Bạn có biết: Grab hỗ trợ đặt xe 2 chặng

Duy Luân
30/12/2018 1:34Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai bị app GoViet không đặt dc chuyến xe không? cứ đặt chuyến là hiện thông báo gọi Tông Đai, sau đó bla bla vẫn ko book dc. Làm đi Grab lên Bach Kim luôn 1 đống kmai xài tẹt ga.
Mình vẫn hay đặt 2 chặng đi Grab chung với bạn bè.
nhattruong74
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cùng khoảng cách địa điểm đi và đến, mở app Grab 195k, mở app Vinasun 130k, xoá app Grab ngay lập tức - Sorry hơi tổ lái chút!!!
@nhattruong74 Ờ. Vậy mà vinasun vẫn phải kiện bẩn. Kiểu đánh bạn bị thua sưng mặt chạy về mách mẹ
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@nhattruong74 Do thời gian và thời tiết nên có giá vậy thôi, lái cái gì cứ cài 2 app rồi so giá với nhau mỗi khi đi mới khôn chứ.
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@elgaucho Tui cài 4 cái cho độ khôn tăng gấp đôi, Grab Be Fast và Go Việt 😆
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@bibo311
So vừa phải thôi bác so quá trớn vừa tốn thời gian còn bị gái kêu ki bo nữa.
Tui do ít đi + làm biếng và ngu bẩm sinh cho nên chẳng cài cái app nào cả, lúc cần lắm thì bấm đt gọi taxi tới thôi.
hugnvn87
TÍCH CỰC
5 năm
Tối qua đi từ Chợ Long Biên về DH Công Nghiệp, dùng grab xem giá 200K. Chờ lâu ko thấy, vẫy Group về cũng hết 200K. Mấy ông grab dạo này call toàn hỏi đi đến đâu, sau đó thấy cuốc ngắn là để sdt vào hộp thu thoại, ko đón khách mà khách cũng ko gọi đc. Bắt buộc khách phải hủy chuyến. Bọn grab nay cũng làm ăn bất nháo như ai. Cạch
@hugnvn87 chính xác, mình cũng bị, bọn tx chạy thuê khách trả tiền cho mà thai độ lắm, tội. À mà đi xa thì book Vinasun giá rẻ hơn, đã check.
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@hugnvn87 Vậy là không report tài khoản đó được hả?
hugnvn87
TÍCH CỰC
5 năm
@elgaucho Mình ko report đc
icemain
TÍCH CỰC
5 năm
Có lâu rồi, Grab cũng có notification hướng dẫn tùe 3-4 tháng rồi. Rất tiện khi đi sân bay
Go việt lên tiếng đi
tucammoi
TÍCH CỰC
5 năm
Duy Luân tưởng ae tinhte ngu lắm hay sao mà đưa cái tip vừa cũ vừa tầm thường.
@tucammoi Chắc muốn khai bút đầu năm lấy...chỉ tiêu mà bí đề tài 🆒
@tucammoi Bạn thì thông minh rồi 😁
Đúng là mới biết khi đọc bài này
mrdrg10
TÍCH CỰC
5 năm
Design thế chê gì, đây có phải tính năng chủ đạo đâu mà để to. Mà mình hỏi bạn mình hay đi đều biết tính năng này, ko thể chê grab ux kém dc.
tới giờ mới biết vụ này :eek::eek::eek:
clynelish
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin vui lòng cho mình hỏi.
Có một lần mình ở sân bay và cần về nhà. Mình đặt Grab. Nhưng do hành lý của mình hơi nhiều nên không thể chở hết. Khi chuyến thứ nhất đã chạy thì mình mới đặt chuyến thứ hai, nhưng mình không thể đặt chuyến thứ hai do chuyến thứ nhất chưa kết thúc. Vậy có cách nào đặt được 2 chiếc hay không?
CitaTo
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Lý thuyết thì được nhưng bác chủ can đảm để hành lý cho tài (đã hủy chuyến) chạy trước không thôi. Mà cơ bản xe 7 chổ mình nghĩ chở được vài trăm ký hành lý cũng hơn chục cái vali rồi chứ nhỉ. Đi máy bay ai đem theo nhiều vậy đâu. Tiền phí cũng cao mà.
clynelish
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CitaTo Mình về cùng mấy đứa em, về lần đầu về nên đem nhiều đồ. 3 đứa em mình đi chuyến thứ nhất cùng hành lý. Cuối cùng còn lại mình.
clynelish
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TYA Sau khi biết là không đặt được chuyến thứ 2 mình có gọi cho bác tài xế chuyến thứ nhất nói về tình hình nhưng không huỷ được. Trên Phone báo rằng chưa trả khách đến nơi. Khi đó bác tài xế kêu là nhờ những người xung quanh đặt hộ. Nhưng khi đó đã hơn 3 giờ sáng có rất ít người ở sân bay nhưng họ không thiện cảm lắm.
@clynelish Tui nhớ là grab cho đặt chuyến thứ hai mà, đâu cần hủy chuyến thứ nhất
Cái này mình mới bit luôn tks mod
Grab bây giờ như cc.
Sáng vừa đưa con đi khám mà book xe trả bằng thẻ ko bằng tiền mặt.tài xế 1 nhận xong 5p sau tự hủy,cũng méo ấn tự động chuyển chế độ bắt tài xế khác cho mình.đặt cuốc khác thì tài xế 2 nhận xong app báo 2p nữa đến,nhìn trên map thấy nó đứng cách mình 300m rồi xong đứng im mẹ ở đấy méo thèm ra đón mình.gọi điện cho tài xế thì ko thèm nghe máy.đúng kiểu cho khách đợi nản quá thì tự hủy.Mà quãng đường đón lẫn chở đến điểm đi có khó khăn gì đâu.ko muốn chạy thì đừng nhận hoặc đừng mở app
Uber ngày xưa còn nhiều hơn và đổi đc cả địa điểm trc GRAB
grab vẫn chưa khiến người ta quên Uber được. Mấy lần đi grab hỏi thì chưa bác tài nào từng chạy Uber, hình như (đối với mình) các bác tài uber đã bỏ đi theo Uber hết rồi mà ko sang grab nữa
Đặt 1 chặng. Chặng sau tự deal vs tài xế còn rẻ hơn 1 mớ
trungctu
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này xài mấy năm rùi mà Ad...
cũng mới biết gần đây luôn 😁
😃 không rành vụ này cho đến 1 ngày nọ đi từ nhà đến bến xe, trên đường đi (cùng đường luôn) nhờ anh tài dừng lại 1p đón ku em và ổng giảm tốc độ xong phóng thẳng, làu bàu cáu bẳn bảo phải đặt thêm chặng mới dừng.
biết là có tài this tài that nhưng grab hàng lởm nhiều thật nhiều =))
j0h4n
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko đặt dc 2 cuốc cùng lúc giống Uber trc đây là điều thấy bất tiện nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019