Bán nhà phố cổ nên hay ko?

quanganh13
31/5/2016 15:24Phản hồi: 317
Gia đình mình có cái nhà ở phố Hàng Mã. Được cái ở phố cổ nên đi đâu cũng tiện nhưng tiếc cái, đất chật người đông, còn chưa kể mấy hôm lễ noel, trung thu các thứ là 11, 12 h đêm cũng chưa yên với mấy bọn choai choai.
Sắp tới đứa em mình còn cưới vợ nên nhà mình đang tính bán cái nhà này rồi mua ở chỗ nào to hơn. Xong hôm trước thấy thằng bạn giới thiệu bên Vin sắp có dự án gì ở gần đại lộ Thăng Long, tính ra cũng xa trung tâm là mấy mà thấy bảo lại còn tiện ích như biệt thự 5 sao. Không biết thực hư thế nào nên muốn hỏi ý kiến mọi người, có ai biết thông tin gì về dự án này không ?
317 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói thiệt là nhà ở phố cổ có cho mình mình cũng không ở. Còn cái nhà khu vin ở đại lộ Thăng Long gì đó thì mình ko biết
giacmocothat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác mà về đại lộ Thăng Long mỗi lần lên phố thì cứ phải gọi là, như nông dân ra thành thị luôn 😁 Dù là bác ở 5 sao nhé!
livebox.cmc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Như e thì e chẳng bán, sau này khu đại lộ thăng long nó phát triển thì may ra, chứ bây giờ thấy vẫn còn đang nhạt nhòa lắm.
hoainam35
ĐẠI BÀNG
8 năm
google đâu có bị chặn bác ơi, search 1 phút là ra cả đống thông tin về cái dự án đấy
myanh123
ĐẠI BÀNG
8 năm
cùng cảnh ngộ! nhà e cũng ở phố lương văn can, hôm 1/6 vừa rồi, mấy gia đình đưa con đi chơi mà mãi đến tận 9,10 vẫn còn thấy đông như kiến
quanganh13
ĐẠI BÀNG
8 năm
chuẩn rồi bác, HN giờ đâu còn như xưa, ồn ào, xô bồ vđ
bây giờ người HN gốc toàn chuyển đi, ko sống ở phố cổ nữa rồi. nhà phố cổ chỉ để cho thuê, còn người ta ra mấy khu đô thị phía tây thành phố sống cho sướng, vừa yên tĩnh, không khí lại tốt
nhà bác có phải ở mặt đường ko? nếu ở mặt đường thì thôi bán đi làm gì, để đấy mà cho thuê mỗi tháng lại được mấy chục
quanganh13
ĐẠI BÀNG
8 năm
ở mặt đường thì em đã chả phải hỏi, nhưng nhà e lại ở trong cái ngõ bé tí - 1 người đi vừa =)) nên mới tính bán luôn, dồn tiền mua nhà chỗ khác
thế thôi, bán đi, ủng hộ bác bán nhà
đại lộ thăng long mà bác bảo ko xa là mấy ???
quanganh13
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ ngã tư big c thăng long đi mất có 5 phút thôi, mà được cái e thấy khu đấy chả mấy khi tắc đường, chứ ở trong trung tâm thì đến giờ tan tầm nhà có cách 5km cũng phải đi mất 30 phút
htrc e cũng hóng được cái tin trên báo, thấy bảo mấy năm nữa cái khu phía tây đấy sẽ thành "lõi" trung tâm văn hoá, chính trị, thương mại gì gì đó =)))
còn chưa kể mấy cái cao ốc văn phòng kiểu Keangnam Landmark, Charmvit, Indochina Plaza, Viglacera.... có cảm giác như giờ người ta chuyển hết công ty về cái khu này 😔
giờ HN đã chật lắm rồi, xây thêm mấy cái như keangnam, indochine ở trung tâm thì dân đè lên đầu nhau mà sống à =))
đọc đc comment của bác mà e buồn cười quá 😆) đợi đến khi nó thành trung tâm rồi thì chả đến lượt mình mua đc đâu =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019