Bản rom được coi là tốt nhất ổn định nhất cho BB 8310 (đã test)

chatla
12/6/2011 2:41Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 em cũng từng chơi BB mà...đang up bác 😁
Hay nhi? Minh cung dang dung em 831 rom 4.5.0.182 nhung up song chi con 38,8M cai mot loat app thi file free chi con khoang 28M thoi! That tinh ma noi thi minh cung moi chi up co doi lan thoi! Vi em nay moi zinh tu bac quang3g nen cung dung da, chua muon up! Chi moi dieu la khong hieu sao may cua minh song cu chuyen doi qua lai lien tuc giua EDGE, GPRS, va GSM. Neus hieenj EDGE thi co chum dau canh cot song! Minh cung dang ban khoan khong biet sao ca! Mong co bac nao pro chi giup em voi! Nhieu luc vao tinhte e no lai cu chuyen xang GSM lam em buc ca minh, con GPRS thi toc do chaam hon hawmr! Thank
Máy đổi GPRS/GSM/EDGE liên tục là do mạng, có lúc chập chờn lắm nên vậy đó
Biểu tượng chùm dâu kế chữ EDGE là máy bạn đã đăng kí dịch vụ Bis-Bes rồi
GPRS chậm hơn EDGE
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
ô thế không có bác nào dung ban room đã test rùi hả? có bản nào dùng hay chia sẻ cho ae tinhte dung với nào!hjhj. e đang dùng ban 182 chẳng toi uu mà cũng chẳng hybyd. file free còn 23mb( đã cài 1 số phần mềm như limitime,gmail,googlemap,chat kimkim,jivetaik,batteryplus... mấy cái nữa nhưng giờ chẳng nhớ.hjhj.
Xài bản 182+ Hybrid+ Tối ưu này đi bạn, mình xài thấy pin trâu đó, nhiều ae cũng test rồi =>> Pin trâu, sóng tốt, load nhanh v.v....
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
vâng! cám ơn bác! để tí nữa em tets thử xem thế nào.hjhj. 8310 pin mà trâu thì còn gi bằng nữa các bác nhỉ!hjhj
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
bac oi giup em voi! kon 83 cua em chet roi!huhu! em dinh up len 188 va hybyd chang biet lam the nao ma gio em no hien man hinh trang,tren co 1 vet den si! chet em roi! bac nao cuu em voi
Up bình thường mà lo gì die, bạn cứ up lại thử xem nhé
Mình cũng bị như vậy, bác úp lại là được....ok
Uprom bình thường sao mà chết dc,bác up lại 1 vài lần nữa xem sao!coi lại cáp có tốt ko!lúc trc mình cũng muốn điên vì cáp bị hư!
đúng đó, mình có khi cũng phải úp lại 2,3 lần liên tục.
Hiện mình đang dùng 8310 của T-mobile, đã thử qua bản 188, tối ưu và hybyd 7.2. chạy mượt một thời gian lại bị chậm, ngay cả gọi, lúc đầu khá ổn, vào mạng nhanh, pin hoi kém. Hiện mới úp thử bản 182 và hybyd 7.2 xem sao
Chờ máy về để test xem. Cám ơn chủ thớt.
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
vang.em up lai duoc roi. cam on ca bac. dung 188+hybyd thay vao mang nhanh. file free con 30mb. pin cung trau fet. de test thu 1 thoi gian nua xem sao.roi sau do trai nghiem thu 182+hybyd nhu cac bac noi.hjhj.thank cac bac rat nhieu
lên nào. anh em nào gặp vấn đề có lên đây sẽ cùng nhau thảo luân.
Mọi người test rồi cho ý kiến về bản Rom này nhé
luuha277
ĐẠI BÀNG
13 năm
He he he, xong toàn bộ, ngon lành cành đào... chỉ "tội" cái là không cài được theme........ "pó Chưn".... Có ai giúp tôi không? Nếu không để quay về bản 174 xài vậy........:help:

==> OK roài! Hướng dẫn không kỹ mà đọc cũng chưa đến nơi! Sorry chủ sới!
Bạn cài đặt đầy đủ 4 theme mặc định là xong à, đơn giản lắm
Mới đọc đoạn đầu hết hồn, ơn trời đọc đoạn cuối thấy vui lên, lần sau đọc kĩ cái bạn ơi. hihihi test ra sao rồi báo cáo anh em cùng xem xét nào.
tytum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho hỏi, tôi hiện đang dùng 8310 rogers, liệu có thể up bản rom trên đc kg
Thank
Duoc ban ak .... Cho du' ban 8310 gi' di nua .. Up dc het' cac' ban rom danh' cho 8310
Sorry mod em up tren bb 7290 ... Ma ko biet 7290 co' cai' dc autotext ko ........?
Up đc hết nhưng theo mình thấy thì một số máy Dolly (Hàng dựng) thì khó up Rom 4.5 lắm
Mình nghiên cứu trên tinh tế có bác bày cop đoạn mã nghean37.biz.... vào opera đọc được tieng viet tút rồi bác ạ😃
Uhm đúng rồi, cái web đó có thể vào được tiếng việt đó, nhưng chỉ là giả pháp tạm thời.
anhgianglc
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang dùng bản 182 tối ưu+ hybyd, thấy ok. đúng như các bác nói.hjhj.:p
E cài OS này xong tất cả đều bt nhưng mà tình hình là e không cài được theme mới ở ngoài vào, load xong nó hiện hoàn thành khởi động lại máy vào trong theme chả có gì...
muốn cài thêm theme ngoài bạn phải đọc kỹ hướng dẫn của bác phamnhannghia đã, ở phần hybrid có folder themes bạn muốn cài theme ngoài thì copy toàn bộ cái fie dó paste ra ngoài là ok
máy mình vodafone. đang xài bản 188 mà thấy nó load ứng dụng với bắt GPS lâu và k chính xác. up lại bản này xem sau. thanks trc rồi up sau :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019