Bàn về máy ảnh số chính hãng - xách tay

starnt
2/10/2007 13:53Phản hồi: 409
409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trandat_a3
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nói đùa.đang cần khẩu lớn để xóa phông bác lại đi khép khẩu thì nói làm gì nữa vd lens 50f1.4
@trandat_a3
iso 100 tốc lớn nhất và vẫn cháy thì lắp ND filter hoặc chuyển sang tele thì khép khẩu nhưng vẫn xóa phông 😃
Nhờ các cao thủ giúp em đánh giá chiếc máy ảnh em mới mua thuộc loại hàng gì ạ?
Trả là thế này em đang muốn mua cái máy ảnh Canon Powershot SX160 IShàng xách tay, Em cũng tham khảo trên mạng rất nhiều nơi bán rồi. Nhưng tiện em đưa người nhà lên bệnh viện Việt Đức khám bệnh cho nên ở Tràng Thi rất nhiều cửa hàng/công ty bán máy ảnh vì vậy em quyết định mua ở đó. Trước khi mua em đã gọi điện đến trước và hỏi giá cả: 3,490,000 đ; Có nguyên hộp không? Có; Trùng Serial không? Có và em quyết định mai đến lấy. Và trưa ngày 16/08/2013 em đến công ty em đã gọi điện trước vào giao dịch rất nhanh (bởi vì em tin họ và con phải đưa người nhà đi khám bệnh), họ dán màn hình cho em, setup datetime, lắp pin rồi đưa em shoot 1 phát. Thế là em cầm về luôn.
Nhưng về đến nhà em check lại sản phẩm của mình đã mua thì rất thất vọng:Vỏ hộp thì đã bị lột serial, Disk Manual thì không phải của dòng máy Canon Powershot SX160 IS, với em check cái Serial thì thấy nó có vấn đề (Vì dòng máy này nó là 3.15v chứ không phải là 4.3 v và cái tem nó được dán không đúng khuôn, em check trên mạng thì em đoán là đã bị dán cái khác vào rồi. . Về kinh nghiệm chủ quan thì em kiểm tra thì em cho là máy mới .

EM NHỜ CÁC CAO THỦ TRẢ LỜI GIÚP EM LÀ LOẠI HÀNG GÌ VÀ CŨNG LÀ BÀI HỌC KINH NGHIỆM CHO ANH EM KHÁC!
@thaibinhsoft
Hàng không rõ nguồn gốc hay ở VN hay gọi là hàng xách tay 😆.
Hiện tại mình đang muốn mua nikon D610, và Khánh Long đang bán với giá 35.500.000 vnđ, nhưng hiện tại bhphoto bán với giá $1.997.
Vậy mình xin hỏi Khánh Long làm sao có hàng rẻ vậy và có nên mua không?
@vincent.huynh
Thử hỏi Vatgia.com thì nó sẽ trả lời như vậy
http://www.vatgia.com/407/3471026/nikon-d610-body.html

Kết luận: nguồn hàng xách tay tới VN đi từ các nước có giá rẻ hơn khá nhiều so với Mỹ.
Brian Bui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vincent.huynh Do camera xách tay tại VN là hàng ăn cắp, ăn trộm nên giá rẻ hơn rất không tưởng. Thử hỏi bro ship 1 con camera hàng Mỹ tại chỗ bán rẻ nhất ở bên Mỹ, về đây đóng thuế đủ loại thì giá sẽ như thế nào, bro chắc đã hiểu.
Vậy vẫn an tâm chơi dc hả anh Thanh?
Có thể nói trắng ra đây là hang giả, hồn Trương Ba da Hàng Thịt.
Bạn hãy mang máy này đến Hội người tiêu dùng Việt Nam để làm cho ra nhẽ.
Đã đến lúc người tiêu dùng chúng ta không thể dễ dãi và bất lực. Chúng ta là dân công nghệ, học vấn về nó không it thì nhiều, ai cũng có, thế mà để cho nó lừa thì thật là ức chế!
@hongngoctsc
Máy ảnh cực kỳ khó làm giả mà vẫn có lãi, bình tĩnh nha bác 😃
@starnt Vâng đúng vậy, phải nói đến giờ vẫn chưa thấy máy ảnh LÀM GIẢ xuất hiện, kể cả máy ảnh du lịch. Nhưng HÀNG GIẢ thì đây đó đã xuất hiện. Ví dụ như cái máy trên, chắc chắn một hãng máy ảnh tầm cỡ toàn cầu như Canon thì họ không thể dán 1 cái tem cẩu thả tới mức lấn ra cả mép khuôn.
đang muốn mua 1 em xách tay gặp bài này hay quá
cho em hỏi là có ai mua máy ảnh ở probuy thái hà chưa ạ
hx100
CAO CẤP
10 năm
@Windheartless nói không với mua hàng online nhé!
@hx100 em định đến tận nơi mua , mà chưa có kinh nghiệm j ạ
hx100
CAO CẤP
10 năm
@Windheartless khó, vì nhiều khi ko chỉ áp dụng cách thức mà còn phải nhìn trực quan, trực tiếp bằng mắt nữa bác a
mọi người chỉ em chút kinh nghiệm được không ạ
hic.bác ở đâu ạ . em định mua máy compact 3 tr mà giá nhìu nơi chênh ác quá
các bác cho em hỏi em sắp đi nước ngoài dài hạn nên muốn mua máy cầm đi theo, nên mua hàng hãng hay hàng xách tay ạ ? cả lens và flash nữa ạ
@EvilCrab thanks bác, cơ mà body thì chênh k đáng kể, chỉ có lens thôi ạ, lens mua hàng thó từ đây đc chứ ạ
@Lee Martin Lens thì nói thật nếu bạn mua mới, ở đâu cũng vậy.
Nếu bạn mua cũ, nên ra nước ngoài mua nếu có điều kiện - do khí hậu ở VN không tốt lắm nên các lens được bảo quản tại nước ngoài thường ngon hơn VN nhiều.
@EvilCrab em mua lens mới chứ ạ, nhưng vì ở đây nó rẻ nên định mua luôn r mang đi, sang kia con 24-105 1500$, đào đâu ra tiền 😁
@Lee Martin Thế mua đây cũng được, heh heh, test kĩ trước vì sẽ ko có bảo hành bên kia :p.
Body thì bên kia mua cho lành, dễ xảy ra v.đề nên có bh chính hãng an tâm hơn nhiều.
Em định mua D7000 + kit bên Khánh Long, cùng mới 100% nhưng xtay giá 19tr5, chính hãng thì 20tr5
Vậy thì nên dùng cái nào ạ?
1tr đó có thể mua thêm túi xách, thẻ...

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
@hanhtrung bạn nên mua hàng chính hãng ở Phú Quang kts nhé còn nếu muốn mua xách tay thì tuy bạn, còn Khánh Long thì mình chỉ có một ý kiến là ở đây nhìn mặt mà bán đấy, rất dễ bị giết gà 😃😃😃 tốt nhất bạn nên tìm 1 người rành về DSLR đi cùng;)
p/s: có khi mua 1 cái ống kính ở Khánh Long đổi đi đổi lại 3 lần đấy 😃😃😃
Thân .
@Tiến Kishi Đã mua d7100 xtay ở... Long bên trong Tax
Có qua KL nhưng nhân viên hơi thái độ :v bố em không thích lắm 😁

Sent from my C6902 using Tinhte.vn mobile app
ok !!! good luck 😃
http://mayanhvn.com/ cửa hàng này bán cả hàng xách tay + chính hãng, có tin tưởng được không các bác
Xách tay hay chính hãng cũng là 1 mẹ cả thôi. Quan trọng chế độ bảo hành tại cửa hàng bán ra cho bạn có đảm bảo, hỗ trợ tốt hay k? Nếu bạn quan tâm đến hàng xách tay có thể qua bên mình "Hoàng Trọng Camera" hoặc tìm hiểu trước tại shopmayanh.vn
@Linh MKT tks bác, em thấy giá bên mayanh.vn giá thơm hơn chút, với lại gần chỗ em hơn ^^
mykina18
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trên chợ sony alpha có bác duynamir bán sony a58 xách tay usa bao ship thu tiền hộ 9,5tr ổn ko bác
@mykina18 xách tay hay 2nd hả bạn? nói chung giá đó đc, nhưng quan trọng phải xem độ mới của máy.
mykina18
ĐẠI BÀNG
10 năm
@EvilCrab Nghe bảo xách tay máy mới 100% chưa cài ngày giờ luôn bác ạ
@mykina18 Thế quất luôn, quá gọn lo gì nữa 😁
choi em vào hóng các bác nói chuyện để lấy ít kinh nghiệm với :p
nhơ mấy a tư vấn giúp e ,, e muốn mua máy d7000 (xách tay) ma hok biết cửa hàng nào ở thpcm uy tín hết nhờ mọi người giúp dùm e.....! và làm sao để biết test là hàng đập hộp....!!!!😔:(:(:(:(:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019