Bạn đã sử dụng điều khiến Camera của iPhone tuyệt vời chưa?

cuhiep
9/1/2015 12:25Phản hồi: 350
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ha ha.Cu Hiệp bị ném đá ghê qá đi.
Máy nào khác có thể làm tương tự và khoe đi anh em
lion922
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Sonltt Thì thằng kia nó cũng nói thực tế ko nhiều khi phải chỉnh như vậy rồi mà. Thím đưa cái tình huống phải chỉnh thì còn nói cm j nữa =))=))
phuan79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@moscho Có ai chửi bạn "đã ngu lại còn to mồm" chưa?

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@cuhiep miui v6 làm cái này tốt hơn. tý về up ảnh cho bác xem.
Chỉnh cộng trừ EV mà cũng phải post bài tự sướng sao :/
iP4 thì không có nhưng 4s lên iOS 8 là có
câu này nói chưa chuẩn và cũng khó nghe quá
ví dụ: người xài iphone IOS 6
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
Vãi. Hôm nay admin nhậu xỉn rồi lập thread à? Mất hết sự tôn trọng của member.
dinhchungcr
ĐẠI BÀNG
9 năm
rất hay nhưng mà đọc bài sai chính tả nhiều rất khó chịu bác @cuhiep à 😁
xmanonline
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhờ bác hiệp mới biết tính năng nay đúng là đếch có cái os nào dễ dùng như ios.
con gái mình gần 2 tuổi sài iphone ipad nhoay nhoáy
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
Bài này của bác Hiệp làm mình nhớ ngày xưa mấy cu ở cty mới mua iPhone 5 khoe loạn tính năng Panorama với mình. Họ nói: cải tiến tuyệt vời mà Android không có. Mình bảo: Kinh nhể? Để tớ thử mở Camera trên HTC Sensation xem có làm được không. Khi thấy mình cũng có. Mấy cu bảo: có nhưng không ngon bằng iPhone. Hay!
1- Đây là hình mình chụp bằng iPhone 6:

2- Và đây là của HTC Sensation XE :
manhhaVirgo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vietcad.77 Chụp hai cái hình ở 2 góc khác nhau để làm j thế ??? Bạn có đọc hiểu đc chủ top viết j ko 😃
@manhhaVirgo IQ có vấn đề ấy mà bác .Bài viết đang nói về cách chỉnh sáng trong điều kiện tối thì bạn ấy lại pos 2 tấm hình chụp ban ngày mới Thị Mẹt chứ :eek:
vietcad.77
TÍCH CỰC
9 năm
@manhhaVirgo Hiểu. Nhưng ý tôi là cũng đâu cần thiết thần thánh hoá iPhone quá thế chứ? Hiểu không? Tôi dùng cả Android và IOs nên không fan ai cả. Tốt thì dùng. Android có cái hay mà IoS cũng có cái dở
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lynhsilver.no01 Cùng câu hỏi, không thấy liên quan là sao ta...
Tai Cụp
TÍCH CỰC
9 năm
Biết mấy năm nay rồi :3
truong.qt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này là chỉnh sáng tối chủ thể được chạm vào cụ thể ở đây là khuôn mặt chứ không phải chỉnh sáng tối cả khung hình. Nhiều bạn không đọc kĩ bài cứ nhoắn lên
110080
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong.qt em thấy nó chỉnh sáng toàn bộ mà bác xem lại hộ cái 😆
poulevarq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@truong.qt kéo đến đây mới thấy dc 1 cmt chất lượng
ktnonstop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ae gạch đá dữ quá, may là mod lành tính chứ hâm dở như mấy ông mod bên Voz là ae ra đảo cả đám rồi =))
@ktnonstop Lành tính với dữ tính gì bác, nếu ở đây làm như thế là ko đc, người ta nói gì cũng phải chấp nhận bác ak, làm Admin hay Mod thì phải soi theo nội quy diễn đàn...bên vOz cái đó ko hẳn do gạch đá gì đâu hơi sai rồi
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
:eek: cẩn thận gạch đá giữ quá bác hiệp cho ra đảo cả lũ giờ , ối mấy e gái hay mấy bác ko vô tinh tế bao giờ ko biết đấy cứ ngĩ nó auto thì là ngon hơn tự chỉnh tay đấy
doanfd
TÍCH CỰC
9 năm
Mình dùng android trước mượn ip chụp nghịch thử công nhận có cái này hay. 1 vài máy android có đo sáng nhưng là đo sáng điểm thôi nhé, muốn can thiệp tiếp phải kéo thanh ev. đính chính bác trên kia là dòng zenfone chỉ có đo sáng điểm vùng chạm lấy nét, ko có đo sáng trung tâm và ma trận, riêng có dòng sky là có thể vừa đo sáng điểm này nhưng lấy nét chỗ khác. còn mấy máy khác muốn có kiểu đấy phải cài camera fv5 (tuỳ dòng có hỗ trợ ko). Một số hãng khác em chưa nghịch chưa biết, có bác nào biết thì góp ý cho ae, ko nên ghạch đá lung tung để thể hiện sự ngu dốt, nguy hiểm =))
Anh em mà chưa dùng cá này trên Camera của iPhone thì tự cảm thấy nhọ hoặc để anti họ bảo là khoe mẽ cũng đúng
Đọc đến đoạn này em không thể đọc tiếp nữa bác Cuhiep ạ. hài. Nói thật bài này Bác chỉ nên post lên FB thôi chứ post lên Tinhte này bác khinh ae TT quá. Sự thật mất lòng, Bác có ban nick em thì em cũng chịu.
Cái này mình không có ý kiến nhưng mở cái dữ liệu đối với iphone ko jabreak thì cũng lôi mấy bước, rồi android nó có cái màn hình home, cái nào hay dùng cho ra, mở máy cái là mở luôn, ai mà cài trên 30 app trên iphone, nếu không search thì chắc mất lúc mới tìm ra... Tóm lại là mỗi hệ điều hành nó có cái hay riêng, ko nên thần thánh quá!
whynot4444
TÍCH CỰC
9 năm
@lynhsilver.no01 vs mấy thằng cuồng thì xưng hô như thế cũng chẳng có gì quá đáng, văn hóa cùi xưng hô như thế xứng đấy, ai công nhận, thế giới công nhận nó có touch id, chứ k công nhận touch id nó tốt nhất nhé
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
@whynot4444 Và cả tinh tế công nhận bạn là seeder =)) đào mồ rồi chửi bới như đúng rồi =)) Sao không bợ đít ss tiếp đi =)) cảm biến vân tay copy apple kìa =))
whynot4444
TÍCH CỰC
9 năm
@ĐăngrousApple dang xai sharp, cha co cai dt nao cua samsung ca, sao k noi apple coppy cua may device japan di, seeder tao ah
@whynot4444 Thế bác search cảm biến vân tay đt nào tốt nhất hiện nay nó ra cái nào? Có mấy con nội địa, ngoại địa gì của bác k? Touch id bác có nói nó cùi, nó lỡm... thì cũng được thế giới đánh giá top 1 nhé! Apple nó copy thì việc đ** gì nó phải bỏ tiền mua lại cái hãng cung cấp đầu đọc vân tay tốt nhất thế giới?
Ps: Đã bảo xa nhà văn hóa rồi còn cãi bừa. Tham gia diễn đàn công nghệ mà viết k dấu như đứa mới được phổ cập tin học, "coppy" viết còn sai mà cứ thích nói tiếng anh!:rolleyes:
muốn chụp được một tấm hình đẹp thì ít nhất cũng phải biết chỉnh sửa chứ cứ đợi auto thì bố DSLR cũng khó có thể đẹp được chứ đừng nói là cam trên điện thoại, vì thế nên em không thích dùng auto cho lắm 😁.
Đội UX của Apple xuất sắc đến mức độ nguyên chất.
Công nhận hay mà ! apple không giỏi mà đối thủ quá bèo !
tunamdinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
từ này đ.. đọc bài của @cuhiep nữa cho đỡ bực
tưởng thế nào hóa ra cũng tầm thường vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119