BACK COVER - Giải pháp hoàn hảo thay cho "xăm mình" trên iDevice

vn_mnm
5/1/2012 5:16Phản hồi: 17
BACK COVER - Giải pháp hoàn hảo thay cho "xăm mình" trên iDevice
LƯU Ý : Đây là những trải nghiệm và ý kiến của cá nhân người viết. Người viết bài này không chịu trách nhiệm cho những hành vi quá khích hoặc những sự ức chế,bức xúc của người xem gây ra bởi các comment,viết bởi các thành viên khác sau khi bài viết chính được đăng trên diễn đàn.

Nhắc đến các iDevice,người ta không chỉ nhắc đến những điểm ưu việt vẫn thường thấy và được nghe nhan nhản của nó (App Store, Siri, iCloud,FaceTime,...). Nói đến iDevice,người ta còn ngưỡng mộ nó về khía cạnh thẩm mỹ,một khía cạnh mà Steve Jobs (tất nhiên là khi còn sống) và các cộng sự ở Apple đã tốn không ít công sức trau chuốt. Vì thế,một số lượng rất lớn những người sử dụng iDevice là những người yêu thích cái đẹp và mang tư duy nét đẹp nghệ thuật cao, và họ muốn áp dụng tư duy đó trên iDevice của mình là điều hoàn toàn dễ hiểu,nên họ đã chọn cách dán hình nghệ thuật lên lưng iDevice của mình để áp dụng tư duy đó,ở bài này, người viết tạm gọi là "xăm mình"
Nhưng không phải cứ muốn là được, mới đây, có nhiều thành viên trên diễn đàn đã lên tiếng phàn nàn về một hệ thống cửa hàng chuyên "xăm mình" iDevice, tên là Xmask,vì cung cách phục vụ và kỹ năng tác nghiệp chưa chuyên nghiệp nên đã khiến nhiều khách hàng không hài lòng. Vì thế hôm nay,mình viết bài này để chia sẻ với các thành viên khác về một giải pháp thay thế "xăm mình" thật sự rất hoàn hảo, đó là sử dụng BACK COVER

BACK COVER thật ra nó cũng là một dạng case,nhưng case này khác case bình thường ở chỗ ko có nắp đậy màn hình mà chỉ có miếng nhựa dày bao lấy lưng máy. Sử dụng BACK COVER có một ưu điểm rất lớn là : giá rẻ (100k/cái) , không còn gì dễ lắp đặt hơn nó (con nít cũng biết tháo ra lắp vô), và đặc biệt là không gây trầy xước lưng máy (sẽ làm hài lòng rất nhiều bạn là khách hàng khó tính ở đây).

Hiện tại ngoài thị trường có rất nhiều back cover kiểu này cho iphone,ipad với rất nhiều hình vẽ đẹp,đặc sắc, như pokemon hay angry birds, mình chả cần đi đâu dán lưng máy,ra đại cái istore gần nhà mua được cái back cover giá 100k vẽ hình em gái xinh tươi,đem về gắn vô IPAD 1 vừa xài vừa ngắm em nó chơi cho no mắt :p

Hình BACK COVER mình đây :

IPAD 1 với miếng dán màn hình và BACK COVER

Mặt sau IPAD với BACK COVER

Lưng IPAD khi đã tháo BACK COVER

Mặt trước BACK COVER (mặt để gắn vô lưng IPAD)

Quảng cáo

Mặt sau BACK COVER :p

Album BACK COVER của mình đây
https://plus.google.com/photos/113051463039935801984/albums/5694008378702273169?authkey=CKyuiKya9dOrGA

Mình viết bài này được hay chưa ? Có chỗ nào bạn chưa đồng tình hay rất đồng tình ? Hãy nhấn thanks hoặc leave a comment. Cảm ơn bạn đã theo dõi bài viết của mình
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thienphu601
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mình không thấy hình ảnh gì hết.
Do máy hay sao ta
Không xài được với smart cover!
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu bạn không thấy được hình thì click vô cái đường link ở dưới đi bạn,nó sẽ đưa bạn tới chỗ album hình mình lưu,là acc google của mình đó bạn

Sent from my Dell XPS 15 2nd gen using Mozilla Firefox

---------- Post added at 01:14 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

Smart cover nhìn đơn điệu lắm bạn,với mình là IPAD 1 đâu có xài được Smart Cover

cái này tìm mua ở đâu vậy bác?
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ra đại cái istore nào đó,hỏi có case lưng nhựa ipad không,nó bán cho,100k/cái

tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Visible to: Limited
- 5 photos - January 5, 2012 << Visible to private list. ông set chế độ private g+ sao mà ng ta coi đc...
kikiawvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko sài đc smart cover chắc mình cũng ko buy 😃
1- Không thích 2 câu này. Viết bài phải có cái Tôi. một là cá nhân trải nghiệm đánh giá, chia sẻ kinh nghiệm với cộng đồng, hai là dịch bài đưa tin có trích nguồn. Không dào trước đón sau, tham khảo người đọc về bài mình viết (rất chuối).
2- BACK COVER cái này mình thấy hay khi kết hợp thêm miếng dán màn hình, rất phong trần. Đa dạng về mẫu mã, người dùng tha hồ lựa chọn (chắc hàng Hồ Cẩm Đào :p).
3- Cá nhân thích chơi trần, không bao. Từ hồi mua máy ngoài dán màn hình không dùng thêm bất cứ cái gì :p
Cám ơn vn_mnm vì đã chia sẻ !
coi chừng có ngày mang bệnh đây nhá ^^
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn những đóng góp chân thành và thẳng thắn của bạn để giúp các post của mình trên diễn đàn này ngày một hoàn thiện hơn để có thể phục vụ cộng đồng này tốt hơn và có trách nhiệm hơn 😁. Dựa vào những nhận xét của bạn về bài viết này của mình thì mình muốn nói vài thứ thế này:
_Thứ nhất,cái câu LƯU Ý đầu tiên là để tránh tình trạng có war xảy ra trong bài viết của mình (trên diễn đàn hiện có rất nhiều nhóm fan của các hãng s/x thiết bị điện tử khác nhau, nên khi đề cập tới sản phẩm của hãng này hãng kia,thì người khen kẻ chê,chắc chắn sẽ có tranh cãi. Việc tranh cãi đó làm loãng đi nội dung bài viết chính và hoàn toàn không liên quan tới người viết bài (bởi đây là các thành viên, fan và anti-fan gây với nhau thôi mà,trừ phi người viết bài này muốn war thì thôi không nói),bởi thế mới có câu LƯU Ý làm mở bài :D

_Thứ hai,đoạn kết bài (câu thứ 2 mà bạn nói là không thích) thực ra mà nói cũng không khác gì mấy nhà sản xuất thăm dò ý kiến khách hàng về sản phẩm của họ ở một buổi triển lãm , hay là một phóng viên vừa viết xong một bài báo rồi in mẫu vài bản đem đưa đồng nghiệp đọc để hiệu chỉnh bài viết trước khi đăng lên báo buổi chiều,buổi tối,đồng thời lấy ý kiến và rút kinh nghiệm cho lần viết bài sau tốt hơn. Theo mình thì không phải kết bài đó làm mất cái tôi trong bài viết đó đâu bạn,chỉ là,giống như 2 ví dụ ở trên,là một cách mình lắng nghe người khác,rộng ra hơn là phản hồi từ cộng đồng,để biết những cái được và chưa được của bản thân người viết,để lần cầm bút sau (à quên,phải là lần click chuột vào nút NEW THREAD sau chứ nhỉ :D ) có thể đưa lên những bài viết chất lượng cao hơn,tốt hơn :D. Theo mình,biết được những điểm tốt và chưa tốt của bản thân từ những phản hồi của cộng đồng để sửa đổi tức là tạo điều kiện tốt nhất để phát huy cái tôi của mình :D

Từ những nhận xét trên của bạn và những điều mình vừa nói xong,mình sẽ cân nhắc việc bỏ dòng LƯU Ý đó đi,vì bản thân mình cầm bút viết bài không phải để war, nhưng mình sẽ giữ lại dòng cuối cùng :D,vì mình muốn nghe nhiều ý kiến từ phía cộng đồng tinh tế hơn :D

Một lần nữa,mình rất trân trọng và biết ơn những nhận xét khách quan và súc tích của bạn. Năm mới chúc bạn nhiều sức khoẻ :D

Cảm ơn bạn và Chào bạn :D :D :D

vn_mnm
ĐẠI BÀNG
12 năm
link ở cuối bài là link public mà bạn ? :S
à, "bị hạn chế" thế thôi chứ bạn cứ click vô từng hình thì vẫn coi thoải mái à 😁

---------- Post added at 11:06 AM ---------- Previous post was at 11:01 AM ----------

bạn xài ipad 2 à ? Wifi only , 3G GSM hay CDMA thế bạn ? Dung lượng bao nhiêu ? Lúc bạn mua giá cả thế nào ? Mình mua dùm anh mình một cái

tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks nhưng vấn đề là mua ở đâu :p
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cứ ra cửa hàng nào chuyên bán idevices hoặc là có logo trái táo ở trên là có à
tks bằng cách nhấn 'Cảm Ơn' đi bạn 😁
Ặc.. ặc.. Đạo văn dã man, dám sửa cả bài người viết.
Chưa thấy ai không dùng smartcover cho iPad lại mang bệnh cả. Ke ke
Lâu lâu không vô box, vô lần nào là giang hồ lại dậy sóng. Ke ke How a u?
binh thường ah. dạo này mục ipad chán quá nên ít vào lâu loa6u vô chém gió tí thôi ^^. chơi trần ko bao là ý khác hiểu ko ai kêu ghi ko rõ nên mình hiễu lầm
Hiểu vậy là chuẩn rồi đấy, tui cố tình mà, định trêu bác chủ thớt tí thôi. Ke ke
Á mà chứng tỏ máu lên não cũng nhanh phết nhở. Hề hề
Ờ mà Tuấn nói chuẩn, dạo này box hơi buồn. Còn mỗi bác Khánh là nhiệt tình nhất, nhưng có điều mới bị bồ đá nên chuyển sang buôn gạch rồi thỉ phải. Chém tung trời, không đỡ nổi. Ke ke
Nói chung a e tinhte với nhau nói dòng cuối thì hơi có vẻ khách sáo, mình rất ngại nói những câu như vậy, trừ trường hợp công việc bắt buộc phải nói thế.
Dù sao đi nữa cũng thanks bạn nhưng mình k có nhu cầu !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019