Bạn đã từng bị vỡ màn hình điện thoại chưa? Chi phí sửa chữa nhiều nhất là bao nhiêu?

zyzy1908
26/6/2019 11:8Phản hồi: 337
Bạn đã từng bị vỡ màn hình điện thoại chưa? Chi phí sửa chữa nhiều nhất là bao nhiêu?
Như tiêu đề, anh em đã từng bị vỡ màn hình điện thoại chưa? Và chi phí nhiều nhất mà anh em đã từng phải bỏ ra để sửa chữa chiếc điện thoại của mình là bao nhiêu? Cũng không phải tự nhiên mà mình lôi chủ đề này ra mời anh em chia sẻ. Chuyện là cách đây vài ngày, 1 bạn mod "trẻ" đã vô tình làm nứt kính của chiếc Galaxy S10 mà cuhiep từng mua qua Tiki. Chiếc máy này có bảo hành rơi vỡ nên được giảm 50% chi phí sửa chữa + linh kiện, được báo giá khoảng 2tr khi gọi lên tổng đài. (giá gốc khoảng 4tr gì đó). Vì gọi được mấy hôm mà ông anh già không nhớ chính xác giá 😆, nhưng đại khái là chỉ giảm 50%, không bao hết. Chỉ có gói bảo hiểm mà bỏ tiền mua thì mới được bao hết, còn gói bảo hiểm rơi vỡ được Samsung cung cấp sẵn cho chủ nhân S10 series miễn phí khi mua máy thì phải trả 50%.

Lưu ý: Trường hợp này, máy chỉ bể kính ngoài. Cùng là bể màn hình như chúng ta hay gọi nhưng cần phân biệt rằng có trường hợp chỉ vỡ kính bảo vệ bên ngoài và trường hợp nghiêm trọng hơn là bể màn hình, chảy mực màn hình các kiểu. (với chiếc S10 này, giá ép kính bên ngoài khoảng 2tr, nên chung quy là xách vô hãng thay cũng tương đương giá mà được nguyên cái màn hình). Đợi bạn trẻ đi khắc phục hậu quả về thì sẽ chia sẻ cụ thể hơn cho anh em.

Riêng bản thân mình, chỉ có 1 lần chơi ngu, để iPhone ở bồn rửa mặt, xem video và "quánh răng". Kết quả: bẹp, nứt kính. 😃). Nhưng mình không sửa mà dùng tiếp cho đến lúc đổi điện thoại mới 😃). há há. Còn Anh em thì sao?

Hiện trường tai nạn thương tâm:
galaxys10-2.jpg galaxys10-1.jpg galaxys10-3.jpg
337 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa bị bao giờ nhưng nếu bị cũng không có ý định thay vì mình khá kĩ tính, thay sẽ không hoàn hảo như lúc đầu. Sẽ tìm cách đẩy nó đi và đổi máy khác 😁
coffeechanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi S10 Samsung thay màn là thay luôn khung đấy bạn
@dual1 bể lưng thì đeo ốp vào thôi chả ảnh hưởng gì bể màn mới khó chịu á.
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngo1988 Vì đợt đó nhiều bác dùng trần gần hết bảo hiểm lại làm vỡ mang đi thay mới nên hãng ngta giảm xuống 50%
dual1
CAO CẤP
5 năm
@boyngo1988 Mình ghét dùng ốp bạn ạ, cái ốp nó làm xấu cái máy nên mình mới nói là chịiu vậy á
4 củ mấy, lúc đó mới mua cái iphone 6 mới ra , được 2 ngày là bể.
cati99
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích sài máy trần và cũng rất lo bị rơi bể, nhân tiện cái ốp cũ cắt ra bảo hiểm 4 góc hên xui
trieuluu
TÍCH CỰC
5 năm
@cati99
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
@cati99 Xấu hơn cái ốp 72 lần
@cati99 Nhìn cứ như thớt dùng súng bắn keo bắn 4 góc
@cati99 Xấu tởm lởm, vô duyên nhin ngứa mắt vl
Note 9, nứt nhẹ 1 góc, màn hình die luôn, thay 5tr8.
Còn mấy cái bình thường 1-2 tr cũng nhiều.
hacklife
TÍCH CỰC
5 năm
@minh999 Lúc cáu lên em đập điện thoại, nên nó tan tành vậy đó bác
datbibi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hacklife Ổn lắm bạn, chả khác gì mới mua.
datbibi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoanggiang36 Mình thay tầm tháng 7 tháng 8 năm ngoái rồi. Giờ chắc giá tốt hơn.
kyledang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hacklife Nhất bác rồi 😆
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nằm đè lên nghe cái tách. Sáng sau thấy mất tờ 500k
hieu_hy
TÍCH CỰC
5 năm
Đã từng bị vỡ.,3000k
@hieu_hy hồi xưa tui xài iphone 5c lúc đó gọi nhật huy mobi tính giá thay là 1 tr 6 ! tui dùng ráng cứ kệ vì vỡ kính ngoài cảm ứng vẫn dùng bình thường !
va chấn đè chổ bể gây ép lực lên màn hình thì 2 năm sau loạn cảm ứng ! thay thì có giá 300 rẻ được 1tr3
Mindzi
TÍCH CỰC
5 năm
Mình ko bị nứt kính, nhưng bị em gái dán màn hình làm nguyên 1 đường thẳng băng trên Note 8,
Tính các kiểu như ra hãng, ép kính và cuối cùng là lột dán màn ra sài luôn, vậy mà thấy ngon 😁
@Mindzi Xài UV hả bạn
Chưa từng bị ko biết mọi người sao hay bị vậy. Tôi sài rớt ầm ầm. Có khi rớt từ tần 1 xuống cũng chẳng thấy vỡ màn hình chỉ bị móp cạnh các kiểu. Kêt cả rơi sấp mặt xuống sàn sắt cũng ko bị vỡ. Chắc do ăn ở rồi 😁
@ALO_BOY2005 Bạn mắc cười quá, 2 từ đó có khác nghĩa ko? người ta thích kêu sao kệ người ta người nghe hiểu là dc.
@Thành Viên Dấu Tên khác chứ... bạn không phân biệt được thôi, chứ nó khác tầng 2 là lầu 1 đó bác... bác hiểu nhưng thằng khác hiểu khác =))... Từ từ rồi bạn sẽ hiểu. Nói đúng rồi chứ mắc cười gì
Chọc chơi thôi. Just for fun
@Thành Viên Dấu Tên Khác nhau chứ bạn, tầng 2 thì tương đương lầu 1.
@ALO_BOY2005 Chính cmn xác.
hieu_hy
TÍCH CỰC
5 năm
Gần 3 củ con Nexus 5
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@Nghi Duong bác lầy quá .... em cũng vậy =))))
Nghi Duong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bkb_ct Miss hiếu hỳ lầy cũng có thua ai, chắc cũng cả mớ ng nhìn lầm con ve của chỉ
@hieu_hy gần 4 củ con htc one năm 2012 😔(
kyledang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hieu_hy Ngồi thổi sml =.=
Vỡ nát...vỡ nát thật rồi.... tim vỡ theo màn hình....,nứt nhẹ 1 góc. Màn hình đổ đầy mực.
Rồi nhé 😔. Mình vỡ Nokia 8, ra trung tâm bảo hành không có để thay và thêm 5 triệu để làm cái Nokia 8.1
bloomerapp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đặng Hà Ngọc Nokia bác xài lâu chưa? Hơn năm rồi thì thôi lên đời em Nokia 8.1 xài cho sướng bác ơi
@bloomerapp Mình xài được hơn 1 năm. Mình thích thiết kế của Nokia 8 mỏng đẹp, màn hình vừa phải, kiểu thiết kế thuộc flagship nhìn đẳng cấp hơn. Nokia 8.1 hơi dày và màn hình hơi to.
dunglun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đặng Hà Ngọc Chính xác như bác nói luôn, hôm qua mới ra hỏi nè
nha luu
TÍCH CỰC
5 năm
Đó là lý do nên mua gói 1 đổi 1 khi rơi vỡ. Máy thay màn dùng chán lắm
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
Chiều vừa đi thay mặt kính cho con ipad air2 1tr4 @@.
@Hocxit Cái kính chắc 450k 😁
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@Bão Sài Gòn Air 1 400k còn air2 phải hơn 1tr bác ah
@Bão Sài Gòn Không tới giá đó đâu. Linh kiện bán rất rẻ, nhưng người ta làm phải đầu tư thiết bị, chi phí, rủi ro hư hỏng trong quá trình làm phải đền cả màn hình nên tính giá cao thôi.
Kaka0
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hocxit Bác thay ở đâu, con của em bể hơn năm roò, xài vẫn ổn mà làm biếng thay.
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@Kaka0 thay ở congnghe365 ấy bác. nó bể ít thì bác cứ dùng chứ thay xót lém 😁
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
Từng Bị vỡ màng tablet do giấu trong balo. Thay 2tr. Ko thay màng chỉ thay kính
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@qwert123451 Chắc air2 giống em
600k thay cho con Omnia i900 do chết cảm ứng
heoin225
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cưng như trứng, hứng như hoa. Không thể nào có chuyện đó xảy ra..
Nguyen30
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vỡ nát...vỡ nát thật rồi.... tim vỡ theo màn hình..... 2950
Chư bao giờ luôn.
chưa, cưng lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095