Bạn sẽ mua điện thoại trả góp chứ?

cuhiep
26/10/2014 10:33Phản hồi: 888
888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoa75cr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung thì một vài cty cho trả góp như ACS làm ăn lãi suất chấp nhận được,nhẹ nhàng ,chứ nên tránh xa cái bọn như PPF,HD Finance,thịnh vượng quái gì đó ,bọn này đích thị là cái bọn cho vay nặng lãi cọng thêm cái bọn nhân viên nói năng y chang cái bọn đòi nợ thuê nói năng mất dạy,cộng thêm tiền phạt cao 10%
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Túm lại nếu mua bằng thẻ tín dụng thì nên, còn mấy tổ chức trả góp ví dụ như PPF, HDFINANCE. FC......thì tốt nhất nên tránh xa, bọn này chẵng khác gì bọn cho vay nặng lãi, nhân viên ăn nói khiến nhã, bằng chứng là Cty bọn này đổi tên liên tục, để "sẵn đầu người"
Lãi suất hiện tại của cả ACS, PPF và FE Credit đều đã có những gói rất thấp rồi, ko phải toàn 4-5% đâu. Còn ko các bác cứ lựa sản phẩm 0%, bảo nhân viên tư vấn PPF và FE Credit ko add bảo hiểm khoản vay vào thì đảm bảo trong suốt kì hạn vay chẳng mất đồng lãi nào đâu, nhìn vào thấy rõ là 0% à😆. Trước khi kí tá bất kì các gì thì các bác đọc cho kĩ, hỏi cho kĩ thì ko mất tiền vô duyên, vậy thôi à.
Ai muốn mua chả gop thà đi vây nặng lãi còn hơn
ducvespa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tốt nhất không nên vay mua trả góp của các Cty tài chính..đó là một cái bẫy rất lớn đại đa số ai cũng ngậm ngùi sau khi mua..thà rằng để dành tiền mua..bác nào chưa tởn tới già cứ tham hố mấy cái băng rôn treo 0% lãi suất, bao xài 14 ngày đổi trả miển phí..dính đạn ngay
Cá nhân mình k ủng hộ trả góp mua đt hay máy tính bảng. Còn ví dụ như cần mua xe, tủ lạnh máy giặt mà chi phí đáng để tham khảo thì nên xem xét
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@binh1204
Đúng là mấy a chỉ biết tìm và đưa ta chứ chẳng biết cái quái gì cả. Có lẽ chẳng bao giờ xài thẻ tín dụng và dc xài. Trong 3 cái ngân hàng dc trả góp 0 lãi suất thì có ANZ tính phí chuyển giống như bạn nói (lệ phí chuyển từ trả thẳng sang trả góp). Hiểu chưa và mình cũng nói rõ mình xài thẻ sacombank. (bạn quote bài mình mà không đọc hết hay sao đưa cái Anz ra để nói). Chỉ biết đâm đầu vào mấy tổ chức tín dụng rồi kêu than sao lãi suất cao.
- Còn chuyện mua trả góp 0 lãi suất mà mua máy cũ, máy demo thì mình cũng lạy luôn.
- Để bạn chứng minh được những chuyện bạn nói là đúng. Bạn pm inbox mình đi nếu ở sg. Mình với bạn sẽ đi mua 1 món hàng mà bạn muốn mua. Bạn chỉ cần trả tiền cho mình đúng với giá niêm yết và mình dùng thẻ của mình để mua trả gop 0 lãi suất. Mọi phí mà bạn nói đó mình tự chịu. Mọi chương trình khuyến mãi tại thời điểm mua máy bạn nhận hết. Làm 1 lần để chấm dứt quote bài và mở mang đầu óc. Ok? Cũng không hiếm đâu thẻ sacombank mình xài thì NGuyễn Kim, Thiên Hòa, Phan Khang có chương trình 12 tháng liên tục. Còn Vienthong A, Thế giới di động, fptshop thì tùy thời điểm 6 tháng đầu năm hoặc 6 tháng cuối năm.
- Hết người nói cộng thêm tiền vào món hàng giờ có thêm người nói mua hàng demo, hàng lỗi, ....
@ Chúng ta cứ làm 1 lần để chứng minh lời nói của chúng ta đúng hay sai và giúp cho các bạn ở topic hiểu rõ hơn về trả góp 0 lãi suất và trả góp có lãi suất của mấy cty tài chính để có thêm sự lựa chọn và trải nghiệm.
@ Ở đây chỉ đang muốn nói về vấn đề trả góp 0 lãi suất và muốn hiểu, ko có ý muốn tranh cãi hơn thua. Nhiều người bị mấy tổ chức tài chính tính phí phủ đầu nên hận trả góp.
Sent from my IM-A860VN using Tapatalk 2
Banmaixanh19
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu chọn giữa đồ cũ và trả góp thì em chọn trả góp 😆
Mua trả góp hay bị lỗ lắm .
Em nghĩ trả góp không vấn đề gì, vì như vậy các nhà mang hỗ trợ cùng với các hàng điện thoại để người dùng vừa dùng được điện thoại của hạng vừa dùng được sim nhà mạng, người dùng cũng được ưu đãi.
Mua trả góp cũng là 1 hình thức khuyến khích người dùng mà, nhà cung cấp không bị thiệt gì mà bán sản phẩm được cho người dùng, nhà mạng cũng ủng hộ kèm các gói ưu đãi thoại và gprs nữa,.Em ủng hô.
Em cũng đang đinh làm thủ tục mua trả góp đây ah, thế khoong biết nhà mạng Mobifone có chương trình mua trả góp máy gì không a?
cái này mình nghĩ là tùy vào điều kiện và suy nghĩ của mỗi người, nếu lãi suất 0% hoặc thấp thì mua trả góp là một phương án hay vì bạn chỉ phải bỏ ra một khoản chi phí ban đầu nhỏ mà có được một chiếc điện thoại giá trị lớn.
Hỏi khó quá! Nhìn quanh thấy bạn bè xài điện thoại xin, muôn mua ngay và luôn 1 cái cho bằng chúng bạn ... Chạy về đến nhà nhìn con ..Thôi thì mua sữa vẫn hơn! Điên thoại cũng chủ yếu nghe gọi ... Cùi bắp ip6 ... Xài tam đi vậy ... Hy vong cuối năm có tiền thưởng rồi mua... Chứ ham hố mua trả góp... Lỡ tiên lương sếp duyệt trễ có mà đi cầm không đủ trả lãi!
Hornet2012
TÍCH CỰC
9 năm
@tranha_224 Lại chém bên này à??? Bên B.pho không còn ai để nói chuyện hả bro. Ngày nay bên topic đó dịu hẳn luôn. Buồn ghê !!!

Sent from my LG-F350S using Tapatalk 2
nếu thực sự mình thích chiếc máy đó và có ít tiền + xem lãi suất thế nào, sau đó mới quyết định
Các bác cho hỏi . em mua mtb mới có 4 hôm giá 2780000. Trả trước 780000 . nợ 2 tr. Mỗi tháng trả góp là 442000. Lúc đầu nghĩ rẻ về nhà đọ tin này kt lại thì mỗi tháng phải đóng gần 110000 tiền lãi. Hơn 5%.Em thấy nó đắt quá . giờ muốn trả lại sp có được không. Tại vì e mua nó ở thế giới số ở tp thái nguyên nó đổi trả 14 15 ngày gi đó. À e dùng cty tài chính fe credit của vpbank.

à quên lúc đang làm thủ tục thì máy nó bị lỗi nên nó bảo không in được giấy HD. nên là e chưa kí bất cứ cái gì cả. chỉ cho nó scan CMT với bằng lái xe. lúc cuối nó bảo ngày mai mang giấy về nhà mình kí nhưng đến giờ vẫn chưa thấy đâu. nó chỉ đưa cho cái giấy như giấy bảo hiểm xe máy ý. trên có số HD với tiền đóng hàng tháng và ngày đóng thôi. đang tính qua đêm nay đi trả lại mtb. thà mất ít tiền còn hơn mất nhiều cho sau này.
à quên em đã vào trang fe credit để kiểm tra hợp đồng- mấy lần đều không có trên hệ thống. chắc nó chưa làm. nên em qquết để đến mai trả luôn không là bị nó xích thì chết =))
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sangacon Trả luôn đi chứ 4tr mà góp làm gì , để mấy thằng đó nó chém
Cái vụ trả góp 0% ở TGDĐ tin được không vậy các bác cho e xin ý kiến với...
dlinh1990
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trương Văn Nhân Trước cũng mua cái 730 trả góp 0% ở TGDĐ , tăng hơn giá niêm yết khoảng 200k , trả trong 4 tháng , nói chung cũng ok
supzzo
TÍCH CỰC
9 năm
Em thì không tin tưởng các bác chơi trò trả góp cho lắm, nên không bao giờ mua. Xài đồ cũng cho nó kinh tế 😁:D
Thẻ quẹt lần được 4,5 cái iphone 6, tại sao phải góp???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019