Băn khoăn hết sức băn khoăn luôn các bác ạ :'(

Jadson Huang
21/2/2016 16:15Phản hồi: 8
Tình hình rất ư nan giải là em cần mua một smartphone đáp ứng những điều kiện sau:

+ Thiết kế đẹp, nam tính càng tốt.

+ Chụp hình đẹp

+ Pin trâu > 3000

+ Âm thanh loa ngoài ổn 1 tí, tại vì em hay xem youtube nghe nhạc, đeo tai nghe nhiều dễ đau tai.

+ Có cảm ứng vân tay hoặc sạc cho điện thoại khác hoặc sạc nhanh (phần này có cũng được, ko có cũng chả sao, không quan trọng vấn đề này lắm)

Còn về cấu hình thì em không chơi game gì nặng cả, cũng ít chơi game trên đt, game nặng duy nhất mà e chơi là Fifa 16, ngoài ra em thiên về để sử dụng các ứng dụng liên quan đến học tập hơn, với xem youtube rất nhiều.

Giá thành dưới 6tr (em là sinh viên, mua trả góp thôi ạ :v)
Lang thang nhiều diễn đàn, xem các clip review thì em đã lọc được 1 số em như:
Zenfone Max: Điểm nhấn pin trâu, còn mấy phần khác thì chưa biết như thế nào @@
Lenovo A7000 Plus : cơ mà em này thì nghe đồn Lenovo chụp hình thiếu sáng tệ ghê lắm >.<
IPhone 5S Lock : Táo thì khỏi bàn rồi.
Zenfone Laser 5,5 inch = giá với Zenfone Max
Xiaomi Redmi Note 3 Pro: Em thấy choáng với thông số và chỉ biết thốt lên "ấu-mài-gót", quá tuyệt vời. Nhưng đắng cái Xiaomi ko có chi nhánh tại VN, nên ko biết dịch vụ bảo hành này kia như thế nào :'(
LeTV 1S: Giống Xiaomi không có chi nhánh tại VN.
.....
Còn em nào không hoặc anh em cho ý kiến chấm điểm về các em kia giúp em với. Em cảm ơn nhiều.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jadson Huang
ĐẠI BÀNG
8 năm
up
kang_jin
ĐẠI BÀNG
8 năm
tầm tiền và nhu cầu như bạn mình thấy sony z3 hoặc htc m9 là hợp lý nhất
Jadson Huang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kang_jin Sony Z3 sao mình thấy giá mỗi nơi mỗi khác @@ Bên FPT Shop bán tận 11,5 củ @@ HTC M9 13 củ @@
kang_jin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jadson Huang máy hàng xách tay 99% bác ah, zin chuẩn
Jadson Huang
ĐẠI BÀNG
8 năm
up
Jadson Huang
ĐẠI BÀNG
8 năm
up
Đáp ứng nhu cầu của bác tầm tiền đó mà máy mới thì chỉ có hàng của TQ tiêu biểu là xiaomi redmi note 3 pro, htc one a9 giá tầm 6cu5, htc one m8 giá 6 củ hàng xách tay. Còn 6 củ đổ lui thì chắc bác chỉ mua được z3v, z3au thôi. Chứ mấy con quốc tế z3 cho dù qua sử dụng thì cũng trên 6 củ cả rùi.
cố tí nữa lên note 4 đi b 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019