Bạn có thể gửi ảnh vi phạm giao thông cho Công an qua Facebook để phạt nguội

thanhtung6868
30/10/2019 12:37Phản hồi: 207
Bạn có thể gửi ảnh vi phạm giao thông cho Công an qua Facebook để phạt nguội
Theo báo Vnexpress thì từ ngày 30/5, Công an thành phố Hà Nội sẽ tiếp nhận thông tin của người dân về an ninh, trật tự, tác phong cán bộ, chiến sĩ... Thông qua trang Facebook.com/conganthudo, hình thức ghi nhận là thông qua tin nhắn gửi về trang Facebook, nội dung tiếp nhận dưới dạng văn bản, hình ảnh, video clip, ghi âm. Và qua một thời gian hoạt động đã có rất nhiều trường hợp vi phạm được xử lý thông qua các thông tin mà người dân cung cấp.

Những thông tin được gửi sẽ được tiếp nhận và phân loại cho từng đơn vị cụ thể, vì vậy với các trường hợp vi phạm giao thông hay kém ý thức chấp hành luật lệ giao thông mà các bạn thấy và có hình ảnh cụ thể thì có thể gửi về trang Facebook nêu trên, để cơ quan chức năng có các biện pháp xử lý nhắc nhở thích đáng, tăng cường ý thức tuân thủ luật lệ giao thông. Ở trên trang Facebook của Công an thành phố Hà Nội mình cũng có thấy nội dung đăng tải xử phạt các xe vi phạm với nhiều lỗi khác nhau từ thông tin được cung cấp trên mạng xã hội.
Nhắc lại địa chỉ các bạn có thể gửi thông tin phản ảnh đó là Page Facebook theo link dưới: Facebook.com/conganthudo

Tham khảo: Vnexpress, FB CA TP HN
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi rồi Lượm ơi
@xinchao Hydro Anh hùng bàn phím có cơ hội thể hiện rồi bác ạ
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@xinchao Hydro các anh đói cơm khát nước phô tô xốp một miếng thôi là ăn no luôn gòi
@xinchao Hydro đươc nè, đi gặp cảnh mấy anh giao thông vừa chạy xe máy vừa nghe điện thoại, chạy xe dàn hàng 2 nói chuyện..., lấy xe của người vi phạm chạy nẹt nẹt cái pô, ko đội mũ bảo hiểm....
Cái này hoàn toàn ủng hộ luôn nhé ACE CA
Hornet600
TÍCH CỰC
4 năm
Tại sao không có tại Tp HCM vậy
Mr.ZP
TÍCH CỰC
4 năm
@FatKid Thì thử nghiệm phải có thời gian chứ bạn. Đâu phải làm vài tháng là có kết quả tốt liền. Không chừng từ tháng 5 tới giờ fix biết bao nhiêu lỗi và sai biết bao nhiêu thứ đấy. HCM đông dân lắm, đem vô áp dụng mà ko khéo thành trò cười đó.
@Hornet600 Nhớ trước xem thời sự có nói SG có làm tương tự trước rồi mà
Phu Vu 1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicktorbui Có mà là mấy a csgt quay chứ không phải người dân
@FatKid Vậy à bác. Hôm đấy mình nghe loáng thoáng là người dân gửi về, xong bên csgt phàn nàn là mờ hay khó xác nhận
Thằng nào bị phạt nhiều, biết được thằng mách lẽo. Nó húng chó lên thì nó lại đấm cho.
laithieugia
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hắc Bạch đánh người phải có tiền thì mới nên đánh nhé.tưởng thích đánh là đánh à.đánh người ta dc vài ba đấm lên đồn xanh mắt mèo,chạy ngược chạy xuôi vài triệu tiền phạt vài triệu tiền bồi thường thì dm lần sau có cho tiền cũng trả dám đánh.mấy cái thằng hung hăng hơi tí thì doạ người thì đéo hiểu sao toàn mấy thằng khố rách áo ôm.
tuanktmt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tình Lê Manucian cái này tôi từng gửi video rồi nhé. CA sẽ hỏi người gửi video hay hình ảnh là thời gian, địa điểm rồi nó kiểm tra chứ k làm bừa dc đâu. mà gửi không đúng sự thật cũng bị xử lý nhé. 1 ngày họ tiếp nhận nhiều nhưng họ phải kiểm tra các thứ mới ra quyết định cả tuần đấy.
@Tình Lê Manucian Dĩ nhiên có thành phần làm sai mà tư thù (nghi hàng xóm báo cáo) rồi manh động, nhưng nó sẽ sớm được “chọn lọc tự nhiên”.

Luật pháp phải được tôn trọng.
@Tình Lê Manucian muốn là đấm dc chắc
Chà ứng dụng mạng xã hội rồi
@Penn Thuần tàu chỗ nào??
alexnam
TÍCH CỰC
4 năm
@tuan195199099 mình ko biết nhưng bác nên cài song song 2 app WeChat và Zalo 1 thời gian sẽ thấy nhiều thứ 😁 nói nhiều mất hay và cũng ko ai tin :D
Chế Ba
ĐẠI BÀNG
4 năm
@th04d0ng Tại sao phải thuần việt? cái nào tiện thì dùng. Ngày xưa cũng vì Việt hóa mà cả 1 đám sanh ziên IT thực chả ra hành!
Penn
TÍCH CỰC
4 năm
@tuan195199099 Dân công nghệ ai cũng biết deal giữa tencent và zalo/vinagame cả.
mấy thằng đi ôm bình xăng lấn làn oto chết với anh 😁
@dontask123 Oto thì 1000 xe thì mới có 1 xe vi phạm, mà chủ yếu lại là xe dịch vụ đặc thù như taxi, grab. Còn 1000 xe máy thì hết 999 xe vi phạm, chạy ngu và chạy ẩu, mà hễ động tới là nhãy đổng lên đổ thừa oto thế này thế kia, bảo dân trí thấp thì tự ái
@caffeinezzZ mở miệng ra là bần nông vcc, "đi xe đạp leo lề cho khỏe" là hiểu cái kiểu chạy xe máy của mày như thế nào rồi
LEHUYEN
TÍCH CỰC
4 năm
Ủng hộ, không biết có phạt nguội cả đội biển xanh - đỏ không ta
@htson16 Biển xanh bị xử toàn của mấy bọn làm công ty, với quèn quèn thôi. Có thấy cái 80 nào bị xử đâu =))
@LEHUYEN Phạt vào kho bạc rồi lấy ngân sách bù ah?
@LEHUYEN Biển số trắng mà rơi vào số đẹp thì cũng thuộc dạng quen biết nên chẳng dám phạt đâu.
LEHUYEN
TÍCH CỰC
4 năm
@htson16 Lớ ngớ nó cho ban nick Facebook luôn chứ report gì
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
Mình lại mong đợi mở thêm website để có thể tra cứu, xác định tiền phạt "nộp phạt tại chỗ" có chắc chắn được đưa về Kho bạc không. 😁
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
@Jason Nguyễn 2018 Nhiều biên lai khống lắm
@dntphuc Cẩn thận thì bạn mang đến kho bạc nộp trực tiếp
dntphuc
TÍCH CỰC
4 năm
@kehuydietngo Thế thì lại tốn thời gian quá bác ạ.
hiepsicoi
TÍCH CỰC
4 năm
Đứng trong phố cổ canh chụp không đội nón bảo hiểm có mà hết bộ nhớ máy haha
Luật pháp VN chỉ mang tính chất minh hoạ.
@thanh.vohong Minh hoạ khỉ gì. Tùy chỗ lão nhé. Tớ đọc thấy ở đây lắm ông chê chính quyền. Tớ đi nhiều chỗ rồi, tốt hay không tốt là do con người chứ k phải là con ngươi.
Chỗ tớ không có chim mồi, không có hối lộ, đường sạch sẽ, không BOT, cảnh sát lịch sự với người lương thiện, cảnh sát giao thông rất biết điều, hôm nào cũng bắt xe đoạn gần nhà nhưng nếu nhà nào buôn bán là họ né ra, dắt xe qua chỗ trống để không ảnh hưởng mặt tiền, vậy cụ còn muốn gì nữa?
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dino_su Nó vẫn là 2 chiều, cơ chế vào công an vẫn phải chạy chọt, lương thấp thì ắt có tham nhũng. Nếu trả lương xứng đáng với sức lao động, cùng phạt nghiêm các trường hợp vi phạm - thì sẽ khác
@hieunhi không răn đe dân đen thì răn đe ai hả bạn? đã ăn cắp dù lớn hay nhỏ thì là quy vào tội trộm cắp đi tù là đúng rồi, ăn cắp 1 lần thì chắc chắn có lần 2,3,4... vào đó cải tạo cho tốt mà nhiều khi ra rồi lại ngựa quen đường cũ.thằng cán bộ nào tham ô rồi chạy thoát được không,vào bốc lịch mấy chục năm đến chung thân.đảng viên ấu dâm đó là do cái bản chất con người nó đã như thế chứ có phải ai vào đảng cũng như vậy.Suy cho cùng thì đều do bản chất lòng tham mỗi người thôi, ai cũng muốn giàu có nên không từ thủ đoạn
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@lenam098 Ak cụ phải bảo chỗ cụ ko có, chứ chỗ cụ ko có ko phải các chỗ khác đều ko có. cụ đã bh phải đỗ xe nhặt cục gỗ chắn ở gần vạch liền chưa? b rồi taxi bật cảnh báo đỗ ở làn xe máy, lách ra để trách là đè vạch!!! 😁. Đó là 1 trong số hàng ngàn ví dụ, tất nhiên Vi phạm luật gt em ủng hộ nhiệt tình phải phạt, ko phải cổ xuý cái lỗi vi phạm gt :D
vanbien86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Link fb viết sai rồi, nhưng đường dẫn link thì vẫn đúng . fb.com/conganthudo , chứ ko phải congdanthudo nhé.
Anh em với nhau đừng làm thế chứ
Mong là sẽ sớm có trong TPHCM. very nice
thế này thì tha hồ vày thằng bạn r
ricky0090
TÍCH CỰC
4 năm
Phạt mấy thằng tung tin đồn nhảm nữa. Ghét bọn này nhất.
@ricky0090 Bọn đấy bị phạt nhiều rồi mà. Cơ mà nhiều vô kể nên mấy vụ gây chú ý dư luận nó mới xích thôi chứ làm hết thì bn nhân lực cho đủ
axyzoptions
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có chút bonus cho người report sớm nhất thì ngon
@axyzoptions Bằng khen 😃 😃
khoa318
CAO CẤP
4 năm
@axyzoptions Ở Đài Loan thì có ăn chia hẳn hoi với người report đó 😁. Nên dân tình nó có hẳn cả 1 cty chuyên đi rình cắn trộm tự tội nhỏ đến tội lớn. Nên dân Đài họ ý thức hẳn ra hehe.
@khoa318 cái này đáng lẽ phải triển khai đồng bộ từ bộ xuống địa phương, người dân chỉ việc gửi qua app nào đó, và chia doanh thu xử phạt lại cho người tố cáo. lúc đó ý thức người dân tự động nâng cao vì ở đâu cũng có công an

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019