Bạn có còn nhớ băng Cassette? Nó 50 tuổi rồi đấy

levuongthinh
15/9/2013 3:46Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi tý chơi: có ai phân biệt được đầu từ stereo với đầu từ mono không?

●●●Fan of Life●●●
@YPMVSTAFF Câu hỏi này chưa có bác nào đáp được sao😕😕

Mình nhớ cái thời của catset cũng cùng thời với dịch vụ sang băng và nạp ác quy

●●●Fan of Life●●●
Lần đầu biết tới nó là năm 1991 thì phai. Mình nhớ hồi đó cái casset của chiều tiên rất là hầm hố. Mới đó mà hơn 20năm rùi.
maingoctinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Niềm đam mê, niềm mơ ước mội thời.
Ki niệm của mình là gam lon coc bình chết ic công xuất phải goi vào tphcm mua ở chợ Nhật Tao noi mà mình giờ đang kinh doanh. Hiiiii
cu_chuoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ah ... uhm ..., hình như là hơn chục năm ko động vào cái xì te reo cát sét rùi.
Năm 1988, cả trường Đại học có mỗi thằng bạn thân nhất của tôi, nhà nó khá giả, có cái JVC 2 hộc băng, 2 loa stereo. Mấy thằng tụ tập tối thứ 7 trong ký túc xá mở nhạc vàng, hút thuốc, uống cà phê là hoành tráng nhất trường. Trị giá lúc ấy của cái JVC này khoảng trên dưới 1 cây vàng, quy ra thời điểm này là khoảng ngót 40 chai, ack ack.
Cá nhân từng có cả chục cuộn băng + 1 cái máy Walkman.
Nghe đài + xem trên TV, thấy có bài nào hay là ghi tên lại, sau đó ra tiệm nhờ ghi. Giá tất nhiên là đắt gấp đôi so với mua 1 cuộn băng thường, nhưng được cái là toàn bài chọn lọc.
Thời ABBA, Modern Talking, BoneyM.. thì toàn nghe đĩa than. Sau đấy là nghe băng.
Nghĩ lại cũng chịu chơi thiệt. :rolleyes:
tienhiep741
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhà mình đang còn và nghe tốt 😃
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Mình vẫn thấy nhiều nhà còn dùng mà, trên xe oto thế hệ cũ nữa. Mình vẫn còn cái dàn 5 thớt trong đó có 1 thớt 2 cửa băng nhưng chẳng bao giờ chạy cả.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Nhớ hồi đó có cái catset nghe truyện cổ tích, nghe đài radio & những bản nhạc vàng của bác chế linh & duy khánh 😁
vo_duc_vinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện nay thỉnh thoảng mình vẫn nghe băng cassette bằng đầu deck, chất âm analog vẫn có gì đó rất lôi cuốn.
tnk24
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn vụ dây băng bị đứt lấy băng keo trong dán lại,tới đoạn nối nó mất tiếng
Cách đây tầm 10 năm vẫn dùng băng catxet, nhưng mình nhớ là chủ yếu cho mấy bạn học tiếng nc ngoài thôi. Mình thì toàn thu nhạc trên xone fm vào băng để nghe lại,giờ ở nhà vẫn còn băng
Ko thể quên dc. Lúc hỏng băng cassete mk còn lấy 2con lăn trắng tròn làm bánh xe bọ xít choi. Vuj thích thật. Kô biết có ai chơi đua xe. Bọ xít chưa
Trước nhà mình sữa chữa đồ điện đài cassette , tivi nội địa nhật .cũng hay mỡ đài cassette nghe ,cũng toàn đài họ sữa , năm đó chắc 1998, 99 gì đó . Chổ mình năm 96 mới có điện 😁
ussh999
TÍCH CỰC
11 năm
năm 2005 hình con chiếc đài cổ và vẫn nghe nhạc từ web cassette.
Cassette là ký ức tuổi thơ, hồi còn nhỏ papa còn mua về máy akai gì đó nữa cơ (cuộn băng tròn và rất to). Hình như cái cassette cuối cùng mình mua là album Minh Thuận "Tình đầu chưa nguôi".
rất muốn có một cái máy ngh băng của sony và bây giờ vẫn thế
mackenty
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi tôi nhớ lắm,bh không nhắc lại có khi quên hẳn luôn,tuổi thơ dữ dội😃
Cho tui 1 vé đi tuổi thơ!
Nhà em vẫn còn cái máy cassette Sony và vài cuộn băng kỷ niệm.
Giờ nghe cải lương vẫn còn sử dụng cái này...nghe sướng sướng...hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019