Bạn có thể rút nhanh USB mà không cần nhấn "Safely Remove Hardware", nhưng cũng đừng nghịch dại

Duy Luân
8/4/2019 22:21Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hợp wp
TÍCH CỰC
5 năm
Usb h cng rẻ 3.0 16GB có 100k hỏng mua cái mới lo gì, chỉ tiếc bộ phim nhật vừa copy vào thôi
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
Việc này chỉ chắc chắn là sao chép dữ liệu hoàn tất nhằm tránh mất mát dữ liệu thôi. Chứ ai bảo rút thẳng mà làm hư usb thì đúng hài. Mình xài bao nhiêu năm nay chả bao giờ chọn remove gì cả. Usb chỉ hỏng khi để quên trong túi quần rồi đem đi giặt thôi. Haha
có lúc tắt đc có lúc không tắt được mà bác
Mình toàn rút luôn chả sao vì usb của công ty
Nên kết luận chả sao cả vô tư
Lâu lắm rồi ko dùng đến usb. Cơ bản vẫn tất mới rút, 30% số lần ko tắt đc thì rút luôn.
Vầ tất nhiên cũng đừng đút USB của người lạ vào, có ngày mang hoạ sát laptop.
revention
TÍCH CỰC
5 năm
Đó giờ xài usb toàn rút luôn chứ hiếm khi safely remove. Tới giờ chưa bị mất dữ liệu.
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
5 năm
ủa giờ vẫn còn có người dùng usb hả, hôm rồi đi tìm cái usb làm boot cài win mà mượn khắp nơi ko ai có
Hồi đó giờ toàn rút ra cho lẹ. Và 2 lần đua đòi bấm nhấm cái gì chứ k phải safety remove. Cuối cùng 2 usb đó vĩnh viễn k còn hiện lên nữa. Cắm máy nào cũng k lên. dù đèn sáng đầy đủ. 😁
hailua1570
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau khi tớ hỏng mấy cái USB thì tự nhiên có thói quen Safely Remove Hardware
Lúc nhét vào thì mới xin. Rút ra có ai xin báo giờ
Chưa bao giờ :v chỉ có đang copy là k rút
p950q
TÍCH CỰC
5 năm
Cái như trên hình chủ thớt là vào đâu để tìm nhỉ?
cách cũ cho lành 😁
yunaka_8x
TÍCH CỰC
5 năm
Ngày nào cũng rút rồi cắm hơn chục lần mà chẳng cần safely remove , cơ mà mấy năm nay usb vẫn chạy phà phà, chẳng sao.
hocleloi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Usb trước giờ toàn rút ngang, nó bền và lì như trâu, giống như tôi luyện cho nó vậy. Còn mấy cái remove các kiểu để ý là nó mau hư
_ Like vì ảnh Thinkpad 😁
Hay nè, giờ mới biết
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này gọi là hên xui, xui là xong hehe
- Nước nào gần kế bên USA
- USB

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế