Bác nào hay restore giúp e sữa cái lỗi này với

hungducngo
21/7/2014 7:4Phản hồi: 18
Ai giúp e lỗi này với.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi gì ta?
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecuong_87 Lỗi e ns trên kia

hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecuong_87 Bác k giúp e à

hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lỗi khi iphone uppdate lên ios 7.1.1. Khi restore bên iphone chạy cỡ gần hết thì nó đứng và bên itunes nó báo lỗi 3. ImageUploadedByTinhte.vn1405956674.333530.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1405956687.408014.jpg

Lỗi 3 có thể máy bạn bị phần cứng rồi, bạn thử dùng máy Mac restore xem được không nhé.
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thecuong_87 Hjc. Tớ k có máy mac. Giờ phải làm sao ạ

thuctham11
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lỗi 3 là lỗi chết cặp.chắc trước lúc đó máy mất sóng.mất imei

hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuctham11 Giờ phải làm sao hả bác.

Cách sửa lỗi 3 khi restore iphone 4s, 5, 5s đơn giản

Khi bạn sử dụng iTunes để restore iPhone của bạn nhưng bạn thấy một mã lỗi hoặc thông điệp cảnh báo như sau.

Trên lý thuyết thì đây là lỗi về phần cứng. Lỗi này xảy ra có thể do phần mềm trên máy tính của bạn ở phiên bản cũ hoặc không thể kết nối với máy chủ. Hoặc, do lỗi kết nối cable, mạng. Để giải quyết vấn đề này, trước tiên bạn thực hiện fix restore iPhone 4S lỗi 3 những bước sau:

Update iTunes

Update bản cập nhật mới nhất của iTunes. Đối với Windows: Help --> Check for Updates. Đối với Mac: iTunes --> Check for Updates

Update hệ điều hành

Cài đặt bản cập nhật cho máy Mac của bạn theo cách: chọn Software Update từ Apple menu và install available updates. Nếu một file update cần restart, tiếp tục Check for update lần nữa.

Nếu bạn dùng Windows, bạn có thể cập nhật từ trang web của Microsoft hoặc click Start à chọn All Program à chọn Windows Update.Chọn các file cần update rồi restart để hoàn tất update

Kiểm tra phần mềm bảo mật trên máy tính của bạn

Bạn cần phải thay đổi, tắt hoặc gỡ bỏ cài đặt phần mềm đó như firewall, antiviruts.. . Đây cũng là một trong những nguyên nhân gây ra lỗi khirestore bị lỗi 3.

Ngưng kết nối các thiết bị sử dụng USB

Chỉ giữ lại các thiết bị iOS, bàn phím và chuột trên máy tính. Kiểm tra các cổng USB và tín hiệu đường truyền xem có hoạt động tốt không. Sau đó khởi động lại máy tính.

Đưa về DFU Mode thay vì Recovery Mode trước khi restore giúp nhẹ RAM và có thể vượt lỗi.

Nếu vẫn không giải quyết được thì bạn chuyển sang máy Mac khác (nếu bạn dùng Windows thì bạn chuyển sang dùng máy Mac ) và restore lại.

Đưa iPhone vào tủ lạnh

Người ta nghi ngờ rằng lỗi 3 giống như một “viết xác minh lỗi” từ Flash lưu trữ được tạo ra trong quá trình cài đặt. Điều này sẽ xảy ra nếu một “bit” của Flash “đã bị mắc kẹt” giữa “0” và “1” hoặc vì một “viết chậm” hay “xóa chậm”. Đây là việc phổ biến trong công nghệ Flash. Cách sửa chữa là để “làm cho các chip lạnh” như chất bán dẫn “lạnh” cả hai sẽ “viết” và “xóa” dễ dàng hơn chất bán dẫn “ấm”

Để làm việc này, bạn để iPhone 4S của bạn vào ngăn trên tủ lạnh khoảng 30 - 40 phút. Sau 30 - 40 phút, bạn đưa ra khỏi tủ lạnh, cắm vào máy restore lại bình thường với firmware mới nhất.

Nếu tất cả các cách trên không giải quyết được lỗi thì bạn cố gắng thử restore vài lần, restore trên nhiều máy tính khác nhau. Nếu thử restore vài lần mà không được nữa thì iPhone của bạn bị lỗi phần cứng. Đo đó, bạn nên mang máy ra các trung tâm bảo hành của Apple (nếu còn hạn bảo hành restore iPhone 4S lỗi 3) hay các trung tâm sửa chữa iPhone uy tín để tiến hành kiểm tra.

Đăng bởi K Điện Thoại

CHIA SẺ
restore iPhone 4S lỗi 3 lỗi 3 khi restore iphone 4s loi 3 khi restore iphone 5s loi 3 khi restore iphone 5 restore iphone loi 3
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhale cảm ơn bác, nhưng đây của 4s mà. iphone 5 có đc k
Iphone4s,5,5s đều như nhau.
SAU khi restore đến phút cuối itunenó báo lỗi thì đừng có OK,cứ để cho cái iphone nó tự chạy tiếp xem sao,đã từng bị iphone đang restone báo lỗi không nhấn ok máy vẫn vượt qua tốt.
Bạn thử xem sao,chúc may mắn.
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhale cảm ơn bác, để e thử. có gì e báo bác liền 😃
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhale mà bác ơi, e update ở itunes hay phải tải fw về
Tải về úp nhanh hơn ,nhớ xem đúng phiên bản.
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhale nhưng cái ip 5 e k bít là bản gsm hay gì cả TT.TT
Up imei hoặc xem sau lưng máy A14...??
- iPhone5,1_7.1.1 iPhone 5 GSM A1428
- iPhone5,2_7.1.1 iPhone 5 Global Model A1429
hungducngo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thachnhattrung Vậy là máy e global