Bạn có nghĩ nhà mình nên có robot hỗ trợ việc nhà?

Hassler
26/6/2018 5:7Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có tiền.Nếu có tiền sẽ dùng.
quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
Có, nhưng việc nhà giúp người ta luyện tập tính cẩn thận và kiên nhẫn...
nhà vẩn chưa làm lại nên vẩn chưa thể mua những thứ này được.
h thì chưa tin tưởng giao phó lắm. Nào ngon như Detroit thì quất 😆
trexanhvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ phù hợp với nhà nào gọn gàng, ít đồ lắt nhắt. Chứ nhà có con nhỏ thì hơi phí
Cách đây 3 năm, 3-4 lão trong team mua bên Nhật về. Cuối cùng vứt xó. Nhà đồ lung tung, chỉ hợp với nhà nào ngang trên 5m, diện tích tầm 80m2 trở lên, chưa kể phải đồ ít.
Vui là chính !
Micron B
TÍCH CỰC
6 năm
Chưa cần thiết, việc nhà cũng có bao nhiêu đâu, động tay chân cho bụng đỡ bự!
cái gì cũng có hai mặt lợi và hại của nó , chả cái gì vẹn toàn cả. Robot cũng vậy. Nếu mua nó để giúp việc nhà thì không nên vì rất tốn kém mà ko đc nhiều lới ích sử dụng như mong muốn đây. Nhưng Người Nhật hị làm được rô bốt tình dục giống y như con người thật. Rô bốt này thì mua được vì nó mang lại nhiều lợi ích về thể chất lẫn tinh thần hơn.
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 Vận động thì thiếu gì những hoạt động khác? 😃
@HIMYM Vừa làm công việc nhà cũng là vừa rèn luyện thể chất đó là một công đôi việc. Tôi thấy người việt nam vô cùng lười biếng và sống không có sự sắp xếp khoa học. Người nước ngoài họ làm việc này rất tốt.
HIMYM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Emranhieulam1990 Chụp mũ, nâng cao quan điểm. Thôi mình tranh luận với bạn thì phí thời gian 😃.
@HIMYM nói với bạn mình tốn thêm pin điện thoại , và gõ mòn bàn phím ảo mất.
_ Mình chỉ cần robot hút bụi lau nhà thôi, rửa bát tự tay rửa dc, giặt có máy giặt, kể cả giặt tay cũng dc, chả hiểu sao lười lau nhà 😁
24tr lại ko hiệu quả thì bán cho ma.
Còn 4tr thì đừng mua
tcmDuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng đang quan tâm con robot hút bụi, đang nhắm 2 con là neato connected hoặc con irobot romba 980, có bác nào đang xài 1 trong 2 con này cho e xin ít đánh giá đc ko ạ 😁
@cobfc Ít thảm sàn thì 960, nhiều thảm thì 980.
960 cày tầm 130m2 mới hết pin nên pin của 980 tốt hơn cũng ko làm gì hết. Neato thì ko biết nhưng nom vuông là thua tròn rồi. Dùng lâu thấy góc nhà khuyết mỗi tí tẹo vệt bụi còn lại vì máy ko với tới
@cobfc 1 vote cho neato connected. Mình đang sài và ko có j để phàn nàn. Đợt mua 13tr5 trên amabuy. Hút mạnh, sạch kể cả lông tóc. Tự tìm đường về sạc và sau khi sạc xong tự quay lại vị trí đang hút dở để hút tiếp. Có khả năng lập bản đồ những nơi đã hút để ko bỏ sót chỗ nào. Thêm cái là hình dang chữ D của Neato có thể hút sạch cả góc tường mà hình tròn ko thể hút dc. Có kèm theo tưởng ảo để chắn những nơi ko muốn robot đi vào.
@kelangthang182000 AmaBuy, là trang trung gian, mua hộ Amazon hả bạn ?

ổn không , Chi phí thế nào bạn ơi

mình xin thêm tí kinh nghiệm với
@bayba_x Bạn cứ vô amabuy và chọn hàng cần mua. Nó sẽ hiện ra tổng số tiền cần phải trả khi hàng đến tay người mua. À lộn con robot thì mình mua ở fado.vn nhưng bên amabuy cách mua cũng y chang, có món rẻ hơn có món mắc hơn. Hàng nguyên seal.
@kelangthang182000 À mình thanh toán trước bằng thẻ tín dụng vì thanh toán sau phải đặt cọc lằng nhằng và mắc hơn. Mình từng mua hàng trên 2 trang này và thấy yên tâm.
kukai
TÍCH CỰC
6 năm
Trước thì 1 tuần phải lau nhà 2 lần. Từ ngày có con robot, 2 tuần mới phải lau (bằng cây lau) 1 lần.
HN cực kì ô nhiễm kk, bụi đâu ra ko biết ngày nào cũng phải đổ bụi (toàn đổ toilet).
Ko có robot mà hít vào phổi hả, đâu phải chuyện sàn nhà có bụi hay nhìn thấy bụi đâu
Có. Một robot giúp việc nhà rất tốt. Không chỉ nhẹ việc hơn mà nó còn có thể trông trẻ em và người già, giúp trẻ em học bài. Nó cũng không ăn trộm đồ của chủ nhà cũng như không bạo hành trẻ như một số người giúp việc xấu xa.
kukai
TÍCH CỰC
6 năm
@nghaimin Mỗi tội nó hay đòi thay "vỏ" và phát ra "tiếng ồn" ngay cả lúc không làm việc.
Nhà có 40m2, mua robot hút bụi phí cả ra 😔
Nhà mình 2 tầng mua 2 con này, chưa bao giờ mua cái gì mà thấy đáng giá như con robot hut bui irobot 880 vs 980 . Ngày nào cũng làm việc . Chắc phải đến 1 tháng ròi mình không lau nhà
@bayba_x Nhầm 980 - 550$ , tỏng hai con hết 800$,
@tranquan1988 Cho mình xin link bán e 880 giá 270 $ với bạn ơi. Mình tìm hoài ko có. Còn amazon bán giá cao hơn nhiều quá
@tranquan1988 đã trót giúp rồi, nói thêm giúp mình tí nữa nhé. Thanks bạn vô cùng

1. Ebay ko ship , mình tự tìm dịch vụ Ship Ebay phải ko bạn nhỉ.
  2. và một điều , tự mua nước ngoài về thì hên xui, lỡ có trục trặc thì tự chịu, ko có ai mà sửa. tự chơi tự chịu, vì giá đã tốt hơn trong nước ( có bảo hành ) rất nhiều 😁 (

[ Seller refurbished - US $289.99
    Units have been refurbished to 'LIKE NEW' condition and individually tested for product performance ” ]

hugo18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bac nào mua roi share thong tin model, giá về tay VN, cach mua voi ah, thx 😁
Mẫu mình mua gần giống mẫu này nhưng đời cũ hơn thì phải ko có chức năng sấy, còn model cụ thể mai lục tìm mới có dc. Giá lúc mua chính xác là 15tr nhé các bro, chỉ số thì nhà bán hàng cung cấp đầy đủ cả mn có thể đọc tham khảo.
Mình mua dòng cũ hơi máy này, ko có chức năng sấy nhưng cũng ko cần thiết, rửa xong mở cửa ra là chén dĩa đã khô rang
@Quannguyen1989 Chất luọng rửa sao bác, sạch ko ạ, với xếp vô dễ ko bác oi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019