Bạn thích MacBook Pro 2015 hay MacBook Pro mới?

Duy Luân
12/7/2018 22:20Phản hồi: 463
Bạn thích MacBook Pro 2015 hay MacBook Pro mới?
MacBook Pro 2015 đã chấm dứt vòng đời của mình và cũng không còn được bán nữa nhưng theo mình thấy thì nhiều anh em vẫn rất tiếc vì thích đời 2015 hơn cả những chiếc MacBook sau này do cổng kết nối đa dạng hơn, máy vẫn mạnh trong khi số tiền bỏ ra để sở hữu không quá đắt. Thậm chí mình còn quen một số người nhất định mua con 2015 dù họ vẫn đủ tiền chiến một em 2017. Tất nhiên, ở phía đối diện thì vẫn có nhiều anh em thích MacBook Pro mới vì mỏng nhẹ hơn, dùng cổng hiện đại, cấu hình mới và có thêm màu xám. Mình lập topic này để hỏi xem anh em thích cái nào hơn và vì sao nhé.

463 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chỉ tiếc cái đầu đọc thẻ SD vì công việc vẫn phải cần đến nó. Còn lại thì không thích đời cũ
@quang_35 Wifi sao nhanh bằng đầu đọc thẻ bạn. Dân chuyên nghiệp chụp ảnh raw, một lần chụp cũng vài Gb ảnh đó.
@cuhiep dùng cổng chuyển đa năng đọc nhanh mà :v
read, write ầm ầm @@ thấy nhiều bác chê usb-c mới, mà mình dùng adapter thì thấy hiệu năng các cổng thunderbolt rất tốt 😁
@dlcky vch hoài cổ =))) Cái đầu đọc thẻ khi đi chụp thì cắm vào cop luôn cho tiện. Mỗi lần chụp cả 32-40gb ảnh thì chuyển wifi kiểu gì b. H có mỗi usb type C thì phải mua bộ chuyển 6in1 8in1 đôi khi đi xa cả 1 đống kèm theo cũng bất tiện mà
Chỉ tiếc apple bỏ đi cổng macsafe sạc tuyệt vời. Còn lại không thích đời cũ. Mình không chụp hình bằng máy ảnh nên không quan tâm đến khe cắm thẻ nhớ lắm 😃
kieuqtoan
TÍCH CỰC
6 năm
@anhtuhn hỏng thế nào vậy bạn?
anhtuhn
TÍCH CỰC
6 năm
@kieuqtoan Mình dùng cái Baseus, sau 3 tháng ngày đẹp trời máy không nhận sạc. Ra Apple Store check thì dây sạc hỏng, 1 cổng ubc-c tèo (cổng cắm Baseus). May là còn bảo hành nên đc thay miễn phí hết.

Bạn có thể tham khảo ở topic này https://tinhte.vn/threads/tren-tay-dau-sac-tu-usb-c-thiet-ke-hit-dau-sac-nhu-magsafe-cua-apple.2765488/
@lechien.us đổi lại bạn có thể sạc nó bằng rất nhiều thứ khác ở nhiều nơi khác
@lechien.us Lâu rồi đọc lại bài này, vẫn yêu thích cổng sạc macsafe cũ. Ghét cổng sạc usb C mới vô cùng.
Mình thì cứ đồ mới mà chiến vì có màu xám và touchbar
Dong999pro
TÍCH CỰC
6 năm
@Cao Trí Nhân Mình sẽ chọn lại màu Silver vì màu xám dùng lâu bị bệt màu chỗ gối tay.
@Dong999pro Mình dán kiểu này nên ko bị gì cả 😁
nathanng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiếc cái logo phát sáng thôi 😁
xelocko
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuibapdoileloi Đúng là chỉ tiếc mỗi cái này, rất là khác biệt
H2T3110
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuibapdoileloi Mình cũng thích Táo phát sáng, nhìn "Chất" vl.
Nó như một biểu tượng vậy.
xelocko
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuibapdoileloi ...
clhm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiếc cái tài nguyên mạng
Mình khoái con 2015 hơn vì vì chưa có xiền và chưa cần thiết nâng cấp =))
@nnkjsc mình thích 2015 hơn vì mình đang xài 2015, khi nào mua 2017 thì mình sẽ lại thích 2017 =)))
@tobe2405 =)) chuyện!
@nnkjsc lí do đúng nhất và chuẩn nhất
Em thích con 2015 vì đầy đủ cổng kết nối
Thích MPR 2015 hơn: ko phải xài cổng Type-C, ko lo rắc rối mấy cổng chuyển đổi 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 

@crazysexycool1981 nhìn quả bàn phím hoa hoà ghê
@VietT Đúng rồi, vấn đề là giá tiền thôi. Có tiền giải quyết đc hết!
Bạn mình lăn tăn mãi cuối cùng đành múc mf843 còn care vì tầm 28 mua mbp 2017 ko đáp ứng đc nhu cầu của nó do máy ko mạnh bằng 😔
redtulipbqc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@crazysexycool1981 bàn phím đẹp vậy thím 😃
@redtulipbqc Đồ tàu ấy mà 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
tugiacngo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chọn macbook pro mới vì mỏng đẹp.
Mấy con MBP mới ngon hơn chứ vì đẹp hơn mỏng hơn hiện đại hơn
Cjnemax
TÍCH CỰC
6 năm
Mình thích MacBook Pro đời mới sau này hơn vì đẹp
itboy9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
MBP 2015 to the rescue... vì magsafe, full cổng ăn chơi, bàn phím ngon
duythanh90
TÍCH CỰC
6 năm
Em thích MacBook Pro đời mới sau này hơn vì cấu hình mạnh hơn
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Ưu tiên đồ mới chứ 😁 vì macbook pro mới
thích 2017 đẹp hơn mỏng hơn nhẹ hơn hiện đại hơn;)
hỏi kỳ 😃
duythanh90
TÍCH CỰC
6 năm
Thích con đời 2015 vì nhiều cổng hơn, nhưng nếu được thì vẫn chọn 2017 vì cấu hình vẫn tốt hơn
mh4
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duythanh90 Đến giờ người vẫn cứ nghĩ và tin theo apple nói là đời càng mới thì máy càng mạnh.

Kite742
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mh4 Thích đưa điểm geekbench ra thì đưa cho đủ, chứ sao lại cắt xén một nửa sự thật thế.

Link đầy đủ đây các bác: https://browser.geekbench.com/mac-benchmarks

Nhìn xu hướng benchmark đơn nhân đã thấy máy càng đời sau càng mạnh, nhìn bên benchmark đa nhân thì rõ mồn một không còn gì để cãi nữa. Lấy máy tầm trung của năm sau so với máy high-end của năm trước thì so làm gì? Mà điểm benchmark lệch nhau có 20-30 điểm, nghĩa là 0.6% thì có ý nghĩa gì mấy?
mh4
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kite742 đó vậy mà nhiều người vẫn nghĩ đời nhau mạnh hơn 😁
Kite742
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mh4 Hồi trước mình cũng kêu thằng bạn mua high-end của 2015 hơn là mua dòng đầu của 2017. Mọi người so sánh thì nên so cả dải sản phẩm chứ không nên chọn 1 vs 1 hơi khập khiễng phân khúc.
htux
CAO CẤP
6 năm
Xài hẳn 2 con từ 2015 tới giờ. 1 trên cty 1 ở nhà
buihai
CAO CẤP
6 năm
@htux Đệt, lão này y hệt mình 15" ở nhà 13" văn phòng, cầm đi công tác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế