Bàn về 3 chiếc máy ảnh Leica M10, Sony A9, Fujifilm GFX 50s - Bạn sẽ chọn máy nào

sGear
17/5/2017 3:0Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Ở đời mà không có tiền thì rõ ràng là khổ nhưng mà nhiều khi có tiền nhiều quá cũng khổ bởi vì phải bận lăn tăn suy nghĩ nên mua cái gì."
Không có tiền mới lăn tăng tìm cái phù hợp vừa số tiền vừa moi khắp túi. Chứ có tiền trải nghiệm hết chứ lăn tăn gì.
Mà 3 cái máy ảnh trên giá thật là quá rẻ nhưng mà mình không có tiền mua.
Lụm M10 trước cái đã. Sống với danh hiệu hàng top trước, chụp chơi loay hoay không quen thì bán bù thêm ít lấy 2 anh kia sau.
hoang9u
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đố các bạn những bức ảnh đoạt giải được chụp bằng máy ảnh hiệu gì ?

Trả lời:
Thiệt là xấu hổ khi thần tượng Leica chỉ đoạt có 1/45 giải và ngôi sao Fuji chỉ hơn đc Leica có chút xíu 2/45. Hihi ! Thì ra : Người ta chụp bằng cái đầu chứ không phải chụp bằng ngón tay !

( http://50mm.vn/2017/03/02/world-press-photo-2017-chup-bang-may-gi/ )

Một trang thông tin về nhiếp ảnh đến từ Tây Ban Nha – Photolari đã tổng kết lại thông tin EXIF từ những bức ảnh chiến thắng và tạo nên một bảng xếp hạng hoàn chỉnh, cho chúng ta thấy sự phân bố về cácloại máy, hãng máy và từng dòng trong cuộc thi World Press Photo năm nay.

Dưới đây là một cái nhìn bao quát về các loại máy ảnh mà các nhiếp ảnh gia đã sử dụng cho các bức ảnh đoạt giải:

openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@hoang9u Chưa hiểu xấu hổ gì?
Mấy ai xài Leica đi lấy giải?
Những người xài Leica thường là xài chán các bộ khác rồi thì mới sờ đến Leica.
Còn tại sao chán là vì họ đã quá nhàm chán với mấy cái máy đại trà mờ nhạt rồi, họ tìm đến một cái gì đó khác biệt, một cái gì đó thích hợp với lối sống bình tĩnh, tự tin, chầm chậm nhưng hiệu quả cao.
@vndtdd Niềm vui lại xuất hiện.. ahihi....gái lỡ bỏ tiền chấp nhận ngu hen... Mà ngu thì hok có lây được đâu mà tính mang đi truyền nhiễm gái ơi....haha... Mà chắc gái dùng điện thoại hậu kỳ đúng hem?...chê file gốc xấu đồ hen... Haha...
@vndtdd Thua sao nói cụ thể nghe bác?
Bác bảo bác già như bác gì ở trên sao giọng điệu tranh luận làm e nghi là "trẩu" quá 😁
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@VinaOneX Có thể là tuổi già nhưng trí tuệ chậm lớn bạn thông cảm cho những kẻ thiểu năng :D
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm

chỉ để đây và ko nói gì thêm .
@vndtdd Người già ứng xử khôn ngoan, nếu bị nhiều người ko tôn trọng thì cũng nên nhìn lại mình bác ạ 😁
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@vndtdd Nói thêm chỉ để ăn chửi là ngu thôi 😁
bum anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
ok Minh 😆))
sủa ít thôi nhé

facebook : https://www.facebook.com/vndtdd

sđt : 01663282281

@gromit Đờ mờ mài, trẩu thế này mà dám nhận vơ bằng tuổi bác gì ở trên để đòi người khác phải tôn trọng?!!
Nên nhớ dù có tuổi thì ăn nói cũng phải xứng nhé, đừng hòng người khác tôn trọng vô điều kiện chỉ vì tuổi tác cao 😁 IMG_0615.JPG
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm

bộ cùng gia đình thì thường thì dùng tên acc giống nhau có gì lạ à ? , đó là Fb cháu tui nhé .
nói thẳng acc tinhte này nó tạo rồi tôi xài chung thì ko dc à ? quê chưa ? :D
thử đưa bằng chứng cháu tôi đang bình luận về Leica rồi hãy phán đây là tôi,
chả lẽ ai mượn xe bạn đi giết người rồi bỏ xe lại đó rồi công an bắt bạn à ? hài ?
thêm 1 kinh nghiệm sống ở đời nhé, cùng đường rồi quơ bậy lung tung à ? 😃
@vndtdd Xe đứng tên cho người khác mượn, khi xãy ra tai nạn ko bắt chủ xe thì bắt ai à thanh niên? Xin lỗi tôi vẫn dùng thanh niên nhé, trong CLB hưu trí của tôi cũng hay gọi thế 😃
Chủ xe chứng minh tại thời điểm tai nạn ko có điều khiển xe là việc khác, nếu giao xe cho người ko có đủ điều kiện lái xe thì tội chồng tội.
Nếu thanh niên là người lớn, ắt sẽ hiểu điều này, ko cần phải học hành gì nhiều đâu, vì trải nghiệm trong cuộc sống tích luỹ.
Sự thật, nếu cố chấp quá đâm ra lớn đầu mà còn ngu hơn con nít 😃)
@vndtdd Show vài tấm hình tự chụp bằng Leica ra xem m
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanggiangph Khổ thân, chỉ vì muốn thể hiện ta đây nhiều tiền, máy nào cũng xài, có kinh nghiệm nên mới lạc đường thôi cụ 😁
Xem kiểu comment thì hiểu biết của nó về pháp luật và cuộc sống thua đứa trẻ 15 tuổi :D
t_nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xem comment thì mình nghi ngờ luôn cái vụ chụp bằng 2 máy đầu bảng A7r2 & xt2 luôn chứ đừng nói đến leica ! Hihi... cùn vãi nồn nuôn !
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm
thôi các chàng trai trẻ đừng cố tỏ ra ko chấp nhận sự thật mình đã phí tiền ngu cho Leica nữa, end .
@vndtdd Dân chơi hàng Đức, giá mặt bằng của Đức không phải dân nghèo và cũng chả phải dân ngu đâu bác. Chỉ có nhưngc thằng bần nông mới có cái thói buồn cười là đòi dạy người giàu tiêu tiền. 😁
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm
@VinaOneX nhưng đứa bần nông đó chán chê bao nhiêu cái Leica, và tất cả hầu hết các body đầu bảng mọi hãng đều từng trên tay rồi,
còn những cháu trẻ trâu chưa từng sờ logo Leica thì cứ phán Đức này Đức nọ chứ gõ phím xong lát ra đường cầm cái đt Trung Quốc chụp ko ?
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@vndtdd Trẻ nào vậy ranh con 😁
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@vndtdd Bần nông đột ngột có tiền thì vẫn là bần nông thôi, không dễ thoát kiếp bần nông đâu, đừng tưởng có tiền mua đồ về nghĩa là thành quý tộc, muôn kiếp vẫn là bần nông 😁
@vndtdd Có hàng show lên đây. Nói như ông tôi nói cũng đx
sống thật với mình đi @vndtdd show up lên cho giang hồ lác mắt, kiếm 9 chục củ khoai một tháng dùng bê bết các loại máy, chụp banh xác các em gái tuổi đã cao, râu đã dài, tóc đã bạc, cho thiên hạ khóc thế đi. có cái avatar còn ko để lên thể hiện sự đẹp trai lịch lãm.
cố lên nào, hãy mạnh mẽ, hay như tôi. có cần xin facebook ko, bao la hình tự sướng cho mà học hỏi độ tự tin chém gió nào.
@vndtdd lại hàm hồ rồi. ai lôi kéo j đâu. e đọc vu vơ coi chơi ý mà. ai ngu kệ con mẹ nó. vui vẽ lắm.
đang chỉ cho bác cách sống ảo thôi. mà bác ko thích thì bỏ qua, đời chúng nó sân si lắm.
làm quả avatar thật đẹp trai, kiểu kiểu như em ý, xong cắt lại quả tóc cho nó ra giống con người tí rồi ta lên hình cùng các em gái và các món đò hoành tráng vào, ko cần bit hàng mượn hay chụp ké, sắm con iphone tàu cũng dc chụp nó nó nét, nhất là iPhone 7 plus 256 gb màu jet black ý, con đấy chụp bá đạo, xóa dc cả phông, là bọn trẻ trâu tinhte nó sẽ nhìn bác ngưỡng cmn mộ ngay, cần j cứ pm em, cả fb lẫn tinhte, em rảnh lắm, gì chứ sống ảo fb em làm thánh rồi.
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm
@tetepro ờ bạn sống ảo tiếp đi, mình ko xài Fb nên ko biết sống ảo . Hết .
@vndtdd buồn vậy, e tâm huyết chỉ cho bác chống lại cái bọn ngu mà đông đảo trên mạng mà bác ko hưởng ứng làm e hụt cmn hẩng quá 😔.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@vndtdd Cảm nhận bản thân là việc riêng, phải nói rõ, đừng có từ cảm nhận bản thân trở thành tiêu chuẩn cho thiên hạ, chê thiên hạ là mất tiền ngu! Nói thế người ta quẳng cho con server 88 core không biết xài gì kêu phí tiền -> thằng nào xài loại đó là ngu hả???
Flickr với FB có cô bé lùn xinh nhỉ. còn bit đào bitcoin luôn. giỏi thặc.
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm
@tetepro quay về trang trước mà đọc rồi hãy phát biểu, tôi đã nói hãy đưa bằng chứng cháu tui có lien quan đến tinhte rồi hãy nói, cứ up hình vớ vẩn chi vay
vndtdd
TÍCH CỰC
7 năm
Mà cứ cho đó là tôi thì sao,cùng lắm là vấn đề độ tuổi thôi, cũng có liên quan gì vấn đề đang bàn về Leica ko, hài .
Ối! Facebook của cháu tôi :rolleyes::rolleyes:
pepepepe
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc comment của "vndtđ" thấy buồn cười quá.
p/s: klq chứ "cháu" đó xấu trai thật ......

1. Tên: Nguyễn Trung Hiếu
2. Điện thoại: 016632
82281
Cứ như tâm thần phân liệt =))))))))))))
vndtdd nói nhiều vl, show lên là xong mà 😆. Bảo có hình Leica mà chả dám show mịa gì, hay là cố tình kéo thời gian để mượn file raw của người khác vậy =))
NhuQuynh1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mua cái máy cùi cùi về tập chỉnh đã. sau mới dám mua mấy con chát với ngon hơn tí.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019