Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bàn thêm về việc giảm hiệu năng iPhone khi pin chai: cơ chế, tốt hay không, và Apple nên làm gì

Duy Luân
21/12/2017 0:12Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongcaav
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hãy nhớ lại iP2 còn ko cho copy cơ, áp đặt là cách Ap vẫn hay làm
anhchangdc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple có thể bỏ jack cắm tai nghe, bỏ phím home, bỏ màn hình chữ nhật thay bằng màn tai thỏ thì khách hàng cũng chỉ khó chịu chứ không lên án Apple vì họ có quyền lựa chọn mua hay không mua. Còn việc họ tự ý giảm hiệu suất thiết bị là ép buộc khách hàng phải chấp nhận, không cho khách hàng sự lựa chọn. Hơn nữa còn hành động lén lút, đó là hành động áp đặt, thiếu tôn trọng quyền lợi khách hàng. Cá nhân tôi thấy hành động đó không chấp nhận được và Apple cần nhanh chóng xin lỗi khách hàng và bổ sung tính năng tắt, bật tính năng trên.
Tất cả là trò vui vẻ kiểu như bao lần khác thôi. Mua cái máy chục củ mà chạy ko nổi thì trang bị chip mạnh làm gì? Mua cái 3 củ còn thông cảm được. Yếu sinh lý thì mua thuốc tăng sinh lý chứ Apple cũng có bán mà. Làm gì có chuyện máy mới đời cũ cũng chung cảnh yếu sinh lý, thay pin mắc quá thì ngoài kia sạc bỏ túi nó rẻ như bèo nhiều như nấm.
Tất cả là ngụy biện như kiểu 6-8 cứ nhai lại 1 kiểu
Apple có làm hơn thế thì các ifan vẫn vui vẻ móc ví trả tiền 😁
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không liên quan nhưng cái iPhone mặt trắng mà vỏ đen này là thay vỏ à mọi người?
@YoYoHomeZone xin 500 ảnh
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungsaigon257 Hình ở bài viết của mod đó. Hoạc nằm ngay trên đầu bài
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ mà apple nó nghe người dùng sửa lại thì sẽ ra bản cập nhật mới 11.xxx nếu muốn không bị lag do chai pin thì phải lên => sẽ bị lag do ios 11.xxx. Nếu không muốn lên cao để bị lag do ios thì chấp nhận ở lại 10.xxx và sẽ bị lag do chai pin..... ôi cái đệck bọn apple này. Mình đúng là cừu mới mua ip
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com à mình tưởng.... 😃
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com đã mua mới có thể phân tích vậy chớ :p
@Tenminus 6s hoặc 7 thì ko thấy iOS 11.2 lag vì máy mạnh đủ mượt, nhưng chán cái vụ pin quá, mình lỡ lên 11 rồi giờ ko xuống dc pin hao thật là nản
Tenminus
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Mình thì ipad cứ có là lên còn 6s thì quyết định ở lại 10.3.3 chỉ lên cho ipad để trải nghiệm còn ip thì cần mượt và pin tốt nên dừng ở đây thôi 😃
Nhưng phải công nhận là 11 không bằng 10 con em mình mới mua cũng 6s mới ở tgdd có sắn ios 11 nhưng so thử thì nó vẫn có độ trễ hơn với máy nàycuar mình đã sử dụng 2 năm
Sakura1210
TÍCH CỰC
6 năm
không biết các bác thế nào chứ em thì ít khi cập nhật iOS mới khi em đã tìm được 1 bản xài ổn định rồi là sẽ dùng hoài bản đó vì em không muốn update mà máy sẽ bị chậm lại hoặc hao pin.
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết sao nhiều anh em sồn sồn lên quá, mình đang xài IP, gần hết các đời, cũng chẳng yêu quý gì apple, nhưng đọc tin này thấy bình thường, vì điện thoại xài khoảng 1 năm hơn là bán rồi, chai chậm thì kệ mịa nó.
@bienlyber Anh em ít tiền nhưng yêu Iphone thì lại nát nợ 😁:D:D
romany123
TÍCH CỰC
6 năm
kiện bắt bỏ khoá sign hết đê. Anh em lên xuống tẹt bô cho đã
jing
CAO CẤP
6 năm
apple hút máu ko có chuyện cho thay pin dễ dàng. nếu máy bạn chai pin, đó là lúc thay mới
mình tin tưởng Apple tuyệt đối, nên hơi thất vọng với cách làm này của Apple. Lẽ ra Apple nên có thông báo hoặc tuỳ chọn về cách xử lý khi pin yếu.
Thằng Apple này quá gian xảo.
-DN-
ĐẠI BÀNG
6 năm
vụ này làm lớn k biết apple nó có chiều ý người dùng k, tỉ lệ người ko đồng ý là 9/10 cmnr
traihanam
TÍCH CỰC
6 năm
Như này liệu đã phải thay chưa các bác
Hi vọng Apple sẽ cho thành 1 tính năng bật tắt dc vào các bản cập nhập sắp tới
nếu có thể tắt tính năng giảm hiệu năng này thì hay nhỉ
Apple có dịch vụ thay pin cho iphone ko nhỉ
Mắc cười thật, pin chai thì thông báo pin chai bao nhiêu % , rồi đến mức nào đó khuyến khích đi thay pin . Mắc mớ gì đủ mọi cách làm người khác không biết để đi mua máy mới . Muốn bụp thằng Tim gay này thật
@pollo9009 bạn nói thêm làm gì nữa, cái lý do ai cũng hiểu là nó muốn nguoi ta mua máy mới
mình đang xài 7 và đã dính ở 11.2 và đang rất chán đây, mình hay xài banh chành ngày sạc 2 3 lần, xài nhiều sợ chai pin dần thì máy bị hạ xung, thay pin thì quá mắc =))
LiemPT
CAO CẤP
6 năm
Mình ghét giảm hiệu năng do chai pin vì bây giờ pin di động đã rất sẵn, nếu người nào ko muốn thay pin mới khi bị chai thì họ dùng pin di động, tại sao đi giảm hiệu năng?
Mình đang dùng 6s Plus và thấy giảm hiệu năng thì những tác vụ liên quan đến soạn email (khi mình soạn email dài, đính kèm file) hoặc chỉnh sửa ảnh, dùng Scanner Pro rất hay bị đơ và thực sự rất khó chịu dù bỏ ra 17 củ để mua cái máy mới được có 1,5 năm!
Hy vọng cộng đồng lên tiếng để Apple thay đổi chính sách này trong bản cập nhật iOS mới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019