Bạn có dùng Universal Remote không?

TDNC
10/11/2015 3:59Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kmtoan82
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng đang dùng 1 em hamony 700 từ 2-3 năm nay với giá 80$ mua từ amazon xài thật tuyệt
red_black
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang xài Remote đa năng LG Gpro, rất thú vị!
o0cuoideu0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng 1 em harmony 650 remote cho cái smart TV samsung ku6400, không hiểu sao khi dùng phím điều hướng di chuyển thì rất lag, dùng điều khkển theo tivi lại nhanh bình thường
Bạn mua remote hãng dùng sẽ oke thôi 😃
--------------
Thiết bị điện thông minh: letsmart.vn
TranAnz
TÍCH CỰC
6 năm
cái này xài máy lạnh dc ko vậy ae
binhlg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocanaaa Thường thì nên tích hợp nhiều thiết bị, và cũng chỉ nên dùng cho thiết bị nghe-nhìn thôi bạn ạ. Ví dụ bạn có TV, đầu phát HD, amply. Sau khi cài đặt và thiết lập chung 3 cái này với nhau trên tay khiển, thì thay vì phải dùng 3 tay khiển với nhiều thao tác phức tạp, thì chỉ cần 1 cái. Nói chung, đồ này nên dành cho dân công nghệ
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
6 năm
@binhlg Cái này không chắc đâu bạn. Các điều hòa (máy lạnh) thường không gửi các lệnh đơn (ví dụ nút tăng, nút giảm nhiệt độ là lệnh đơn) mà gửi toàn bộ thông tin cấu hình lên dù chỉ bấm 1 nút đơn. Đa số remove không học được cái này.
binhlg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phuonglv1973 đúng rồi. Cái này cần đặt theo chế độ, mỗi nút 1 kiểu. Ví dụ nút số 1 là "lạnh 28 độ gió vừa", số 2 là "nóng 24 độ gió mạnh". Hẹn giờ tắt/bật cùng tương tự. Rất lích kích
@ngocanaaa Nếu mất remote zin ta dùng app trên smp làm trung gian, search bộ tần số của thiết bị = smp rồi dùng remote đa năng học từ đt qua thôi o_O
khuahai
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn cho hỏi: Remote này có thể sử dụng được cho các đầu thu truyền hình hiện nay của Việt Nam không? (Như đầu thu truyền hình FPT, VTVCab, Android Box...).
phuonglv1973
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khuahai Có remote gốc trên tay là học được hết bạn ạ. Mình dùng cái MyK+ box học xong điều khiển bình thường.
luan152
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khuahai Học lệnh điều khiển được đó bạn
PeterTT
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình mua cái cổng hồng ngoại cho điện thoại rùi dùng cũng tiện. Hii

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế