Bàn phím cơ không ồn

VanTruong002
13/8/2018 15:13Phản hồi: 30
Chào mọi người, mình đang tìm hiểu chơi bàn phím cơ. Nhưng nhà có con nhỏ, nên làm buổi tối gõ phím nghe to quá. Mình tìm bàn phím cơ rẻ chơi thử tầm 500k, hay 600k, mà không nghe ồn. Mọi người chỉ mình với. Cảm ơn nhiều
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bàn phím cơ mà ko ồn thì đa phần là dùng black switch, mà đã dùng cái đó, ko có dưới 1tr đâu bạn
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
Cái gì mà chống ồn thì ko hề rẻ bạn nha,tai nghe,bàn phím,chuột,...v.v
thaiqui54
ĐẠI BÀNG
6 năm
phím cơ mà đòi 500 - 600k mà không ồn đào đâu ra, mua phím cao su thì không ồn. mà phím cơ thì loại nào mà không ồn. nếu muôn êm thì mua sw red.
Bạn đòi phím cơ mà 500-600k cũng đã khó rồi, đừng nói chi chống ồn. Mấy loại 5-600k nó thường làm nhái blue switch, gõ nghe cho nó kêu, nó đã. Giống như tai nghe rẻ tiền thường bass banh cả não 😁
Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Cần: cơ, không ồn, rẻ. không thể nào đạt được cả 3
Cơ, không ồn ==> không rẻ,
Cơ, rẻ ==> ồn,
Rẻ, không ồn ==> không cơ 😁
Tùy bác chọn
@vinhanboy Cuối cùng chọn cái 100k, đạt 3 tiêu chí: ko cơ, ồn và rẻ :D
Kent Light
TÍCH CỰC
6 năm
500 600 chỉ được giả cơ thôi, còn đầu tư thêm mua phím cơ không ồn thì mua dòng nào có brown switch
@dinhdobathi Red có đỡ ồn không bạn? So với black thì thế nào?
@Nguyễn Nội Pháp red đỡ ồn hơn blue, brown, cảm giác bấm thì nhẹ hơn black 1 tí xíu, bạn muốn êm mà vẫn cơ thì dùng 1 trong 2 là ổn nè. Mình hay chơi game đêm thì mình mua black, nó mắc hơn kha khá, 😁
@AbihT Mình dùng để làm việc buổi tối. Blue dùng trong phòng đóng kín cửa mà ngồi gõ liên tục tiếng lốc cốc vọng trong phòng khó chịu lắm.
Nên mình đang muốn kiếm một em êm ái hơn :D
@AbihT red vì gõ nhẹ nên thường quá tay mà ấn hết hành trình phím, sẽ tạo tiếng bottom out đó bác.
magaten
TÍCH CỰC
6 năm
500-600k là giả cơ thôi, nên ồn lắm, bạn chọn cái tầm 1tr5 trở lên, red switch là yên tĩnh
VanTruong002
ĐẠI BÀNG
6 năm
@magaten Cảm ơn bạn nhiều
Ái Châu
ĐẠI BÀNG
6 năm
chờ xiaomi bán bàn phím mua kìa. có red với black switch !
Ôm máy ra xa chỗ cách âm 1 bức tường là không nghe. Có con rồi thì điều chỉnh nhịp sống lại . Bớt chơi game để yêu thương nuôi dạy con ngoan ngoãn hiếu thảo thông minh khoẻ mạnh
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Mình không thấy dòng nào phía trên bạn kia nói là bàn phím dùng cho nhu cầu chơi game cả? Sao bạn giống đang dạy đời người ta thế nhỉ.
VanTruong002
ĐẠI BÀNG
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Tôi làm ngành thiết kế, thường làm thêm ở nhà, tôi ở nhà thuê, nên bàn làm việc với giường ngủ gần nhau. Bở thế tôi mới tìm 1 cái bàn phím êm, ít nghe tiếng làm việc ko ảnh hưởng con ngủ. Giờ chỉ đc con chuột silent của logitech.
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Xong. Nhục vl chưa. Thằng nói đạo đức toàn sống như l nhé.
VanTruong002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tìm nhiều web mình mua đc bàn phím này black switch, nói chung là không ồn lắm, có led làm việc đc ban đêm.
http://www.bossgear.net/san-pham/ban-phim-co-gaming-k100-blue-sw/
@VanTruong002 Bạn mua con đó rồi hả?
Mình nghĩ nếu bạn sợ ồn thì nên dùng bàn phím cao su thì hơn. Mấy con black, red vẫn nghe lạch cạch nho nhỏ @@
ntcongnd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vậy cho mình hỏi có loại nào giả cơ có đèn, gõ ko ồn mà giá dưới 500k không ạ?
@VanTruong002 bàn phím cơ không ồn giá này bạn mua con dareu dk87 red switch nha 😁 best choice trong tầm giá đó bạn
Bạn mua cái Dell 126 mà sài, bao êm, bao rẻ cần gì cơ 😆
Seithrs
ĐẠI BÀNG
5 năm
không ồn có đòng cherry mx clear switches, chứ black tiếng thì khác quái gì red với brow mà các thánh phán như gì
Mời anh em TT thưởng thức: Review TOP 10 bàn phím cơ không ồn giá rẻ 2023
https://phanrangmedia.com/review-top-10-ban-phim-co-khong-on-gia-re-2023.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019