Bản cập nhật Nokia Amber dành cho các thiết bị Lumia WP8 sẽ có vào tháng 7: Smart Camera, FM Radio

Blaze1st
14/5/2013 9:51Phản hồi: 145
Bản cập nhật Nokia Amber dành cho các thiết bị Lumia WP8 sẽ có vào tháng 7: Smart Camera, FM Radio
Screen Shot 2013-05-14 at 5.05.57 PM.png

Cùng với việc ra mắt Lumia 925 tại sự kiện "See What's Next" diễn ra vào chiều nay, Nokia cũng hứa hẹn rằng bản cập nhật sắp tới dành cho tất cả các thiết bị dòng Lumia chạy WP8 của hãng, có tên gọi là Lumia Amber Update, sẽ có mặt vào tháng 7 năm nay. Theo đó, bản nâng cấp Lumia Amber sẽ bổ sung hai tính năng quan trọng đó là chế độ chụp hình thông minh: Smart Camera và khả năng hỗ trợ FM Radio. Nokia lưu ý rằng FM Radio trên Nokia Amber sẽ chỉ có trên Lumia 920, 820, 520, 720, 928 và sẽ không có trên 620 vì đặc điểm phần cứng của Lumia 620 không cho phép hỗ trợ FM Radio.

Bên cạnh việc bổ sung sức mạnh cho camera trên các dòng Lumia hiện tại, dự kiến Nokia Amber cũng sẽ mang đến cho người dùng Lumia 820, 920 và 928 một tính năng khá thú vị khác: đó là chạm hai lần vào màn hình để bật sáng màn hình lên - tương tự như trên Nokia 925, Nokia N9Nokia Asha 501 gần đây. Không rõ là những smartphone Lumia trung cấp còn lại có được hỗ trợ tính năng này hay không.
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix, vậy là dòng win7 bị khai tử sao, hay là bước thử nghiệm wp của mấy lão m$😔

sent from my LG-E980 using tinhte.vn
@takun92 Còn gì nữa... mai đem bán Lu 800 thôi ... chán :mad:

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@takun92 🆒yes
@takun92 nokia nào sài tốt và lâu nhất
@saodem561 Nokia 1100
HTP@87
TÍCH CỰC
11 năm
Ngon nhỉ, chờ đợi update thôi 😁
viet_april
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon nhỉ,có cho cả 520 nữa
d7293
CAO CẤP
11 năm
Sax, 620 không có FM Radio òy. kiếm con 1280 ké FM,. 😃
lac714
CAO CẤP
11 năm
Zị 925 hơn 920 cái khung nhôm à =))
@lac714 928 mỏng hơn nhẹ hơn , chụp hình , quay phim khủng hơn và thiết kế theo mình thì cũng đẹp hơn !!!
@lac714 Liên quán quá nhỉ đang nói về bản cập nhật mà bạn
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
thích cái Amber này rồi đó, có nó 620 của mình sẽ bá đạo hơn xưa vì thêm 1 chức năng siêu khủng: nghe FM :v
@phudai09vn 😁 bác chắc chưa đọc bài nhỉ
@phudai09vn Ko hổ trợ 620 bác ơi....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@phudai09vn Không có FM cho 620 đâu bạn
@phudai09vn sax 620 k co dau ban ah
mình vẫn đang ở android. chắc sang năm qua wp thử 😁
Chỉ thấy những nổ lực của nokia còn ông microsoft mẹ đẻ thì thấy lơ là, giống như: "sống chết mặc bây "

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
@nguyenqthin chuẩn đấy. nhìn nokia thấy đáng thương quá. lo cho mình chưa xong còn phải gồng gánh nguyên cái wp8 cho ông MS
@nguyenqthin anh M$ Kiếm ăn no nê ở Android về bản quyền rồi. WP có thành công hay không thì cũng chẳng lo 😆
Đợt này noki update nhanh ghê......ưtaam tới ng tiêu dùng thật đó........NHƯNG E VẪN ĐANG CHỜ......ĐAG CHỜ E EOS......
@vongoca8 chắc mùa mua sắm cuối năm :v
nokia thay áo trong lẫn áo ngoài nhỉ//anh nô anh đã và đang trở lại và ngày càng lợi hại hơn
Cái Smartcamera có gì đặc biệt không. Không có thời gian coi kỹ, coi qua thấy nó vẫn là chức năng chọn mặt, chọn ảnh, xóa người đang di động, chụp ảnh chuyển động giống trên Lumia 920 mà
@hypous Một bài chi tiết về Smart Camera sẽ đến trong vài phút nữa, bạn chờ đợi nhé 😃
ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hypous wa bên àni giới thiệu 928 có nói sơ qa cái này đó bạn
Tháng 7 mới có à, lâu quá vậy
ere6083
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hehe, vậy 520 có mà 620 ko có
nvt220303
ĐẠI BÀNG
11 năm
cuối cùng cũng có cái mình mong chờ. hehe😁
mong bản cập nhật cho 520 pin ổn hơn trước, chứ hiện tại pin e này chập chờn vãi :oops:
còn thêm cái radio cá nhân e thấy chả thích lắm vì bây giờ toàn lúc nghe nhạc mp3, radio chả dùng đến bao giờ
vuxmanhj
ĐẠI BÀNG
11 năm
có mỗi cái đánh tiếng Việt kiểu telex mà chẳng chịu làm. chán nokia và ms quá cơ
dien3x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
với tin đồn về 1 cái gì đóa siêu siêu thì em thất vọng thật
nhưng với kiến thức của em/cách nhìn nhận của em cho toàn bộ dt nói chung và WP nói riêng thì 925 là quá tuyệt vời
...........................
1 cách suy nghỉ khác của em:
+hể cứ thấy ô vuông vuông trên màn hình cách xa 10 mét 20 mét ngoài phố là em và bạn bè ồ lên (LUMIAAAAAA kìa tụi bay)
+hể cứ vỏ nhám (đen_ xanh_ vàng _ đỏ)
(LUMIAAAAAA kìa tụi bay)
+hể cứ màu mè ..tuoi trẻ ..là
(LUMIAAAAAA kìa tụi bay)
còn h thì giống nó lạc vào thế giới android
em học sinh lớp 9 và toàn bộ khối cơ sở gửi đến nokia "chúng em cám ơn triết lý tươi trẻ của bạn.tôi yêu bạn"
@dien3x3 nó có vỏ ốp lưng nhiều màu mà !!
msln
ĐẠI BÀNG
11 năm
xa vời với mình quá.
der_titan
TÍCH CỰC
11 năm
chờ update cho 520

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế