Bản cập nhật Nokia Amber sẽ mang Bluetooth 4.0 đến Lumia 720, 620 và 520?

TDNC
7/7/2013 23:59Phản hồi: 124
Bản cập nhật Nokia Amber sẽ mang Bluetooth 4.0 đến Lumia 720, 620 và 520?
nokia amber.jpg

Trong tấm hình slide trình chiếu bị rò rỉ trên đây cho thấy, bản cập nhật Nokia Amber dành cho các máy Lumia chạy WP8 sẽ bổ sung tính năng Bluetooth 4.0 cho các máy Lumia 520, 620 và 720. Đây là một tính năng quan trọng vì nó giúp cho bạn có thể kết nối máy với rất nhiều loại phụ kiện hỗ trợ khác nhau mà không tiêu hao nhiều năng lượng ví dụ như Fitbit One hay Pulse của Withings.

Ngoài ra bản Amber còn mang đến một số cải tiến khác như có thể thay đổi nhiệt độ màu của tấm ảnh, cải thiện độ sắc nét của ảnh khi xem trong Pictures Hub, cải thiện thời lượng pin, có thêm màn hình Glance Screen (hiển thị đồng hồ ngoài màn hình khóa)… Không rõ liệu những máy Lumia cao cấp hơn như 925 và 928 có được nâng cấp lên 4.0 hay không vì dù sao đây cũng là những chiếc máy đầu bảng của Nokia hiện nay.

Xem thêm:
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
11 năm
mình chưa có cảm tình với wp 😁
@caube93nb Quen miễn phí rồi ah? Như của androi thì cũng kêu hổ lốn tạp nham, đồ miễn phí....?????? wp thực ra vẫn trong time xây dựng như androi mấy năm trước. Các app miễn phí thì dùng đc mấy cái??? Cái nào dùng đc thì hạn chế chức năng + qc.
@caube93nb Quen miễn phí rồi ah? Như của androi thì cũng kêu hổ lốn tạp nham, đồ miễn phí....?????? wp thực ra vẫn trong time xây dựng như androi mấy năm trước. Các app miễn phí thì dùng đc mấy cái??? Cái nào dùng đc thì hạn chế chức năng + qc.
@ngtient38
:eek: bạn quả là bá đạo!
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@biqTube chém quá, chỉ là quan điểm cá nhân thui mà
hieubeou98
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay. nhung tuong bt la phan cung ma cap nhap dc phan mem a`
@hieubeou98 cung kho hieu that day
😔
ak4tul4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất thính nokia+wp.wp dùng rất mượt nhưng tiếc mỗi cái là kho ứng dụng quá nghèo nàn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@ak4tul4 Hơn 160.000 ứng dụng r còn nghèo nàn gì nữa!! Nếu nói ít hơn các kho ứng dụng khác thì đúng vì nó ra sau những hệ điều hành khác mà, nhưng nhiều ứng dụng chứ trong máy cài được bao nhiêu ứng dụng đâu!!
uoc mo nho nho, chi mong ban cap nhat co khoa xoay man hinh, bo go telex, chu tren ban phim to hon thoi a
@nhuson269 Thi jo no ho tro rui day thui
Fai cam on thang gg
Tieng kho nhu tieng viet ma no cung lam dc
Vs ca viet nam cung ko dem lai nhieu loi nhuan cho gg nhu cac nc pt
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenmanh287 MìNH đồng ý vs ý kiến của bạn 😁 công nhận
@nguyenmanh287 Cong nhan wp dung cung dc nhung con rat nhieu diem ko = android
trieuducphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@motdongxu Người đồng cảm là đây. Không có gõ telex thì có nhận giọng tiếng việt như google voice trên android cũng tạm dùng
Buồn cái là ứng dụng WP vừa nghèo lại toàn ứng dụng kém chất lượng. Tỉ dụ là cái ứng dụng "Ai là triệu phú" trên store là free thì có cho tải free thật chứ muốn chơi là phải nhắn tin kích hoạt 15k liền à. Nhảm dã man luôn đi
Đang xài Lu mập 920, chỉ mong nó nâng cấp 2 cái Glance với Data Sense, ngoài ra mấy cái kia update rải rác từ từ cho thêm phần thích thú
wp thật chậm chạp
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@huydinhhd90 chậm nhưng chắc :rolleyes:
Ko có máy để vọc. Hic.
từ ngày nokia ra mắt lumia thì wp đã không còn đơn điệu và nhàm chán như lúc chỉ có samsung với htc sx đt wp. hehe giờ đi đâu cũg nhan nhãn lumia ......kết nhất độ mượt vô đối và các icon, font chữ to tướng của nó. người già,cận thị gì cũg nhìn rõ tất.....
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@super900 đọc mà thấy cả 2 đứa vẫn chưa hiểu biết nhiều vẫn phát ngôn cuồng 😔, wp đang trong thời kì bắt đầu đc chú ý và đang phát triển cải thiện dần thì bây h thiếu sót, còn có thấy ai ns android đang trong thời kì phát triển chưa hay phát triển rồi và chiếm gần hết thị trường, mà temple run chơi đc cả trên ram 512MB bạn ạ nhưng bạn phải biết cách cài thì mới cài đc, muốn biết cách cài game ram 1Gb cho máy ram 51thìthif vào winphoneviet.com xem nhá, đơn giản lắm mất 2 phút 😁, mà chơi mượt như ram 1Gb mượt như galaxy cấu hình khủng hơn 520, 620, 720 nhá. Còn có hiểu phân mảnh là j k mà phát biểu như thế.
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kennyrobyn đâu phải mà là ng lớn tuổi(ở đây là những ng kém hiểu biết về thiết bị điện tử, công nghệ, dùng đt chỉ biết gọi là hết vs cả đặt báo thức) nhìn vào bàn phím rất dễ để tự gõ tiếng việt đc 😁
@nhuson269 nhg ng trẻ k thích gõ như thế vì k nhanh
@vnstockguru Ko có nhà nước nào qui định kiểu gõ là telex hết. ha ha. chỉ có qui định font, theo format của từng công ty, chứ ko có nhà nước nào bắt gõ theo kiểu gì hết., còn gõ sao ra tiếng việt thì ra. comment hù người ta hay sao mà lôi nhà nước ra rồi nói là phải kiểu gõ gì. Bó tay.
mrblack01
TÍCH CỰC
11 năm
Winphone đang dần hoàn thiện hơn, mong em ý có nhiều app, với mấy tiện ích cơ bản thì chắt lúc đó mình sẽ qua wp. Rất thích cái mượt mà và dao diện của em ý.
Mấy mẫu này đều dùng Bluetooth 3.0 cập nhật phần mềm lại có 4.0. Đúng là không hiểu thế nào
ok_never
TÍCH CỰC
11 năm
@anhtuanngoc cái này mình nghĩ cũng giống như nfc của c7-00 thôi. Lúc đầu cũng đâu có nfc, sau cập nhật anna thì có, n8 đắt hơn nhưng ra trước nên không có. 925 có lẽ cũng sẽ có thôi
@anhtuanngoc thì cũng chỉ đoán vậy chứ đâu có biết chắc :p
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@anhtuanngoc Cũng như 620, 720 do hdh chưa hỗ trợ fm radio, mà bản cập nhật sắp tới lại có. Hình như Wp chưa con nào có blue tooth 4.0 cả. Có lẽ Nokia trang bị phần cứng trc' r, h mới cập nhật phần mềm lên thôi.
@TungPig Chưa hẳn đâu, 4.0 vẫn giữ tốc độ của 3.0, bổ sung thêm kết nối tầm gần năng lượng thấp
thế là 820 và 920 sinh sớm hơn ko được trang bị BT 4.0 à? 😔
unkn0wn
ĐẠI BÀNG
11 năm
ơ tưởng bluetooth là phần cứng, hóa ra nó là phần mềm cập nhật đc à
jackieTong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@unkn0wn mấy con chip bluetooth của nokia lumia là 4.0, nhưng windowsphone chỉ hỗ trợ 3.0 thôi, bây giờ nó cập nhật hỗ trợ 4.0 thì xài được thôi.
mong nhiều cái mới trên wp.đang có y định dùng wp.
@vancojtuan khuyên bác nên dùng ngay va luôn.t đang dung 920 va laptop cai w8.1.phải nói là tuyệt vời
luyen
TÍCH CỰC
11 năm
Chờ bản này ghê, ko biết bao h mới có nữa 😃
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luyen Tháng 8
Bắt đầu cảm thấy ức chế với con Lumia 800 WP7.5 vì không cho kết nối như 1 USB. Cài Zune thì đòi XP PS3, nản với mấy con đời này. Muốn xem ảnh trên TV từ Lumia 800 cũng khó...
@J_Tuan Có giải quyết đc nhiều thứ không bạn?
@Evolution X Công nhận. Wp 7 quá khó chấp nhận. Wp8 giờ đã cải thiện được phần nào nhưng chưa nhiều, vẫn mong nó sẽ có những đột phá trong tương lai nếu ko sẽ khó mà chiến được với mấy ông lớn
@Evolution X 800 bê nguyên thiết kế của N9 vào và chỉnh sửa đôi chút có gì quá nổi bật đâu bác. Em lại thấy 900 mới đẹp nhất
nhuson269
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Evolution X Tiếng anh mình kém lắm, gần như mù tịt biết i love you, hello, . . . Ngắn ngắn thôi :(
Đag dùng lumina800...và thấy noá cũng ượt à...nhưbg kho game ít quá...nhiều game hay trên os+anroi mà wp ko có...chán vãi...phần mềm thì toàn tiếng anh+tính phí...chán nữa...được mỗi cái mượt...vs lại chẳng biết tiếng anh nên chẳng vọc vạch được gì cả...thêm một cái chán nữa
hieucocc
TÍCH CỰC
11 năm
ứng dụng windows phone thì tải ở đâu ạ? bỏ vào máy thế nào nhỉ? có kho ứng dụng nào cho wp tương tự appstore.vn ko ạ? đang có ý định mua 520 vọc thử 😁
@hieucocc tải trên market, nó bỏ vào máy cho mình. ko có cái nào tương tự appstore.vn. Nói chung là toàn hàng "hợp pháp" :D
Ông vua của dt giá rẻ thoouli.
Đang dùng WDP và cảm thấy chưa tốt. Máy thich thoảng vẫn bị đơ, chậm, và khó hiểu. Chưa kể giao diên k đc đẹp lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019