Bạn thích dùng Chrome hay Firefox? Vì sao?

Duy Luân
15/7/2018 21:49Phản hồi: 651
651 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mdh_1108
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ lâu mình đã dùng Firefox vì ổn định hơn
Tui thích Chrome vì nhanh và nhiều extension ngon
frzn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thích Firefox hơn vì quen dùng. Sự hoài niệm. Nhanh và ổn định. Cảm giác chắc chắn.
gamohnvn
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung theo mình tuỳ thói quen sử dụng. Tuy nhiên Chrome có vẻ là nhanh và nhẹ hơn cả, từ hồi có Chrome đến giờ chỉ dùng IE, Egde để cài nó rồi quên luôn 2 ông kia
nldquy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình là một lập trình viên, thực sự tài khoản và rất nhiều thông tin đã gắn liền với hệ sinh thái Google, nhưng từ khi FF ra Quantum thì mình trở lại với firefox vì cảm giác nó nhanh và nhẹ hơn rất nhiều.
Lê V Đông
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình hay dùng Chrome vì nhánh mượt đep
Em là em dùng Chrome vì lúc mới đầu dùng firefox, nhưng sau đấy thấy chạy chậm quá, bạn bè khuyên nên dùng chrome. Thế là dùng từ bấy đến giờ
Lúc mới đầu dùng firefox, nhưng sau đấy thấy chạy chậm quá, bạn bè khuyên nên dùng chrome. Thế là dùng từ bấy đến giờ. Cơ mà bây giờ trên laptop vẫn có cả 2. Thấy chrome nhanh hơn thiệt mà bà con nhỉ
vietxitin1
TÍCH CỰC
6 năm
Thích FF hơn vì code hỗ trợ ínspect và viết code CSS ngon hơn thằng Chrome. Nhưng dạo này cứ chạy vài tab FF là máy đơ mặc dù RAM 16GB, SSD. Đành phải dùng Chrome để debug CSS
leducquyenhb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em thích Chrome hơn vì thói quen thôi
Anubis1208
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng Firefox đó giờ vì nhanh và mượt hơn chrome nhất là khoản lướt face, FF giao diện cũng đẹp mắt hơn, ít tốn RAM hơn và mình cũng đã quen dùng FF từ lâu rồi
Mình dùng chrome vì quen với cái giao diện của nó thôi.
Mình Chrome và chỉ Chrome. hehe
hchinhtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chrome to the rescue! vì ft
Firefox cảm giác nặng lắm. Cứ Chrome mà quất.
ngocdong187
ĐẠI BÀNG
6 năm
Fifox là tuyệt nhất. Với fifox,bạn có thể tuỳ biến mọi thứ thể hiện trước mắt bạn,quyết định xem trang web có thể biết bao nhiêu về bạn bằng tuỳ chỉnh trong cài đặt với lựa chọn về an ninh và quyền riêng tư (privacy & security). Fixfox cho phép bạn tuỳ chỉnh và vọc vạch tận lõi trình điều khiển nếu bạn thích.Dữ liệu của bạn sẽ được bảo vệ tận gốc nếu bạn muốn với vài thao tác đơn giản:thêm addon webRCT manage,bật tracking protection,tuỳ chỉnh permission và certificates,..Dễ dàng sử dụng từ cơ bản đến nâng cao,an toàn,bảo mật,phù hợp cho mọi đối tượng từ người dùng phổ thông đến tất cả chuyên gia an ninh mạng,nhà phát triển,nhà thiết kế,..An toàn, đơn giản và nhẹ hơn chrome nhiều về độ ngốn ram cũng như không hề chạy nghầm và lén lút gửi dữ liệu của bạn 😃
Mình chạy mảng quảng cáo điện tử,đã chuyển qua fifox 3 năm nay và rất hài lòng.Cạnh đó,fifox là mã nguồn mở và tất nhiên có cả cộng đồng tự do phát triển cho nó,những dự án phát triển fifox mà bất cứ ai cũng có thể tham gia,những câu chuyện chia sẻ hàng ngày từ kinh nghiệm lập trình đến chuyện đời thường chia sẻ trong cộng đồng mozilla là một điều thú vị khó có thể bỏ qua với mình !
whoami99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Team #Firefox vì dùng quen từ xưa đến nay
boy_aptech2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình hay dùng Firefox hơn vì trước giờ m vẫn xài
kt1755
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chrome Chrome Chrome vì quen