Bạn không cần xả pin điện thoại, bạn không cần quá lo lắng về pin, cứ xài thoải mái đi

Duy Luân
20/12/2018 22:41Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alllove_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Mà có hư pin cũng chẳng sao.thay pin thôi mà. Không nên lăng tăn những chuyện nhỏ. E là trùm sạc qua đêm và hay găm sạc rút sạc bất tử có khi 30p là rút sài rồi. Mà thấy máy vẫn cứ phà phà có sao đâu. Sau này nghiên cứu kỹ rút sạc găm sạc đừng để pin đầy full rồi rút lại tốt cho máy.
DangVanDaj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao lại nv nhỉ? Mình cứ giữ gìn cẩn thận
@DangVanDaj Sao lại vậy??? Bác đọc nguyên bài viết mà k hiểu à?
Giữ gìn cẩn thận và xài bình thường chẳng khác gì nhau thì tội gì phải giữ gìn cho khổ.
sunsetvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 Mà hành động canh me vậy cũng có còn gọi là giữ gìn nữa đâu mà nói là giữ. Đó là rảnh thì đúng hơn =))
Mình hết là sạc và thường sạc qua đêm luôn ko canh làm gì cho mệt sài thấy thoải mái là đc.
Đã làm như vậy từ khoảng 3 năm nay. Lý do là vì trước đó rất nâng niu em BB 9000, nhưng rồi pin nó cũng chai và bỏ mình ra đi. Do vậy thà mình phụ nó chứ nó không được phụ mình nữa,
congaixinh
TÍCH CỰC
5 năm
xả pin là để tránh hiệu ứng nhớ trên pin,
Đã từ lâu rồi không quan tâm đến giữ sức khoẻ pin như trước. Cứ xài thoải mái, chai pin thì thay thôi. Nó sinh ra để phục vụ mình cơ mà 😆
Thấy cần sạc là mình sạc thoy, kkk
Năm đổi đt 2 lần nên cứ thích là cắm 😁
Yae
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợt này iphone đang ế ẩm, có một trong những lý do ế là việc apple thay pin giá rẻ( 29 usd thay vì 79usd) lên có bài viết này đây!!!
bavanh15
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích xoạc lúc nào cũng được, thích cắm luc nào cũng được
😁 Có time thì xạc thôi xài bừa lo gì nữa
longprof
TÍCH CỰC
5 năm
Thực ra là thế này, bài viết nói đúng, nhưng các bạn không nên cắm sạc quá lâu, ví dụ như là qua đêm, vì dù gì cũng là đồ điện tử mà, nếu dòng điện khu vực nhà bạn ko ổn định, hoặc cục sạc ko ổn định thì việc cắm thời gian dài rất có thể gây hư hại mạch sạc của thiết bị, thậm chí làm hỏng pin. Nếu mọi thứ ok thì ko sao, bạn cắm ngày này qua ngày khác pin vẫn vô tư thôi, nhưng đời mà, cẩn tắc vô áy náy!
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
@Saigonam Bác xài cái nào ạ?
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@bourne6372 điện thoại thì bạn có thể xài loại cơ, hoạt động sẽ nghe tích tích hơi khó chịu nhưng hẹn giờ nhanh. Không thì bạn xài loại điện tử - mắc hơn
mình đang dùng 3 loại
Loại này mua mấy năm rồi vẫn còn xài tốt: https://www.thietbibaotrom.net/thiet-bi-hen-gio-tu-dong/o-cam-hen-gio-dien-tu-sg36/
https://www.thietbibaotrom.net/thiet-bi-hen-gio-tu-dong/o-cam-hen-gio-co-tg-30m/
Và 1 cái nữa mình tự chế từ cái hẹn giờ của quạt máy á. Ra Nhật Tảo mua cái hẹn giờ về rồi lắp vào ổ điện, tối đa 2h
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
@Vmemory Mình tính mua cục hẹn giờ wifi của Xiaomi...bác thấy ổn không?
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@bourne6372 bạn cần hẹn giờ ngắt sạc hay muốn ngắt điện từ xa?
Nếu chỉ dùng cho điện thoại thôi thì mua phí, vì sẽ không dùng đến tính năng wifi
Còn dùng cho mục đích ngắt điện từ xa, ví dụ như là bật tắt bơm nước... thì ok
Mình thì có thói quen còn 20% pin thì sạc.
Giờ vẫn nhiều người khi mua máy mới về điều đầu tiên là sạc full rồi dùng cạn rồi mới sạc. Cũng ko sao nhưng thấy ko cần thiết.
Mấy bác lo pin này nọ thì đọc đi nhé, xài thoải mái, hết thì sạc, pin chai thì thay pin mới, cứ xõa đê.
diorlee
TÍCH CỰC
5 năm
ae android mà đã root thì có thêm battery charge limit, sạc đến 1 mức chỉ định nào đó là nó tự ngắt sạc luôn 😁quá là tiện. mình thường để 90% là tự ngắt :p
hết rồi sạc thoii
obxrose
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đọc bài này xong thấy nhẹ người hehe
macpro87
TÍCH CỰC
5 năm
Từ trước chả bao giờ quan trọng vấn đề pin, cứ dùng tẹt thôi, nó phục vụ mình chứ mình ko phục vụ nó, chỉ cần ko cắm sạc qua đêm là ok
@Vmemory Xin hỏi, vậy khi đi ngủ bạn có rút hết dây cắm TV, máy tính, máy giặt, máy xay sinh tố, máy pha cà phê, bếp điện, ... nói chung là các đồ dùng bằng điện ngoại trừ tủ lạnh và máy lạnh ?
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@ntdieu hầu hết thiết bị mình đều đi qua công tắc hoặc CB, hết nhu cầu sử dụng mình sẽ tắt công tắc đi nên hầu như chỉ còn quạt máy & tủ lạnh là còn điện để chạy
@Vmemory Khâm phục 😃
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@ntdieu vấn đề an toàn điện thôi bạn ạ. Vì mình nghĩ chẳng may thiết bị nó mà chập, còn có công tắc hay CB mà cắt ngay lập tức. Còn nửa đêm đi ngủ, hay đi đâu mấy ngày tắt hết cũng an tâm hơn. Điện đóm giờ cũng khó nói lắm
Nói thiệt từ hồi mua điện thoại và xài qua 4-5 đời đt android iphone đủ cả ko bao giờ lo ba cái dụ pin pủng, cứ xài tẹt bô tẹt ga. Lúc mới mua bọn nhân viên khuyên gì mà sạc lần đầu 8 tiếng gì đó mà mình có bao giờ sạc đủ đâu cứ đầy thì rút, xài từ sáng đến chiều ban đêm cắm sạc xuyên màn đêm. 4G, wifi, gps với bluetooh thì bật 24/24 ko tắt, smartphone là phải tiện lợi chứ đừng vì một vài phần trăm pin mà mất vui 😁. Nhiều ông xài đt cứ cài ba cái app tiết kiệm pin gì đó, độ sáng thì kéo xuống thấp nhất có thể, bật tiết kiệm pin các thứ,....làm vậy chi đày đọa bản thân vậy trời -_-
o2neorobin
TÍCH CỰC
5 năm
từ mấy năm trước mình phát hiện cái xạc kèm theo ổ cắm xiaomi 180k có chức năng tự ngắt dòng khi pin sạc đầy, vậy là từ đó chả bao giờ xài mấy cục sạc theo máy cả. cứ xài em đó suốt do có những 3 cổng USB, ngoài ra có tính năng an toàn mà các thiết bị khác giá cao gấp đôi mới có. khuyết điểm là cồng kềnh, chân cắm 3 chấu.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
vấn đề là giờ em có con iphone 6 plus cũ cần thay pin, mà nghe nói đã hết hạn thay pin giá 730k từ 31/12/2018. giờ mà đi thay pin giá $79 chắc cắn lưỡi quá ! mà ko thay thì nó tụt còn nhanh hơn nyc có người iu mới nữa 😔
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtt1987 vậy hả bác, em tưởng pin chính hãng vẫn tốt hơn chứ !

Em đang xài xs max rồi bác, thay pin cho 6 plus để giữ làm kỉ niệm thôi chứ ko xài. vì 6 plus là điện thoại đầu tiên em mua mới, trước đó toàn mua cũ ko nên giờ thay pin về làm kỷ niệm !
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
@barrettroyal em thấy pin của Pisen & baseus gì đó tầm 300k-400k mà sợ nó cũng nhanh tụt pin, để em tham khảo thêm xem thế nào !
@Mr.Flex pisen tốt hơn, pisen làm pin cho máy ảnh rất tốt, thời gian sd pin còn lâu hơn pin zin.
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr.Flex Công nghệ lô giờ tụi nó cũng ghớm rồi. Ko kém pin zin là mấy nếu mua loại tốt. Tuổi thọ nó chắc là kém hơn thôi. Mà tầm hơn 1 năm thì pin nào cũng nên thay chơi cho khoẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019