Bản thử nghiệm của Threshold (Windows 9) sẽ được phát hành vào tháng 9 hoặc đầu tháng 10?

Duy Luân
15/8/2014 15:5Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không miễn phí thì vẫn phải dùng 8.1
mong sao hết cái khoản ĐÍT 100% là đc rùi, còn lại like 😃
wydkh
ĐẠI BÀNG
10 năm
mượt hơn tí nữa thì ngon, win 8.1 dùng lúc đầu thì mượt nhưng bật 1 lúc thấy cứ lag lag kiểu gì ấy, mỗi lần updtae win máy nó đơ ra, dùng giật giật. có vẻ ko mượt bằng win 8 thì phải, có bác nào bị như em ko
hoatongoc
TÍCH CỰC
10 năm
@wydkh Mình thấy ngược lại của bạn :v
Windows 8 dùng rất hạn chế, rất nhiều so với windows 8.1 update 1 :v
Dù sao thì windows luôn có chu kỳ tick-tock, trước giờ vẫn vậy, vista (tick) là 1 cuộc cách mạng về giao diện và tính năng so với windows XP, vì nó mới quá nên người dùng ko thích, chính vì thế nó thất bại, qua windows 7 (tock) thì MS cải tiến nó lên, hơn nữa người dùng cũng quen dần với kiểu giao diện mới của windows vista nên windows 7 thành công, windows Vista không hề dở, hiệu năng của nó cũng không hề tệ, nếu thử sử dụng nghiêm túc thì sẽ thấy windows 7 cải tiến không quá nhiều từ vista. Qua windows 8 (tick) thì bắt đầu đổi mới, người dùng chưa quen, chưa dám bỏ tiền mua sản phẩm mới chưa dc kiểm định chất lượng, nên nó lâm vào tình trạng như Vísta, rồi đến windows 9 (tock) thì sẽ khác ngay.
Không nói đâu xa, Windows XP cũng là thuộc tock, trước đó Windows 2000 (tick) cũng chẳng ra hồn.
@hoatongoc Thật ra Windows Vista chính là cuộc cách mạng lớn nhất về hệ điều hành mà Microsoft đã từng thực hiện, sau Windows 95.

Vista không thành công lý do bởi vì nó quá nặng nề đối với máy tính của phần đông mọi người đang có. Hồi ấy mình được trang bị con Laptop chạy SSD và chip core 2 duo đời cao, thấy trải nghiệm Vista rất tuyệt vời.
hoatongoc
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenduythuc Chính xác là có 1 công nghệ mới của vista là WDDM dùng để nâng cao chất lượng giao diện của HĐH nhưng các máy đời cũ không có, nên máy cũ chạy windows vísta hơi lag, đó cũng là một phần lý do khiến cho vista bị thất sủng.
bản thử ra cài vô
ngokiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không biết là bản Windows 9 này có phải là 1 bản nâng cấp hoàn toàn lên version mới không chứ từ vista đến giờ vẫn là nt6.x chứ chưa đột phá 7.x được.
@ngokiet Nếu thay đổi từ 6.x lên 7.x thì sẽ gây ra việc không tương thích với các driver rất lớn cho nên họ ngại nâng lên thôi
Apple đã viết driver cho win rùi. Vấn đề là Apple viết thiếu hay chưa viết nghiêm chỉnh thui, chứ Apple cũng bắt đầu hỗ trợ win rùi. Hỗ trợ chưa đầy đủ lắm. 😃
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-windows-8-len-macbook.1584540/
@nguyensang12 Cám ơn bạn nhưng mình không có nhu cầu. ;)
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
kiếm hoài chả thấy link, mấy bác troll
@11030661 Nếu bạn đang nói cái bác gì đó ở trang 1 thì là do bác ấy dùng Stardock ModernMix để chạy ứng dụng trong cửa sổ chứ không phải Windows 9 gì đâu mà tìm 😁
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
@Kyle Spencer thì em cứ thấy mấy bác hóng link nên em cũng hóng:D
Đang phải đi học nên chắc ko có thời gian ngồi tải😔
hóng chức năng Cortana.
hà há, nảy đọc thấy next month jo mới bít là sắp có rồi.
Bản win8 và win9 thời gian giữa 2 bản là rất ngắn tỷ lệ người dùng win8 thấp nó giống như win vista nhiều lỗi bất cập...và nó là thất bại của MS giống như win8 vậy và MS phải tức thời cho ra win9 để khắc phục những vấn đề trên win8. Một hệ điều hành thành công là phải được phổ biến rộng rãi đến người dùng,tỷ lệ người dùng cao tồn tại trong thời gian dài mang nhiều lợi ích còn nếu nó không được người dùng đón nhận thì đó là thất bại
@hupximup win 8 mà bảo. 2011 thì!!!
thà đừng mở miệng ra để người ta tưởng mình ng, còn hơn mở ra để ko ai nghi ngờ nữa.
Vậy mà còn dám bảo khoảng cách giữa win 8 và 9 là rất ngắn nữa!!
hoatongoc
TÍCH CỰC
10 năm
@ronone Đừng cãi nhau với đứa cãi cùn bạn ạ.
@hupximup ngắn ư. theo bạn bao nhiêu là dài. bạn k dùng win8, không có nghĩa là người khác không dùng, mình thì vẫn dùng win 7 vì mình học đồ họa và thỉnh thoảng chơi game nữa
Đang xài 8.1, mong là lên 9 free
Chắc đợi đến Tết là có "bản hoàn chỉnh" cho anh em 😃
Nhìn qua thì thấy chắc là cải thiện về chức năng chứ giao diện vẫn na ná, dù sao nhìn lâu cũng quen mắt, chỉ mong là windows 9 tương thích với nhiều phần mềm cũ hơn. Tối giờ có cái BioShock mà cài lên cài xuống trầy trật quá...😔
còn lâu mới RTM mà ;)) cuối tháng 9 đầu tháng 10 chưa phải beta nữa, kiểu technical preview
Win9 thay thế cho win7 đây, win8 lót đường thôi 😁
mới nâng cấp lên win8.1 pro giờ ra win9 ko biết có mắc tốn thêm nữa không đây
@Daculacala Sắp có win 9 mà giờ bạn cho nó update win 8.1 à. Nếu là cr@ck thì update chả sao. Còn nếu là bản quyền thì mình công nhận bạn cũng chịu thiệt bỏ ra $200 nhỉ. ko sao dù sao bạn update win 9 (nếu có) cũng khoảng $40 (trong thời gian khuyến mãi). 😃 Cái này là i guess (cũng có thể sẽ free)
Khi nào win 9 ra cảm thấy hợp mắt thì mình cho lên luôn. 😁 Cũng lười biếng update thiệt. mỗi lần lên phiên bản là mỗi lần tốn xiền. Cũng phải chịu thui ai biểu Microsoft là công ty phần mềm chi. 😃
@nhcong Tôi có 2 vấn đề này thôi bạn giải thích cho tôi cái
1. Bạn giải thích cho tôi thế nào là Apple ko chơi với Intel thì ko cài được win hay là Apple buộc phải chuyển sang dùng Intel để nâng cao chất lượng máy bán ra 😁

2.Bạn giải thích cho tôi thế nào là Apple nó ko viết Driver cho đối thủ cạnh tranh, nó muốn viết cũng chưa thể hoàn thiện được vì cơ cấu phần cứng cách thức nó liên kết khác nhau, tôi nói đơn giản thế này bạn cũng hiểu. Ngay bản thân oSX của nó còn có nhiều vấn đề chứ nói gì Driver. Nó phải làm cái bootcam đó vì nó biết nhiều thằng có tiền thích thời trang khoe mẽ mua hàng của nó nhưng chưa chắc đã dùng os của nó vì nó biết cách moi tiền.
.....vân vân. Hay là bạn kiêm nhiệm trong Apple nên biết rõ việc này 😆 =))

Còn mấy vấn đề của bạn xem lại đúng là tôi đọc nhầm Cài Mac Lên PC ok cái này tôi sai.

Còn bạn ảo tượng cài win lên Mac để chơi game thì kệ xừ nhà bạn tôi chưa có cái từ nào nói như thế nhé, khả năng ở đây có thể là chạy một số phần mềm trên win mà trên mac ko làm ăn gì được

Hay là những vấn đề của bạn viết cho tôi thần thánh hóa đến mức toàn đúng hết nhỉ =)) =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019