Bạn có dùng Universal Remote không?

TDNC
10/11/2015 3:59Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng Note 3 điều khiển được tất cả các thứ ở nhà có cổng hồng ngoại, không những vậy còn có thể điểu khiển được cả ở chỗ làm, nhà hàng xóm, ... nói chung là bất cứ đâu vo cùng tiện.
blackskin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện tại mình đang dùng Hamorny Logitech 500, dùng rất ổn với các thiết bị giải trí nhưng khi điều khiển điều hòa thì không ổn lắm, vì không có trạng thái thông báo nhiệt độ.
binhlg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackskin Đúng đấy, cái dở của các dòng này là khó communicate với các loại điều hòa, kể cả 880 luôn
HVT
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thì không phải mua thêm siêu remote vì dùng điện thoại android, có cổng hồng ngoại sẵn nên cần điều khiển cái giề ở nhà mình cũng được, vì vậy thay vì cầm 3, 4 cái remote mình cầm 1 cái điện thoại thoai, kaka
tctvn
TÍCH CỰC
8 năm
đang xài loại 99k mua ở siêu thị @@ hết pin phải search lại rất phiền 😔
chatnever
TÍCH CỰC
8 năm
Cái Logitech Harmony Elite còn đắt hơn cả cái tv nhà em nữa 😁

Xấu nhỉ
có app nào dùng được trên Iphone không các bác?
binhlg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ttdt1210 1* là người mua đánh giá người bán. Bản chất cái đồ đó là tốt. Tôi đã dùng nó hơn 5 năm, rồi cho bà già thằng bạn vẫn đang dùng bác ạ
@binhlg Các bác xem có con nào dùng được với 5 hoặc 6 không chứ, 3 thì xa xưa quá. dù sao cũng cảm ơn các bác đã nhiệt tình!
binhlg
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vũ Xuân Đức Tôi dùng cái này được hơn/kém 1 năm gì đó bác ạ.
http://battocentre.com/store/ban-phim-khong-day-rf/ban-phim-chuot-bay-5-in-1
Trước thích hitech mới xài cái iPhone, giờ dùng cái này tôi thấy khá ưng. Pin xạc dùng lâu phết, hình như 3-4 tháng mới phải xạc (vì để phòng khách nên mỗi ngày chỉ dùng vài lần).
Nó là học lệnh từ các điều khiển khác, chứ không tải hoặc load lệnh từ máy tính được. Nhưng thực ra cho nó học 1 lần, thì dùng mãi luôn.
Cái hay là vừa dùng cho máy tính, vừa điều khiển đến 8 loại thiết bị khác nhau (tôi chỉ dùng cho 5 loại).

À quên, nếu bác chịu khó tìm, thì tôi nhớ còn có loại có bàn di chuột kiểu laptop, chứ không phải chuột bay như cái trên. Tôi thấy dùng chuột bay không dễ điều khiển chính xác đâu
@binhlg thanks bác
oranavn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phần mềm trên đt có cái nào học được lệnh ko ae nhỉ ,mình đang dùng note3 có 1 số cái ko khiển đc ví dụ như mấy cái quạt VN á
Raziel
CAO CẤP
8 năm
@oranavn Học được hay không không phải do phần mềm mà do phần cứng. Các anh HTC hình như luôn có chức năng cho phép học, SS thì không.

Còn phần mềm thì cứ dùng Zazaremote, bao full sẵn khỏi cần học.
limann
TÍCH CỰC
8 năm
Chơi Remoté đa năng Chunghop SRM403E, khiển 4 tbị x 32 nút
duongtran
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này về VN chắc tầm phải hơn 2tr áh
remote con vợ 😃
rungvang
TÍCH CỰC
8 năm
iPhone với iPad có con nào có hồng ngoại để dùng zazaremote ko nhỉ.
Cái này dùng ngon, tuy nhiên thi thoảng nó bị treo, phải tháo hết pin ra khởi động lại nó mới chạy ngon. Mình sắm 2 cái 1 cho ba mẹ, 1 cho mình. Điều khiển cùng lúc tivi, K+, Ampli, apple TV, rất tiện!
lovesky
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng samsung A5, không có cổng hồng ngoại. Định mua cái cổng hồng ngoại gắn ngoài này nhưng nhìn lại thì điện thoại không hỗ trợ USB OTG. Buồn tập 2 luôn
http://vi.aliexpress.com/store/product/Zazaremote-Universal-Infrared-Wireless-Remote-Controller-Adapter-Accessory-For-OTG-Android-4-0-3-or-Later/528609_2022428242.html
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sài em này hơi khó dùng mà không thông minh mấy.
Logitech Harmony Ultimate Remote thông minh hơn, dễ dùng hơn, học được hầu hết các loại điều khiển có điều ở VN ít người biết đến .
alihieu
TÍCH CỰC
8 năm
Nhà có khoảng 6-7 cái điều khiển vứt lăn lóc trên bàn, trước cũng dùng vài cái đa năng loại gần củ nhưng cũng hơi lằng nhằng và cũng nhanh tèo, giờ vẫn chưa kiếm được con nào khoảng 1 củ đổ về mà ổn cả, bác nào biết chỉ giúp chứ mỗi lần ngồi xem phim hay tivi phải 3-4 cái đk bên cạnh
kinhdoanh95
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ui giời ạ, 3 năm trước E đã múc cái khiển học 140K và gộp cả đống thứ vào rồi, từ điều hòa, quạt chứ chả phải nói TV đâu
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kinhdoanh95 loại gù thế bác, cho em biết với e cũng đang định sắm một cái, nhà nhiều thứ quá phải ôm nhiều cái remote
kinhdoanh95
ĐẠI BÀNG
8 năm
@saocodon_t48 Tầu tên là chunghop bác nhé, chợ zời bán nhiều lắm
saocodon_t48
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kinhdoanh95 Cảm ơn bác, có điều kiện em đi thành phố ghé Nhật Tảo xem sao :p
2323293
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình dùng cái này cho mỗi phòng 😃
Mình có cái này của ông cậu đi singapore kẹp nách về cho.
Nhìn tiếu bà cố, bạn tới chơi nhìn không biết là cái gì luôn.
2015-11-16 21.05.14.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019