Bạn có thích dùng chuột Apple Magic Mouse?

Duy Luân
3/9/2018 22:3Phản hồi: 504
504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MasterMinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu dùng vs màn hình ngoài + mac thì siêu ngon. Lắc nhẹ cái ra desktop, xong chuột phải ( context menu).

Nhưng khi chơi game thì khuyên là ko nên xài. Kẻo đập chuột xuống là tach.
mromega
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mua cả 3 món peripherals cho mac, nếu xếp về độ hài lòng thì magic keyboard >trackpad 2 = magic mouse 2. Rất ấn tượng với chất lượng của con keyboard mới, vì dùng USB C nên mình đành bỏ con mech key corsair và mua con này, nghĩ là con này sao ngon bằng mech key nhưng cuối cùng phải thật sự ngạc nhiên. Kế đến là trackpad 2, biết nó ngon từ lúc đọc review trên reddit nên ko có gì lạ, với lại kinh nghiệm từ hồi mua trackpad 1 là đã biết bản 2 phải ngon hơn rồi, haptic feedback rất tốt, vuốt rất sướng tay, tuy nhiên tay lúc nào cũng phải nhấc lên trên trackpad một khoảng nhất định, để lâu gây mỏi, thế là đi mua magic mouse 2
Đọc mọi review đều thấy rất negative về con mouse2 này, tuy nhiên do tò mò và có deal ngon nên quất luôn, ko hi vọng là nó sẽ xài được việc, cùng lắm lúc present thì click qua slide nhìn nó pro hơn tí thôi. Vậy mà sau 1 tháng xài thì đã thay đổi quan điểm:
-Form chuột ko ergonomic, cầm lâu cũng khá khó chịu, tới giờ vẫn thấy vậy nhưng ít.
-bề mặt dính dấu vân tay, mới mua nhìn như hàng cũ
-Gesture vô cùng tuyệt vời, chuyển đổi qua lại giữa các app fullscreen ko thể dễ hơn, dùng lướt web safari lại càng mượt hơn nữa
-Cực kì nhỏ gọn, bỏ gọn gàng vào túi quần, lúc làm present đụng nhẹ vào túi là qua slide mới.
Tóm lại Mouse 2 có thể khó chịu khi mới dùng, nếu chịu khó làm quen thì bạn sẽ nghĩ khác về nó, mình đã dùng razer lancehead wireless gần 1 năm, qua con này thích nghi rất nhanh
@mromega Form chuột ko ergonomic, cầm lâu cũng khá khó chịu, tới giờ vẫn thấy vậy nhưng ít. => đây là cái khó chịu nhất
mromega
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân haha thì trade-off thôi mod, được này mất kia, khi closed-clamshell với present thì mình mới xài chuột, thấy cũng không khó chịu mấy.
Đã sài rùi, tui ko bỏ em nó đc
al310n
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuột này đẹp nhưng không thích xài vì khó chơi game ^^! Và nó mang triết lý nhân sinh quan của Apple "muốn đút vào lỗ bên dưới thì phải lật ngửa ra" đi ngược lại xu thế linh hoạt "từ sau đút tới" của thế giới >< nên để chưng chứ không xài =))
Kyle.D
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng cả 3 đời chuột của Apple từ Mighty Mouse tới Magic Mouse 2, đang tính mua tiếp con màu đen nhưng để đổi máy màu xám đã. Chả có gì phàn nàn về chuột cả, mình chả bị vẫn đề gì về mỏi tay cấn tay hết. Tuỳ cách cầm chuột của mỗi ng thôi, xài lâu riết quen.
Hocxit
TÍCH CỰC
6 năm
@Kyle.D Tuỳ cơ địa tay thì đúng hơn, 100 người dùng 99 người kêu mỏi thì có cầm kiểu trời nó vẫn thế
Không thích dùng vì khả năng đáp ứng của nó thua bluetrack của Microsoft :d
Trieu@iv
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chỉ xài touchpad thôi, có xài thêm con Logitech Bluetooth mà ít khi đụng đến.
quangvfx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko thể dùng được. Chuyển sang em g703. Mặc áo vải thiết thực hơn áo của hoàng đe
kimhiepbg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình vẫn dùng đuợc bình thường, và cảm giác thao tác thấy thích. Mình đang dùng mac mini, và chủ yếu để đọc báo, và xem tài liệu thôi!
tuhai944
TÍCH CỰC
6 năm
Mồm lúc nào cũng nói luôn thiết kế cho trải nghiệm tốt nhất. THế mà con magic này như cccc ấy. dùng 1h di vài cái ko sao, chứ 1h di liên tục chỉ muốn quăng cmnd cho nhanh
😔
namng
CAO CẤP
6 năm
@=Tử_Hải= Bạn nhầm rồi, mình và nhiều người dùng con này 8-10h/ngày suốt năm không hề mỏi nhé.

Bạn cứ để 2 ngón trỏ và giữa dựa lên lưng chuột để di, còn 3 ngón kia thì nằm hẳn xuống mặt bàn quanh con chuột, cườm tay tì xuống mặt bàn mà dùng, bảo đảm dùng 10 năm ko mỏi. 😁

Thường mỏi là do thói quen cũ dồn trọng lượng bàn tay vào lòng bàn tay và dựa vào lưng chuột. Bây giờ lưng chuột dẹp lép ko có chỗ dựa sẽ gây mỏi.
Thiết kế đẹp, phù hợp vứi máy Mac, dùng ít, lướt web thì sướng chứ thao tác nhanh hay chơi game thì ko được.
nitz
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng ko thích Magic Mouse thì nào. Mua imac chọn Option Trackpad vẫn ngon hơn :d
tminhdn
TÍCH CỰC
6 năm
thích thiết kế, còn xài thì mình vẫn thích dùng con triathlon của logitech hơn :v
yeucodon
TÍCH CỰC
6 năm
k, đang vứt xó luôn vì 2 cái thanh ray kia nên lúc di ngang khó dùng kinh khủng
Logitech form vẫn ngon nhất
chaupa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingoftrungha chuột gì đây bác? cho e xin link tham khảo với
@chaupa G403 b
fishrs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingoftrungha chuột gaming thì lại chả form ngon hả bác haha
đi dùng ké mac nhưng rất ưng, không có chi phàn nàn về nó cả =)) có tiền sẽ rước cả bộ
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Đình Khương Khả năng là vì dùng ké nên bác chưa thấy được hết cái phiền của mm mang lại 😁
@fe_hanghieu cũng có thể lắm, nhưng mình tin vào apple sẽ không làm mình thất vọng =))
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyễn Đình Khương Mình cũng tưngf nghĩ như bác và cố gắng sử dụng để quen với mm2, tới tháng thứ 4 thì mình đã bán nó và chuyển sang xài Logitech master 2s và phải nói là pheeeeee 😁
@fe_hanghieu Mình nghĩ chủ yếu do nhu cầu sử dụng của mỗi người thôi. Nhu cầu sử dụng của bạn là gì?
subacu82
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dây nhợ lằng nhằng. Magic Mouse 3 sạc ko dây luôn đi. Làm cái bàn rê sạc ko dây luôn càng tốt.
không nha, cầm vào cấn cấn đau tay bỏ mịe :\
Cầm khó chịu lắm, trước giờ không dùng chuột hoặc có dùng thì dùng chuột không dây khác.
tero247
ĐẠI BÀNG
6 năm
Để cuộn trang web xuống thì mọi người đẩy ngón tay lên hay kéo ngón tay xuống? Theo mọi người thì Natural Scrolling là đúng natural hay ngược lại?
@tero247 ko có cái nào đúng 😁 bạn thích cái nào thôi. Mình thì dùng scroll kiểu cũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019