Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bạn có thể trang trí chiếc điện thoại Windows Phone 8.1 bằng những cách nào?

Duy Luân
9/8/2014 23:16Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trag trí gỗ 😁
Thêm vào cho xôm tụ 😁
android có rất nhiều kiểu nhưng đổi đi một chút lại thấy ko ổn định => nản
vs wp thì xếp hình là một nghệ thuật, và ng xếp cũng là nghệ sĩ 😁 liếc qua thấy mấy bác xếp hình ngon phết nhỉ :D
sao bài chia sẻ màn hình là các loạt bài làm thế nào để màn hình đẹp bb10 và wp8.1 có rồi còn ios và android nữa

............................................................................................................

WP Bạn có thễ ngồi cả ngày vọc vạch các kiễu mà không biết chán..
Cái giao diện này là cái thứ n mình đổi.
Bài viết còn thiếu nhiều thủ thuật lắm.
Mình thích WP và mình tôn trọng Os khác nhưng quả thật với wp mình chưa bao giờ biết chán là gì cã.Hơn nữa mỗi ngày có cái đễ hóng đễ áp dụng vào khã năng sáng tạo chứ dùng mấy OS kia cả ngày mình ko thèm ngó điện thoại.zz

....................................................................................................................

Sr ko biết rộp ảnh.
@xTwinx bạn ơi, cái ứng dụng lịch mà cho thấy lịch cả tháng là gì thế?
quansy
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái vụ này hay nè

ảnh này hay quá :3

ảnh này hay quá :3
cách trang trí sáng tạo cho wp mới học lỏm đc image.jpg
@vanvuongteach đâu ra vậy bác đẹp nhỉ
@jack_hard369 để hình nền đen,sắp xếp màn hình wp trước theo ý bạn, chụp ảnh màn hình, chép vào mát tính. dùng ps chèn mấy cái hình tròn màu vô chỗ các icon. chép lại vào đt, cài làm hình nền và tận hưởng.
mấy chú không có tính sáng tạo là chuyên gia cứ suốt ngày tuỳ biến, tuỳ biến. thực có biết làm cái thames cho android đâu có dễ dàng vậy. chỉ ăn sẵn thôi ( cho gì ăn nấy)
Chuyển từ android sang wp xài 3 tháng (lumia 820) -> hơi bị chán ... tùy biến hơi kém ... hdh hơi ngu ... pin hơi chuối ( tùy máy do máy pin có 1650 mA) ... nghe gọi hơi tửng ... lấy số danh bạ lấy cũng hơi phiền.
Được cái chụp hình Carl Zeiss "đẹp" ra phết ... máy chạy mượt ít lag
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
cái home screen của wp khi để wallpaper thì trông rối tung mắt và xấu thế kia sao nhiều bác thích ghê nhỉ
mbgi.125
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình đang dùng android nhưng có money thì mình cũng xúc về một e wp, nhưng mình sẽ không đưa ra gạch kín hết màn hình thế đâu, không đặt hết gạch thế kia, mà trò chơi, app nghe nhạc cũng nhóm vào thư mục
Để gạch đầy như kia nhìn rối kinh
wp có phong cách riêng của nó
Đọc những lời bình loạn của các bác em thấy đắng đắng...... vải cả tinh tế 😕
cá nhân mình dùng lumia 920 ngay từ những ngày đầu đã cái đặt vọc vạch lên wdp 8.1 gdr1 thấy rất hay.wdp 8.0 truoc mình dung cung cảm thấy hơi gò bó.nhưng h lên 8.1 gdr1 dùng quá ok luôn.
làm sao để hiện lịch thấy đc các ngày trong tháng ở ngoài live tiles vậy các bác
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cá nhân mình thì chẳng chê cái giao diện nào cả, m dùng android nhiều rồi giờ đổi gió sang wp :v. Sở thích thôi. ai thích cái nào thì cái đó tự yên sẽ đẹp thôi, còn mua đt vì thấy trên mạng người ta khen cái này đẹp cái kia đẹp gọi là đua đòi và đó là sở thích của người khác
thực ra trang trí chỉ phực vụ các thím thích ngắm máy hoặc trưng máy là chính Xd, đa phần thời gian sd thì 1 là trong app, 2 là liếc đồng hồ, hết.
Vì thế m thích WP nhất vì cái giao diện dễ nhìn, liếc qua phát biết app j với app j, cuộn lên cuộn xuống cũng đơn giản và dễ hơn so với cuộn ngang của android ( dùng 1tay)
@Duy Luân : Sau khi lên bản U1 (mình chưa cài Cyan) thì con 1520 của mình ko thể mở hay chụp camera bằng phím cứng được, nhấn muốn lún phím mà nó chỉ lấy nét chứ ko chụp. Mọi người cho mình xin hướng giải quyết. Cám ơn nhiều
vietsnam
TÍCH CỰC
10 năm
@andypacpac Bạn cứ resert rồi cài Cyan thôi.
thực ra MS muốn các thiết bị đồng bộ nhau. dùng một con lap win8 + 1wp8 các bác sẽ hiểu. tất cả các hãng đt ngày trc cũng chỉ muốn cái đt n giống cái máy tính thôi. và MS đag làm rất tốt điều này. các icon của ios bb10 hay android cũng chỉ là muốn cái đt trông giống windows xp hay win7 ngày xưa mà thôi. còn bây h là thời đại win8 r. nói chung là cứ dùng. k thíc thì đổi gió. sau này thấy hợp hđh nào thì dùng hđh ấy 😁
WindowsPhone 8.1 : Laptop = Phone 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019