Bạn có thể chạy đa nhiệm trên Galaxy Note 4 như thế nào? Cửa sổ, chia đôi màn hình, kéo thả...

Duy Luân
25/10/2014 1:34Phản hồi: 435
435 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sự thật là mình đã bõ time ra đọc cmt đến trang thứ 12/16.
có tiếp thu thì mới lớn lên được đúng không, và nhận thấy 1 số người chẵng chịu lớn lên gì cả 😃
Nói thẳng ra là mình mới mua NOTE 3 dc 2 tháng, lúc trước toàn xài Android nên xài NOTE 3 không vấn đề gì. và mình hài lòng với NOTE 3. Các bạn cứ nghĩ thử xem "dư thừa" tốt hơn hay "đủ" là tốt hơn? Bây giờ là "dư thừa" nhưng có chắc cả đời là "dư thừa" không? hay tới lúc cần thì không biết đào ở đâu ra để xài. SỰ THẬT LUÔN LÀ THẾ.
TÔI đang xài NOTE3 và thích SS vì tôi là BOY và là sinh viên năng động của thời đại Công Nghệ phát triển, nhưng tôi lại tư vấn cho bà chị ruột xài IP6 vì là GIRL đứng tuổi, nhu cầu đơn giản, và đặt biệt là chị tôi rất thích "chãnh" với bạn bè điều mà đa số GIRL nào cũng thích.
TÔI không vì bản thân thích SS và xài NOTE 3 mà tư vấn cho chị mình mua NOTE 4, xài điện thoại là theo nhu cầu bản thân.
VÀI LỜI NHẮN NHỦ ĐẾN CÁC BẠN LÀ "HÃY LÀ NGƯỜI TIÊU DÙNG THÔNG MINH, ĐỪNG ĐỂ CÁC HÃNG THAY NHAU MOI TIỀN TÚI CÁC BẠN" những lời này tôi nói không dưới 3 lần ở TT này rồi những vẫn như "nước đổ đầu vịt"
chắc đó cũng là lý do mà 40 sau VN từ nước giàu hơn HQ lại trở thành nước "đang phát triển"
bạn cứ chê sản phảm họ làm ra, nhưng họ cứ giàu lên >>> thì điều đó chỉ chứng tỏ cái đầu của bạn không bao giờ hơn được cái đầu người ta đâu mà phán xét người ta. THÂN!
@mjt1703 Chuẩn.
Note 4 năm nay có rất nhiều thứ để khám phá, mình dùng 3 ngày rồi mà vẩn chưa trải nghiệm hết
Như thế này có được chưa mà các bác chê note 4 ghê thế.
http://m.24h.com.vn/thoi-trang-hi-tech/top-10-dien-thoai-thong-minh-tot-nhat-2014-phan-cuoi-c407a667644.html
Riêng về khoản này thì app gọi note4 bằng cụ! Còn các dòng máy khác gọi bằng ông! Màn hình to thì phải như vậy mới đỡ phí cái màn hình! ☺
Ước gì 7+ cũng có cây bút.
Note 4 quá đỉnh, quá hoàn thiện nên bọn anti ko biết chê gì. Rồi cũng cố gắng chê để trở thành những chú hề. Cũng cảm ơn mấy chú anti đọc tinh cmn tế mà cười vỡ bụng.
anhtk07
ĐẠI BÀNG
9 năm
iphone mà làm đa nhiệm thì lại chả bảo là đi đầu, tiện ích..blah...blah
Bị hố cái vụ dép úp lên mặt vẫn chưa sợ.
😁:D
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bây giờ đẳng cấp là úp dép lên mặt. Hô hô!
nhoxcutengox
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều thánh so sánh doanh số.
Em đố ip6+ và 1 số phablet của hãng khác cộng lại mà bằng doanh số dòng Note của SS đấy. Cùng phân khúc phablet em đố đứa ifan, anti nào đưa ra doanh số cuả Ip6 plus + phablet của các hãng khác mà.có doanh sô ấn tượng như Note 3, Note 4 đấy, Note 2 nữa.
Em đố thánh cuồng nào hết đường lại lôi doanh số Note 4 ra so với toàn bộ ip của Apple mới ra vừa rồi.
Ip6plus bán được 1 cái nhưng Note 4 nó bán được tới 20 cái cơ.
Đố thánh anti và ifan nào dám mở miệng ra so doanh số cùng phân khúc với Note.4 đấy.

Sent from my SM-N910S using Tapatalk
Đến h em vẫn còn xài cái ip 3gs 32GB huyền thoại 7 năm tuổi đây và chả có gì phải phàn nàn cả :3 :3
@Adam ha Bạn đúng là người chung thủy. Hy vọng e nó được yêu bác dài dài
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Adam ha Kẻ thù của táo đây. Ai cũng như bác thì táo nó phá sản sớm.
Trước đây mình đã từng rất thích tính năng này trên Tab S nay nó còn được cải tiến rất nhiều như này trên Note 4 thì còn gì bằng nữa nhỉ.
Mới coi qua cái video trải nghiệm đa nhiệm trên Note 4 của tác giả Vật Vờ trên Youtube.Phải nói là rất chi tiết,nên mình chia sẻ cho mọi người tham khảo nè.
BKC_SG
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongthach Cái màn hình đa nhiệm này có thể mở tối đa được 7 cửa sổ khác nhau đấy.Phải nói là quá bất ngờ luôn.
Đẳng cấp để mua cái phone tốt nhất là đe biết mình có tiền rồi vào các fan chê nhau! Bài nào cung chém tơi ta! Đt nào cung đẳng cấp nhưng chưa thấy đẳng cấp tính cách ở người dùng ở cách nói chuyện và khiêm nhường!
Đừng vì mấy cái đt rồi chia re nhau bạn à

Sent from my ài phốn vuông đẳng cấp
Mình thấy nhiều bạn nói xạo thấy ớn về cái gọi là chiếc ĐT của công việc. Và mình khẳng định đây là chiếc đt chả phải thần thánh về công việc như nhiều bạn nói ngoại trừ nghe gọi. Và đt nào mà chả là đt của CV. Mình nhớ có bạn nói vô họp vừa ghi âm, tốc kí bla bla khi sếp hỏi khi việc lọc ra send sếp hoặc là lấy làm dữ liệu phục vụ cá nhân. Mình thấy lạ là: Tốc kí trên đt. kể cả MT bảng, nét viết trên thiết bị di động ko mảnh như viết trên giấy, và rất khó để viết nhiều chữ trên cùng 1 hàng và ngay ngắn. Đặc biệt độ phản hồi ko cao. Viết chậm ko sao, viết nhanh chắc chắn sẽ bị mất từ xót từ. 1 cái clip về Note 4 do anh mod gì đó trên tinhte cho thấy điều đó ngay cả khi tốc độ viết bình thường. Và tin mình đi tốc kí hữu hiệu và tốt nhất vẫn là sổ sách kèm bút viết chứ ko phải trên đt. Ghi âm. Bạn vừa ghi âm vừa tốc kí. Ghi âm làm j khi tốc kí nghĩa là bạn phải hiểu, nắm bắt nội dung cuộc họp rồi ghi ra 1 cách nhanh chóng nhưng vẫn đầy đủ và đặc biệt là những từ nhấn mạnh quan trọng, nghe ko hiểu tốc kí bằng trời. Mặc khác vừa ghi âm vừa tốc kí (kể cả trên MT bảng) sẽ hạn chế rất nhiều và mất nhiều thao tác, việc chia đa nhiệm còn làm giảm diện tích nữa đã khó nay còn khó hơn, ghi âm trên đt thì nói thật thà ko ghi âm còn hơn, kể cả khi đa nhiệm có tốt chăng nữa, khi bật nghe lại chả nghe thấy gì ngoaij trừ đưa vào khu vực gần sếp để cho rõ, bạn thấy đấy sếp nói ko nghe mà dám để đt vào nghe hộ, chưa kể đt có thể gọi bất cứ lúc nào, ghi âm trên đt mà làm như trong studio ko tạm âm, rõ ràng như mình nghe = tai. Còn ghi âm trên đt và tốc kí trên giấy thì cần j Note 4, đt nào mà làm chả đc. Và chung quy lại vẫn mâu thuẫn rất nhiều. Nó tốt thì tốt nhưng nình nghĩ mọi ng thôi ngay việc thần thánh hóa và nói xạo này đi.
@umbalaxibua2811 Đa số những người chém như thế là cho vui thôi.
Vào phòng họp, nhất là họp với khách hàng, mà nhìn thấy ông nào lôi phone ra ghi chép thì mọi người cười cho thôi
Chủ thớt có bài review chi tiết nhỉ?Bữa giờ thắc mắc không biết cái đa nhiệm này sử dụng có gì khác biệt trên Note 3 không?Giờ thì đã nhận ra được vấn đề rồi.
Mình đã được trải nghiệm qua tính năng đa nhiệm này của Note 4.Kết nhất là cửa sổ đa nhiệm theo kiểu icon như máy tính rất tiện lợi.
Thực ra các bạn chê thì chê, chia đôi màn hình không thường xuyên hữu dụng trong nhưng có 1 số tình huống mình thấy rất đáng dùng.
Ví dụ các bạn dùng iPhone như mình hay phải chuyển qua chuyển lại giữa app Mail và Calendar khi nhận được email hỏi là ngày này giờ này có rảnh ko để họp chẳng hạn.
Mình dùng app Acompli thì giải quyết được việc này nhưng đúng là nếu 2 app chia đôi màn hình thì sẽ dễ nhìn hơn đáng kể. Nếu iOS có tính năng này thì mình nhiệt liệt ủng hộ, bị kêu là làm theo cũng không sao vì nó đáng để học tập
dongvadong
TÍCH CỰC
9 năm
Vừa mới thử cái chế độ S-Heath ( Chế độ kiểm tra sức khỏe) của Note 4. Kết quả thật bất ngờ và rất thú vị. Nó bao gồm rất nhiều chức năng kiểm trả sức khỏe cho chủ máy. bao gồm, Máy đếm bước, tập thể dục,cân nặng, ngủ, UV. Thức ăn
Nhưng ấn tượng nhất vẫn là chế độ đo nhịp tim, đo nồng độ oxi trong máu, và đo cả mức stress. Kết quả là mức độ chính xác đạt 99%. Nhịp tim thì chuẩn rồi( mình đo xong rồi lên dùng máy đo nhịp tim thì chính xác 100%) Mức độ stress thì mình bị stress hơi nặng 80/100, cho đứa cháu đo thì stress ở mức trung bình 50-100.
Mình cầm trên tay đi từ tầng 3 xuống tầng 1 loanh quanh mất 174 bước, và tiêu thụ có 9 kcal. Trong khi mục tiêu của mình là 10000 bước và 1233 kcal.
Nói chung cái này phải nói là thực sự hữu ích. Nếu có đồng hồ đeo tay kiểu như Apple watch thì còn kiểm soát được cả giấc ngủ.
Mình thấy thực sự ngạc nhiên với những gì mà chế độ S-Heath này làm được. Nhất là những ai chơi thể thao và có mục tiêu tăng, giảm cân.
Những ai đang dùng Note 4 hãy đăng ký vào mục S-Heath và tự theo dõi sức khỏe của mình nhé. 😕
VnPro268
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết kéo thả cửa sổ xuống như vậy có dễ không ta?Có bị dính tab không nhỉ?Ai trải nghiệm rồi chia sẻ cho em biết với.
Tính năng đa nhiệm này thực sự hữu ích trong quá trình sử dụng.1 bên dùng để check mail còn bên kia coi phim chắc sẽ tiện lợi lắm nhỉ.
lilkool_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nụ Hôn Cuối check mail thì check mail coi phim thì coi việc việc gì phải đa nhiệm. nói chung vẫn thấy không cần thiết lắm.
@lilkool_boy Bạn xem ví dụ về mail và calendar mình nói ở trên ấy.
Đang check mail mà càn xem lúc nào rảnh thì 2 cửa sổ tiện hơn chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019