Bạn không cần xả pin điện thoại, bạn không cần quá lo lắng về pin, cứ xài thoải mái đi

Duy Luân
20/12/2018 22:41Phản hồi: 361
361 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vn_soft
CAO CẤP
5 năm
Đầu năm không chơi đào mộ
@vn_soft Đào mộ gì chế
@Duy Luân Chế....😁:D:D:D
Mình sài máy chứ máy sài mình đâu mà (((
Quá chuẩn
baotk95
ĐẠI BÀNG
5 năm
ai biết cách khắc phục pin ảo trên 6s plus ko ạ
ngoiuongcafe
ĐẠI BÀNG
5 năm
Điểm cốt lõi là độ nóng của pin và không nên để cạn pin
fako*
TÍCH CỰC
5 năm
Thế vừa dùng vừa sạc thì sao
Thoải mái sài
lntbingoone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhân viên FPT, Thegioididong... nên phổ cập kiến thức này để khỏi tư vấn "xạc 3 lần 8h sau khi bóc tem".
thích là cắm sạc
hdiyl84
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 năm trước mình cũng khá quan tâm đến dung lượng cục pin khi mua 1 chiếc điện thoại. THế nên đã chót yêu: Lenovo Viber P1, Samsung A9 pro.
Hiện tại thì quan điểm này đã thay đổi: quan trọng là mình thích và trải nghiệm chiếc điện thoại như nào thôi (Đã yêu Sámsung S9+, và ko có gì phải lăn tăn cả) Pin hết thì lại sạc, mà mình sạc cả ngày luôn ý, rảnh tay, có dây có lỗ là cắm sạc
dongtrieu84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua thêm củ sạc nhanh là hợp lý. Giờ cả Android và IOS đều có Quickcharge
HP_101
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có nhiều bác xài iphone 2-3 tháng thấy pin xuống vài % là nhảy tê tê lên như chuyện gì to tát lắm 😆
Khuyên anh em một câu, tắt hiển thị phần trăm đi và cảm nhận
Re0
CAO CẤP
5 năm
ok , cứ thế mà làm thôi anh em .yên tâm luôn
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết ý kiến của @Duy Luân thế nào nhưng với mình đã từ lâu rồi, khi mua sản phẩm mới luôn có thói quen trong 3 lần đầu mình sẽ sạc đầy trong vòng 8h và sau đó dùng còn khoảng 7-8% thì sạc. Sau đó thì sử dụng bình thường theo nhu cầu. Khoảng vài tháng lại lặp lại 1 lần như vậy. Mình thấy nó rất hữu ích, thời lượng sử dụng pin được duy trì tốt hơn và đặc biệt là tuổi thọ pin tăng lên đáng kể.
@tungvt86 Bác nói đúng nè. Làm như bác thì pin sẽ được duy trì tốt.
Thế nhưng nếu không làm như bác, thích thì cắm sạc thích thì xài, pin vẫn duy trì tốt như thường
kemkem87
TÍCH CỰC
5 năm
kiếm tiền mua điện thoại, xong lại phục vụ nó chi cho khổ =))
botykpt
TÍCH CỰC
5 năm
chỉ quan tâm đến việc pin chai và khi nào cần thay pin, thay pin gì tốt, thời lượng pin ra sao chưa có bài đánh giá cụ thể khách quan nào vì khó thực hiện việc kiểm đếm thời gian xuống cấp của pin chính hãng và pin bên thứ 3
Gachip91
ĐẠI BÀNG
5 năm
cứ xài tẹt ga. có chai thì cũng 2 3 năm mới tới mức không sử dụng được( nếu ko va đập or bị quá nhiệt). Mà 2 3 năm thì thay đt mới được rồi 😁
cực kỳ ghét cái kiểu cứ thấy dây sạc hay rảnh cái là cắm sạc, cảm giác như kiểu cái máy nó yếu đuối, có thể sập nguồn bất cứ lúc nào 😁 ông nào trong đây mồm lúc nào cũng bô bô rảnh là cắm sạc, sạc pin qua đêm, dùng k phải nghĩ..v.v nhưng thực tế về nhà cũng giữ thấy bà
KuTom1
CAO CẤP
5 năm
Đừng sạc bừa bãi là được. Nhất là nhà có trẻ nhỏ; nhà mái dột; nhà nhiều đồ dễ cháy,...
Ngày xưa, người ta chỉ sạc 1 lần/ ngày. Thực tế là thời đó, điện thoại màn nhỏ, trung bình 2,5 ngày mới phải sạc một lần. Giờ đây, mọi thứ hiện đại hơn nhưng trở nên lạm dụng điện. Cháy, giật do sạc điện thoại chủ yếu phát sinh trong 10 năm trở lại đây, kể cả những flagship của hãng nổi tiếng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019