[Bạn có biết] Chuyển tiền i-banking bằng số thẻ tới ngân hàng khác, tiền qua tức thì như nội mạng

Nam Air
5/5/2017 2:36Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thì cứ VIB e chuyển. Free chuyển khoản. Mà sang ngoại mạng cũng nhanh. Như chuyển VIB sang sacom, viettin, tpbank đều đc ngay
jino
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này thông qua liên minh Smartlink làm trung gian phí là 11k. Giới hạn của ck qua thẻ cách đây vài năm là 100tr. Đôi khi, phí này lại rẻ hơn ra quầy chuyển tiền. Ví dụ: ck khác bank, ra quầy 100tr phí có thể lên 50k, mất time nhiều hơn. Do đó, có thể lựa chọn kênh này thay cho ck tại quầy trong trường hợp ck kha khá tiền.

Còn về ck liên hàng thì nó hơi khác; thông qua NHNN, thường là đóng GD ở 10h sáng và 3h chiều. Do đó, nếu lệnh trc 10h sáng hoặc 1-3h chiều thì lại đến sau vài chục phút. Ngc lại thì qua ngày làm việc tiếp theo.
Có khác gì với chuyển tiền truyền thống ko nhỉ?
ông này ở trên trời xuống ah? cái này ai xài i-banking cũng biết thôi, hết bài để viết rồi ah?
amd3k5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuyển từ Sacombank qua Vietcombank ok, phí 50k.
Nếu chuyển qua tk ngân hàng ở trường hợp trên tốn 30k.
Còn nội bộ VCB 3,3k, nội bộ Sacombank free. Tùy AE lựa chọn.
Sao chủ thớt ko công bố AE biết luôn.
Mình nghe nói Viettinbank hỗ trợ mở tài khoản chuyển liên ngân hàng ko mất phí đúng ko các bạn?
Haichec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này ngân hàng nào chẳng có, chuyển qua số thẻ hay số Tk thì cũng có tức thì
traind
CAO CẤP
7 năm
Mấy ông ngân hàng lớn họ ko thích hình thức liên kết thế này thì phải. Giả dụ ví điện tử nó liên kết dc tất cả các ngân hàng lại với nhau thì chắc sau này các giao dịch cá nhân sẽ chuyển sang ví điện tử nhiều hơn là thông qua ngân hàng vì tính tiện lợi và nhanh chóng.
Mấy ví đt lớn như MOMO mới liên kết dc ít ngân hàng quá
Cái này từ khi napas ra đời thì cả banknet và smartlink đều ok rồi mà bác mod ơi. Gọi là hệ thống chuyển tiền 24/7 bác ạ
Techcom chuyển sang vcb nhận liền thì chuyển kiểu sang số thẻ ok mà bác, còn chuyển qua số tk thì trong app không có vcb.
Mỗi ngân hàng mỗi khác mà, em đây chuyển free này, trước thì thốn 11k.
@bibinguyen _ Vậy hả, để hôm nào thử, trước mua hàng phải chuyển khoản mò không ra nên vẫn chuyển qua tài khoản 😔
@bibinguyen tech mình chuyển qua TK đc bình thg tất cả ngân hàng nhưng chuyển nhanh 24/7 này thì không chuyển với VCB đc. 😃 đc cái giờ tech đang free phí dv chuyển tất cả 😃
L3Dzuong
TÍCH CỰC
7 năm
@long...hoàng Nếu bạn dùng TCB chuyển 24/7 qua số tk ko thấy vcb thì bạn chọn số thẻ là chuyển đc đến vcb nhé.
virutmath
TÍCH CỰC
7 năm
@Airblade14 bác có biết tại sao từ vcb chuyển tiền nhanh qua thẻ thì đc mà từ ngân hàng khác muốn chuyển nhanh tới vcb thì ko đc ko
@virutmath Mình dùng 2 thẻ techcombank và Vietcombank.
dùng tech chuyển nhanh qua số thẻ VCB bấm cái bên VCB báo sms nhận tiền
ngay dù lúc đó là 9h tối 😁
hình như hệ thống chuyển qua thẻ này là chuyển 24/7. trong liên minh smatlink. nhiều ngân hàng free phí nhưng nhiều ngân hàng phí cao. cái này chuyển đc sang cả Agri nhưng k chơi vs VCB hay sao ý
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Không chuyển qua thẻ ATM 16 số cũ hồi xưa được. Ngoài ra thì ko vấn đề gì.
Lộc Hoàng
ĐẠI BÀNG
7 năm
BIDV em dùng toàn bắn qua số thẻ, phí mất 6600 thì phải. đc cái nhanh
hcthai2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sẵn chủ đề mình hỏi ké 1 câu
Các bạn có biết ngân hàng nào, có thể nộp tiền từ máy ATM và miễn phí rút tiền bất cứ ATM nào ko?
ptb_2007
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hcthai2 Nộp tiền từ ATM, thì có NH Đông Á.
linhliver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ptb_2007 Hình như DAB cũng free rút tiền ATM luôn
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hix,có 2 tk chính của vcb và viettin mà nó ko chung liên minh. Làm bao phen hóng từng phút tiền vào tk
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Tiện cho ngày nghỉ, nhưng nhiều người nhận thiếu hiểu biết, không muốn cung cấp số thẻ (dãy số nổi mặt trước) do e ngại về tính an toàn nên vẫn gặp khó khăn khi giao dịch, mod nên nói thêm về tính an toàn cho bà con hiểu rõ hơn về vấn đề an toàn hình thức này.
Thanks
Giờ này mà vẫn còn gọi là Liên minh smartlink. Nội dung bài viết là khá tốt, giúp ae một số ng chưa sử dụng nắm rõ hơn. Nhưng ......
Đầu năm 2016 trở đi ng ta đã gọi là NAPAS, và hình thức này là chuyển tiền nhanh 24/7 (hay 247, tên là do các bank họ đặt). Tham chiếu truy vấn csdl kết nối ko chỉ mã thẻ dập nổi, mà tùy ngân hàng kết nối với cả tài khoản current
Thân.
dragond10
ĐẠI BÀNG
7 năm
@love_rain_2303 Bác cho em hỏi, e ở bên Malay dùng tk của Maybank, trc thấy ông anh gửi tiền về Vn từ tk Maybank ở Malay sang Acb ở Viêt Nam
Nhưng em có tk Vietcombank ở Vn, thì có chuyển tiền từ Vn sang Malay bình thường được ko ??
ta cong tung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết nhầm số thẻ thì tiền nhầm vào ng khác có lấy lại đc k nhỉ ???
trungntvn
TÍCH CỰC
7 năm
Chẳng có gì gọi là mới cả, vẫn cái kiểu phi người nhận hay người chuyển trả mà thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019