Bạn thích dùng Chrome hay Firefox? Vì sao?

Duy Luân
15/7/2018 21:49Phản hồi: 652
Bạn thích dùng Chrome hay Firefox? Vì sao?
Chrome sắp tới sẽ có giao diện mới hoàn toàn, một cuộc lột xác đúng nghĩa chuyển sang dùng góc bo tròn sau nhiều năm theo đuổi việc sử dụng góc cạnh nhọn. Tuy nhiên, Firefox mới đây cũng đã thay đổi giao diện theo hướng hiện đại hơn, ngầu hơn, và cũng dùng các góc bo tròn để tăng sự dễ chịu khi nhìn vào. Mình lập topic này để hỏi anh em xem anh em giữa Chrome và Firefox anh em thích cái nào hơn và vì sao. Mời anh em trao đổi ý kiến của mình.

Hướng dẫn cách dùng giao diện mới của Chrome (Windows, Linux, Mac)

652 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những năm 200x thì rất khoái dùng Firefox, dùng thay cho IE mặc định trên Windows! tầm 2010 thì chuyển sang xài Chrome & rồi Cốc Cốc! Hiện tại thì xài duy nhất Safari vì ko còn sử dụng Windows nữa, mặc dù ko còn xài Chrome hay Cốc Cốc nhưng vẫn cài Cốc Cốc trên Macbook phục vụ cho việc tải video trên mạng, nhất là Youtube! Thích tính năng tự bắt link của Cốc Cốc mỗi khi phát video :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
@95tuanle mình cũng thế
@Wook Song Dong kakaka biết sao được
@hagno1 sao mà so sánh đc chứ
@crazysexycool1981 Cốc cốc còn ngốn ram hơn cả google nữa
kemkem87
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng Chrome vì đồng bộ vs các app của google
@kemkem87 android thì chrome thôi
Firefox vì bao mat
@quantranlehai chắc chắn rồi bảo mật phải tốt hơn rồi
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
Chrome rồi. Vì icon nó đẹp hơn
@mrcuongth chỉ vì đẹp thôi hả bạn
Mình thích Firefox hơn vì nhanh và an toàn hơn
@Sơn Đinh Bắc Nam chắc chắn rồi
kemkem87
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ dùng Chrome rồi, do nó đồng bộ mấy app của Google luôn.
@kemkem87 ios thì vẫn nên dùng sâfari
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chrome Chrome Chrome vì đỡ ngốn RAM hơn so với thằng FF. Thói quen dùng hệ sinh thái của GG
SOINGAMTRANG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Galaxy..Star Chắc chắn là Firefox ngốn ram hơn Chrome, mình cài mới 2 thằng không đăng nhập hay cài phần mở rộng gì hết chạy ở chế độ khách dù mở bao nhiêu tab nó cũng ngốn ram hơn. chưa kể một số trang bị treo loading phải refresh lại mới được.
concaobobo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienduc1012 firefox đỡ ăn RAM hơn chrome nhiều nhé bác, vì thế nên đã chuyển qua FF gần năm rồi
skivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thienduc1012 ăn nhiều hay ko còn tùy nó đang chạy tab html5 media nhé vd bật youtube + nhaccuatui ý là nó ngốn hơn 1gb r 😁 . Nói chung quen dùng FF từ thời 2008 :D 1 phần nó cũng có một số add on quen xài . Web code ko tốt thì trình duyệt nào cũng ngốn cả cpu + ram khủng khiếp :D , còn cẩn thận cứ xài ram 8gb+ trở lên là dư dả (máy ddr3 thì nâng tẹt 12-16gb ,còn ddr4 thì hơi bị chua 😔 )
@skivn quen nào xài đó thôi
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng Cent và FF, FF để code và Cent là xài chính
Ko xài cái nào ngoài Edge
truongbird
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Edge xài toàn màn hình thì cái thanh điều hướng nó còn trượt xuống để xài. chứ chrome thì phải thoát toàn màn hình, lỡ như muốn chuyển tab cũng hơi bất tiện
@minhthuvc edge dùng khá nhanh, mà để xem video thì chán quá, vẫn phải dùng chrome
@minhthuvc mình lại không đánh giá cao
@truongbird thôi chrome vẫn tốt hơn tiện hơn
Tui thích Chrome vì quen
@daot096 cũng chính vì thế nên nhiều ng dùng đó
Tui thích dùng Chrome hơn vì b
@Ác Ôn Nông Thôn tui cũng thế nè
jackiekuk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích Chrome hơn vì quen rồi
@jackykuk ukm mình cũng quen rồi nên dùng kia hơi chậm k quen
Lô Hội
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng mỗi chrome trên cả máy tính lẫn điện thoại, trước dùng cả 3 trình duyệt ie firefox chrome rùi bỏ ie và firefox, dùng coc coc 1 thời gian nhưng nghe nói thu thập thông tin cá nhân nên cũng bỏ.
@Lô Hội Thà để thằng Vn nó thu thập chứ chrome cũng có thu thập mà bác
@Ng.Việt Cường cái nào chẳng có bạn
Mình đã dùng Firefox từ lâu vì nhanh hơn, nhẹ hơn và an toàn hơn, giảm sự phụ thuộc vào hệ sinh thái Google
@hallobamboo sao mà nhẹ hơn đc nhỉ , cá nhân mình thấy nó chậm hơn
@Sóng biển đại dương mình dùng hay mở 20-30 tab một lúc, chrome chịu nổi đâu bạn
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Xài Firefox từ năm 2002 tới giờ
@Ruiz kien trì quá nhỉ
Mình thích Firefox hơn Chrome vì cuộn trang mượt hơn.
@maidng Chuẩn luôn bác
kebono
TÍCH CỰC
6 năm
Tui hay dùng Chrome vì đồng bộ hóa
@kebono đúng rồi cái này thì hợp lí rồi
Tui thích dùng Chrome hơn Firefox vì sự thuận tiện và quen dùng từ lúc đầu luôn rồi !
@vanthuc1994 Tôi cũng quen rồi nên mở máy là vào chôm thôi 😁
@vanthuc1994 quen rồi nên cứ dùng thôi
Dùng FF vf nhiều trang hiện nay dùng flash thì FF chạy chứ chrome cài adobe flash vẫn không chạy được
verybeo
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 vẫn chạy ngon mà
@anhlucky2 Chắc bạn nhầm gì chăng. Google chrome tích hợp sẵn flash mà ta. Nhiều trang nó yêu cầu flash thì bạn enable nó lên là được mà
@verybeo vẫn chạy bình thường mà nhỉ ?
verybeo
TÍCH CỰC
5 năm
@Sóng biển đại dương chả chạy flash thì lên web giờ toàn ô vuông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119