Bạn nghĩ tắt cookie thì sẽ tránh được quảng cáo? Bạn đã lầm to

Duy Luân
5/6/2018 22:6Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin@cute
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mà làm sao để tắt vậy
@Tin@cute Nếu xài Chrome vào thanhd địa chỉ đánh chrome://settings/content?search=cookie
Rồi tắt nhé!
3H&L
TÍCH CỰC
6 năm
Có ai để ý cái chức năng giới hạn quảng cáo của thằng apple không? Vào bật nó lên, vài hôm sau vào check lại đã thấy nó lại tắt đi rồi. Mà lạ cái là mua hàng trong mấy app mua hàng online như kiểu tiki, lazada mà lúc sau vào safari thấy quảng cáo y chang mấy sản phẩm vừa xem ở mấy app kia rồi.
Guadiola
TÍCH CỰC
6 năm
Kết nối vào internet là bị theo dõi và thu thập dữ liệu rồi, chứ làm gì mà bí mật nữa
Tín Nguon
TÍCH CỰC
6 năm
Đường nào mà chạy khỏi
Sài mà để cho QC hiện là còn non lắm 😁
Còn gì để mất? sống chung với lũ đi
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi dùng Macos + VPN + adblock để an toàn vì công việc có giao dịch trực tuyến nhiều.
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
AdGuard is da best
nienhv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không có cái gì là tuyệt đối trên internet cả !
dqminhtt1
TÍCH CỰC
5 năm
free mà, ko có rào cản gia nhập thì nó thu thập là phải thôi. Mình có khó chịu với qc, nhưng không đến nỗi ghét quá, miễn là vừa phải là được. Chỉ ghét cái bọn live stream bán hàng thôi @@
Từ ngày cài 5 cái addon chặn QC trên Chrome. Thấy đỡ phiền hẳn, nhất là thằng Youtube 😁 QC cc gì QC lắm thế :D
@Khẩu trang xanh Sặc, làm gì mà cài 5 lận. Bạn chỉ cần Nano Đefener với Nano Adblocker là đc.
@loveleeyoungae Để mình thử 😁 Cài nhiều cho chắc cú!
@Khẩu trang xanh Bởi vì Nano Adblocker là 1 dạng Ublock Origin, cài thêm bộ lọc cho riêng VN. Còn Nano Defender là để mã hoá cái Nano Adblocker để các trang web ko nhận ra là mình có dùng trình chặn qc.
Phải sống chung với QC thôi chứ sao.
Có QC thì các website hay các chương trình mới sống đc. Có chăng chỉ là hạn chế hoặc tự bỏ tiền ra mua thì acc thì đỡ.
@tranvutruong Mặc định chặn thì tốt hơn chứ bạn. Số web đàng hoàng cần tài trợ khá ít, hoặc nếu lỡ chặn rồi thì dễ dàng chuyển họ qua whitelist (danh sách ưu tiên) nếu muốn ủng hộ. Vì 1 điểm CỰC KÌ QUAN TRỌNG nữa của chặn qc là nhờ chặn những thứ linh tinh load nên băng thông tối ưu, tốc độ mạng cũng nhanh hơn! 1 bạn bên voz thử nghiệm và thống kê thấy 40% lưu lượng web nhà bạn đó là qc và theo dõi dữ liệu cá nhân!

Hiện có một số dev VN làm các bộ lọc chặn qc tối ưu cho người dùng ở VN. Bạn có thể tham khảo topic này, có hdan chặn ios, android, pc, mac đủ cả, chặn YT cũng khá tốt. Nếu bài nào chưa rõ bạn cứ hỏi, mình với mấy bạn đang theo dõi topic đó sẽ hỗ trợ.
https://tinhte.vn/threads/huong-dan...-adguard-pro-shadowrocket-va-adblock.2844988/
mai12
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng trình duyệt opera mini cũng chặn được quảng cáo nhé
Rafael Dang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn không tắt cookie, bạn dùng Adguard, chặn cả quảng cáo youtube luôn. Vài năm rồi chưa biết youtube có quảng cáo 😆
Dame 89
ĐẠI BÀNG
5 năm
lên youtube việt nam chẳng thấy ông nào tự sáng tạo nội dung cả. toàn chỉnh sữa. chán. đả vậy quảng cáo vô tội vạ.
Vấn đề quảng cáo với mình nó không có gì quá căng thẳng. Biết là nó lấy thông tin của mình để hiện quảng cáo nhưng đôi khi nó lại có lợi là có những deal ngon xuất hiện. Mình chỉ bực mình là quảng cáo trên YouTube, một video chừng 10’ thôi nhưng quảng cáo tới 5-6 lần, nó làm giảm trải nghiệm của mình khi xem video, các YouTuber nên xem lại cách đặt quảng cáo trong các video của mình.
@BlackBerryz Có một số dev VN làm các bộ lọc chặn qc tối ưu cho người dùng ở VN. Bạn có thể tham khảo topic này, có hdan chặn ios, android, pc, mac đủ cả, chặn YT cũng khá tốt. Nếu bài nào chưa rõ bạn cứ hỏi, mình với mấy bạn đang theo dõi topic đó sẽ hỗ trợ.
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-chan-quang-cao-trong-apps-bang-surge-adguard-pro-shadowrocket-va-adblock.2844988/
Huy Mori
TÍCH CỰC
5 năm
Kiểu như sống chung vs lũ
Làm sao tắt được
@vn_ninja Có một số dev VN làm các bộ lọc chặn qc tối ưu cho người dùng ở VN. Bạn có thể tham khảo topic này, có hdan chặn ios, android, pc, mac đủ cả, chặn YT cũng khá tốt. Nếu bài nào chưa rõ bạn cứ hỏi, mình với mấy bạn đang theo dõi topic đó sẽ hỗ trợ.
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-chan-quang-cao-trong-apps-bang-surge-adguard-pro-shadowrocket-va-adblock.2844988/
xóa luôn cho nhanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019