Bạn nghe thấy Yanny hay Laurel, trò hại não mới có trên mạng

Hassler
20/5/2018 10:20Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình nghe ra Yanny
xàm lồng
@Fbiprohj cực kỳ xàm luôn bác ạ 😃, nhưng buồn cười cái là dân tình thấy cãi nhau ầm ỹ vì 1 cái vụ như vậy 😁
caoquoctuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe đi nghe lại thì là Laurel
virtue255
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rõ ràng là Laurel mà nhỉ
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Laurel mà , éc
Ban đầu nghe yanny, mình thử tăng bass thì nghe ra laurel, giữ nguyên mức bass ấy nghe lại vài lần thì lại ra yanny, tăng thêm bass nữa vẫn là yanny.
Tiếng yanny và laurel rất khác nhau các bác ạ.
@Cùi Bưởi Hỏng ! Mình làm theo bạn tăng Bass, giảm treble, rồi tăng treble giảm Bass.
Kết luận : vẫn là Laurel...
Ai chỉ làm sao để nghe ra Yanny được không
cryshop
TÍCH CỰC
6 năm
@ALO_BOY2005 Đổi sang loa khác, hoặc thử các loại tai nghe khác nhau, nếu vẫn không nghe ra thì quên nó đi trong vài ngày rồi nghe lại.
yanny 1000/1000 thế quái nào nghe ra laurel ?
Thằng nào nghe Laurel thì em bó tay luôn.
Laurel
Có thấy link gì đâu mod?
Nghe được mỗi Yanny. Đ*o hiểu sao chúng nó lại nghe ra Laurel được? Ví thế mà cứ thắc mắc mãi không hiểu nổi.
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này lần trước em có xem clip nào đó giải thích là: file audio này trộn 2 âm yanny với laurel lại với nhau, rồi giống như trong bài viết đã giải thích, tùy vào loa hoặc tai nghe cũng như tùy vào tai người nghe mà não bộ sẽ "chọn" theo âm xác định được rõ ràng hơn. Clip đó cũng thử nâng tông với hạ tông đoạn audio này thì kết quả sẽ làm cho 1 âm nghe rõ ràng hơn âm còn lại
cryshop
TÍCH CỰC
6 năm
@Ếk Kốm Không phải trộn đâu mà là phát âm chính thức từ trang Vocabulary.com, từ đúng của nó là Laurel nhưng do giọng của người này rất đặc biệt với âm vực nó đi vào cái "điểm hoang mang" của não người nên mới bị nghe ra Yanny như thế. Link đây: https://www.vocabulary.com/dictionary/laurel
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
laurel nhé, ai mà nghe ra yanny là lỗ tai trâu chắc luôn 😁
Theo phân tích của mod thì chắc tại loa mình sịn và ở trong phòng yên tĩnh nên chỉ nghe đc Laurel thôi
Nghe Zerry.
cubin41
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tui best lauriel lqm :v
toàn uống larue nên nghe ra toàn từ này kk, nghe riết cũng ko ra yanny. Mai bật loa lên nghe lại thử
nhìn tỉ số bình chọn là hiểu rồi, mình thuộc số đông 😆
gothiclong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giải thích đây:
hieunhi
TÍCH CỰC
6 năm
Đầu tiên là loa ngoài đt: LAUREL, ko có YANNI gì cả. Mình thử tai nghe Lenovo theo máy trước giờ vẫn thích xài vì bass mạnh và ấm thì nghe là LAUREL, cắm thử tai nghe mua 6k ngoài đường =)) hoàn toàn ko có bass thì cũng là LAUREL, mở loa xí ngầu 2.0 ko có bass là LAUREL, mở Loa Soundmax A8800 4.1 chỉnh bass-treble đủ kiểu cũng là LAUREL, để ý hình như lúc mới bắt đầu phát âm 4 lần Laurel liên tục thì có nghe giọng nữ YANNI rất nhỏ trước khi từ LAUREL đầu tiên được đọc, ko biết có ai nghe ngược lại ko? Ví dụ như nghe YANNI rất rõ rồi sau đó nghe LAUREL nhỏ xíu... Mình kết luận nghe YANNI hay LAUREL hẳn là do lỗ tai người ta... =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019