em chỉ làm theo cách mấy bro trên này cho nhắn đc imess,ft, *101#, lỗi k hiện 3g thôi. 😔 mấy lỗi kia ok r, còn cái 3g nó hiện mà k có mạng :((
appleKil
TÍCH CỰC
8 năm
Vụ này toàn do sim gép ko tương thích nhé nếu đã JB và can thiệp vào file hệ thống
@appleKil Em cũng nghĩ thế vì máy em mua được hơn 2 năm r. Sim ghép đấy k biết còn xài đc k
iphone5c
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có đăng ký gói cước 3g chưa thế ?
@iphone5c Sim em là sim sv mà, lúc nào cũng có 3g bác ạ
vinh79
ĐẠI BÀNG
8 năm
@night_star_a6 Bạn làm theo hd này là oki. https://tinhte.vn/threads/huong-dan-cac-ban-fix-loi-cac-dong-may-iphone-lock-nhat-1-cach-truc-quan-nhat-bang-hinh-anh.2488031/#post-45428466

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019