Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bạn sẽ mua điện thoại trả góp chứ?

cuhiep
26/10/2014 10:33Phản hồi: 888
888 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Talobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hôm qua có ra cửa hàng xem con note5 màu silver mà sao cài info xem thì nó báo màu vàng các bác ah..
@Talobin may nay la hang trung bay ,ban ko phai quan tam ,luc mua ban se nhan dc may nguyen seal
Giờ có loại trả góp 0% theo các chương trình, không phải là không có lợi
Talobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tạch hồ sơ HSBC vì cty nợ BHXH. hic. Tính làm cái thẻ mua note 5 mà khó quá, bác nào tư vấn ngân hàng khác được không nhỉ.hic
godsend
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạnco
Bạn có thể làm thẻ ở ngân hàng Sacombank, phí thường niên là 300k. Dịch vụ và hậu mãi và liên kết cũng good lắm. Giờ làm nếu kíp thì sẽ được tặng 1t đó
Talobin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@godsend Sacombank om hồ sơ cửa mình 2 tuần rồi bác ơi. Mà cũng ko thấy nói vụ 1t nào.hic
Có bác nào làm bên ngân hàng không ? vào tư vấn cho em với ạ .
Sang tháng em đi nước ngoài công tác khoảng 1 năm, giờ đang muốn làm thẻ visa để trước mắt là lấy 1 em macbook mang đi làm ( máy cũ mới mất ), sau là sang đó có cần tiền từ nhà thì sẽ dùng ạ .
Nhưng vấn đề là em vào làm cty hiện tại được 8 tháng rồi mà lười ký hợp đồng quá, nên h vẫn chưa có hợp đồng, chưa đóng bảo hiểm gì hết. ( cty cũ có sổ bảo hiểm, nhưng đóng được 2 tháng thì chuyển sang cty hiện tại ). Nếu cần chứng minh thu nhập thì em xin được chứng minh là 8tr/ tháng. Lương thì tháng nhiều hơn, tháng ít hơn ( do ứng/ nghỉ trong tháng) (hầu như tháng nào cũng có biên lai chuyển lương qua ngân hàng ạ ). Như vậy thì làm ở ngân hàng nào cho dễ bây giờ ? mà em không có Kt3 .
Nhờ các bác tư vấn với, em đang bị gấp quá, 13/1 phải bay rồi mà h chưa kịp làm cả passport 😔
em đang định mua trả góp con ipad 4 , mà nếu trả góp xong thì số tiền mua chiếc ipad 4 sẽ tăng lên 1triệu , với thêm 1 triệu thì em đã mua đc ipad air, nếu có trả góp 0% thì em sẽ mua
Em lương nhân viên 8tr/ tháng, làm cho cty nhà nước, hàng tháng chuyển khoảng lương qua thẻ ATM Vietinbank. Em dự định mua trả góp 1 chiếc Iphone 6S Plus bản 16GB, giá thị trường là 17tr900 (CellphoneS) để có cái gọi là tết nhất. Bác nào đã từng làm thẻ tín dụng Sacombank trả góp 0% tư vấn giúp em nó với. Em hộ khẩu tỉnh Bình Phước, tạm trú Quận Thủ Đức, TPHCM.
- Cho em hỏi câu nữa là khi mua 1 món đồ trong giá đó thì mình có cần phải có số tiền tương ứng trong tài khoản thẻ tín dụng hay không?
Rất mong sự chia sẻ từ các anh chị trên diễn đàn, trân trọng !
@jennypham139 Với mức lương của bạn thì dư khả năng mở thẻ Visa Sacombank, sau đó áp dụng chương trình trả góp 0% là ok rồi. Lưu ý thường chương trình trả góp 0% chỉ kéo dài thời gian 6 tháng nhé 😃
Bạn mua bằng thẻ tín dụng thì không cần có số tiền tương ứng, nhưng sau khi quẹt thẻ để mua thì bạn sẽ nợ số tiến tương ứng và phải trả số tiền này chậm nhất sau 45 ngày, nếu ko kịp trả thì sẽ tính phí %
@ntdieu - Bác cho em hỏi thêm cái khoản trả góp 0% của Sacombank với, vậy từ ngày mua điện thoại xong thì tầm 1 tuần mình gọi ngân hàng chuyển qua thủ tục trả góp hàng tháng đúng không? Phí dịch vụ liệu có giống như ANZ hay không... Rất mong được bác hồi âm. Em lần đầu nên còn nhiều điều chưa hiểu rõ, trân trọng cảm ơn.
godsend
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jennypham139 Nến bạn mua trả góp ở cellphone 12 tháng 0% thì sẽ đóng 2% phí chuyển đổi trên tổng giao dịch và được tính vào tháng đầu tiên. mấy tháng sau bạn chỉ phải trả số tiền là tổng giao dịch/12 tháng. mỗi tháng bạn đóng bao nhiêu thì thẻ bạn sẽ phục hồi bấy nhiêu.
Ví dụ cho dễ hiểu nha: Thẻ của bạn hạn mức 30t. Bạn mua ip 24tr thì số tiền tháng đầu bạn trả là (24tr x 2%) + (24tr/12) = 2t480
11 tháng về sau bạn chỉ phải đóng (24tr/12) = 2tr
Thẻ của bạn sau khi giao dịch chỉ còn 30tr - 24t = 6tr
Mỗi tháng bạn trả bao bao nhiêu thì sẽ được phục hồi bấu nhiêu.
@godsend Ok bác, em đã hiểu. Cảm ơn bác nhiều nhé. Em định mua con Iphone 6S plus 16GB giá tầm 17tr990. Em qua lời bác nói, trả góp 0% này rất hay, giúp mình vừa có 1 sản phẩm dùng cập nhật. Bên cạnh đó, góp từng tháng cân đối giữa các khoản chi tiêu. Chừng nào mua đt em sẽ đem lên khoe với bác, hihi.
Bạn đọc kỹ thể lệ chương trình của Sacombank đi

http://www.sacombank.com.vn/canhan/Pages/Chuong-trinh-Tra-Gop-Lai-Suat-0.aspx
Hiện nay, mua điện thoại trả góp rất lợi ích, nhiều bác vừa không phải bỏ ra 1 số ngay ban đầu mà vẫn có thể sở hữu được chiếc điện thoại mình mơ ước. Tóm lại, em rất thích mua cái gì trả góp không lãi suất.😁
theo mình thì không nên mua điện thoại trả góp hoặc bất cứ thứ gì liên qua đến trả góp bạn nha, rất bất tiện, mình thì cảm giác trả góp như thiếu nợ vậy...
chaudang1990
ĐẠI BÀNG
8 năm
theo mình thấy là k nên mua trả góp, khuyến mãi thì nghe hấp dẫn nhưng thực tế mình thấy k có lợi cho ng tiêu dùng
Ngại mỗi thủ tục hơi rác rối. Hiu hiu
xchauchaux
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thì khuyên các bạn nên mua sắm bằng thẻ tín dụng , trả góp hay trả luôn cũng dc , cái hay ở đây là hồ sơ lịch sử mua sắm của bạn sẽ lưu trên cic , nếu bạn trả nợ đúng hạn sẽ có điểm tín dụng good , sau này có làm hồ sơ vay lớn mua nhà hay xe thì tụi nó xem thông tin trên cic thì thấy tốt sẽ dễ dc duyệt hơn
Tui bị một lần nó khủng bố hoài sợ rồi . Giờ không bao giờ dính tới nữa.
Có nhiêu xài nhiêu, trả góp làm gì cho mệt 😃
Loại nào mà lại trả góp có 0%, có thật không vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019