Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Bang & Olufsen Beoplay E8: tai nghe không dây hoạt động giống AirPods, giá $299

Trung Dt
31/8/2017 8:26Phản hồi: 76
Bang & Olufsen Beoplay E8: tai nghe không dây hoạt động giống AirPods, giá $299
Không nằm ngoài xu hướng, Bang & Olufsen cũng tham gia vào phân khúc sản phẩm tai nghe truly wireless mang tên gọi Beoplay E8. Đây là dòng tai nghe có thiết kế hai tai riêng biệt, tương tự như Samsung Gear IconX hay Apple AirPods và rất nhiều sản phẩm khác. Tất nhiên khi sản phẩm đến từ thương hiệu của Đan Mạch thì mức giá của nó vào khoảng 299 USD, gần gấp đôi so với sản phẩm của Apple.
Thiết kế của B&O Beoplay E8 giống với phần lớn các mẫu tai nghe như Jabra Elite Sport, Gear IconX chứ không đặc trưng và cá tính như AirPods. B&O cho biết tai nghe có thể hoạt động tối đa khoảng 4 tiếng với âm lượng ở mức trung bình.

Có vẻ cách thức hoạt động của Beoplay E8 gần giống như Gear IconX của Samsung khi có một bên là tai chính, khi hết pin thì tai còn lại sẽ không ghép nối được. Tuy vậy tai phụ lại có vai trò ghép nối với các thiết bị di động, thiết bị phát nhạc, trong khi tai chính sẽ kích hoạt tính năng ra lệnh giọng nói. Như vậy nếu có tính năng ghép nối kích hoạt trên bề mặt cảm ứng của tai thì nó sẽ tương thích với nhiều các thiết bị khác nhau.

Chế độ Transparency Mode của tai nghe phân tích âm thanh bên ngoài để bạn có thể tập trung nghe nhạc, có vẻ cơ chế nó giống như tính năng chống ồn. B&O thiết kế tai phải có pin dung lượng 85 mAh, cao hơn tai trái (phụ) có pin 60 mAh. Hộp sạc của tai nghe có pin dung lượng 365 mAh được cấp nguồn qua microUSB.

B&O Beoplay E8 sẽ được bán ra từ tháng 10/2017 với hai màu đen và xám (charcoal sand) cùng mức giá 299 USD.

bang_olufsen_beoplay_e8_tinhte_3.jpg bang_olufsen_beoplay_e8_tinhte_2.jpg
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xem ra airpod vẫn còn rẻ chán !
@JoseyHan khả năng cao là chất âm em này ăn đứt airpod của apple 😁
@thanhdat3796 Tiện dụng thì ko bằng rồi, còn chuyên nghe nhạc thì dùng dây, chả ai xài ko dây :v
Nghe đc như con này mà có dây thì bao tiền? Airpod của apple chất âm bị đánh giá thấp, sao so đc với B&O.

Một số nhận xét về chất lượng âm thanh airpod:

"The Apple AirPods are true next-generation wireless headphones, but sadly they are only of average sound quality"

"For music, I’d highly recommend looking elsewhere"

Chắc chắn Apple đã dành một số tiền khổng lồ để marketing cho cái tai nghe này.
samsemvn
TÍCH CỰC
7 năm
@Apple Haters 2.01 có những con ếch

cái miệng giếng quá xa vời với cuộc đời nó 😃
@Apple Haters 2.01 apple có bao giờ mạnh về chất âm đâu cái quan trọng là nó hữu dụng , dễ xài, dễ kết nối thôi ,cần quái gì quảng cáo rầm rộ như bác nghĩ nó vẫn bán chạy như tôm dù giá chả hề rẽ , âm thanh thì ko dc hay và tạo ra xu hướng tay nghe ko dây mới các hãng đều làm theo nó . hiểu ko ? chứ ko phải chỉ âm thanh hay mà đánh bại dc tất cả . nó về sự tiện dụng khi sử dụng hầu hết ai cũng hài lòng
datzzz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lu end nghe nó xè xè như có thằng đái bên tai. Bass mid treble chả ra được cái nào. bỏ ra 150$ lại bảo nghe đc là đc thì đúng là kiểu trọc phú thôi
Eolesfuil
TÍCH CỰC
7 năm
@datzzz Xè xè, bác có nghe chưa mà kiêu xè xè bác, hay airpod của bác bị lỗi. Nếu bác nói iconx nghe qua bluetooth bị xè xè thì ok, chứ airpod tuy không quá hay nhưng để có tiến xè xè thì ko có đâu.
thiết kế đẹp hơn hàng táo nhiều nhỉ
" không đặc trưng và cá tính như AirPods" phải sửa lại xấu đau đớn như AirPods.
@ndhoang_angimex Haha tự mình suy diễn hả em trai, chắc xin tiền mẹ với núp dưới váy mẹ nhiều nên câu nói cửa miệng của em rành rọt quá thanh niên ạ😃
=)) thôi mua 4 cái airpod để dành xài dần
langtudaik
TÍCH CỰC
7 năm
Vâng giá nó bằng 1 con sờ mắc phon rồi đó 😆
tungbau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@langtudaik B&O mà ko hơn thì dẹp cả cái hãng đấy đi.
Giờ mới biết Gear IconX ra đời trước Apple Airpods
Bất ngờ cho SS quá. Cứ tưởng Apple tiên phong tai nghe Bluetooth 2 tai rời chứ. hichic
@TinNghia Cuồng quá nên tối ngày cứ định với chã nghĩa cứ như shit của người khác...😃. Bớt cuồng cái cho tinh thần minh mẫn ra và công nghệ mới phát triển, đã đi sau android mấy năm lẹt đẹt mà tối ngày đòi định nghĩa thì đúng là sheeple😁
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@thtri74 Mình chỉ biết khoảng 2 năm trước khi apple watch ra đã có tin đồn và sam lật đạt ra gear sau 1 năm và rất tệ, con ipad 13" cũng vậy vừa có tin đồn là nửa năm sau ra và cũng chẳng để làm gì, mình thấy sao nói vậy, bạn ko tin mình ko cấm 😃
@Khánh Bê đê đã nói ko phải do sĩ diện mà do sư tiện dụng , chế đã dc đeo tai nghe apple chưa mà phán như thánh chứ nhìn o ngoài đời ko biết nhìn dc chưa mà nói nay nói no, muốn gi đem 2 con ra so sánh se biết con tôm hay con tép hơn nhau đừng o đó mà chém gió qua lại ko biết dc ng ta dung hay mình đúng hãy ra ngoài muon ai đó mà trai nghiệm , còn ko hay im mồm .
@dangquangnam2010 Chẳng đáng để mua,sợ mua rồi nghe như hạch lại tức ói máu vì con buôn và con cừu đồn thổi lừa gạt để tham gia vào bầy cừu. Chỉ biết harman là gì còn beats chỉ là con tôm thôi nhé. Nên ra mấy chỗ chuyên bán audio mà thưởng thức cừu ạ.
6445022
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn khá giống con Gear IconX của SS nhưng cứ phải phang Apple vào tiêu đề mới chịu đc, hihi
Haha hết Same Same rồi các hãng khác lục đục học theo Apple AirPods
Cái Gì Apple làm ra mấy hãng khác cũng copy được hết
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
@Duong Vat De Thuong google một phát đi xem cái nào có trước đi cưng, xem thằng nào ăn cắp của thằng nào...
@xyzmen Tai nghe có cảm biến nhip tim hả :v, nghe nói mới bỏ bớt rác rồi, thêm trợ lý ảo =))
@Duong Vat De Thuong
tìm hiểu trước khi phát biểu. o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
@Duong Vat De Thuong Con cừu bị bệnh ảo tưởng cái quái gì cũng học theo apple, trước khi comment nên động não và lên mạng tìm hiểu trước tí không thôi người ta nói mình có não nhưng để trang trí cho đẹp nhé con cừu sheeple 😁
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
@Huynh12091991 Đừng đánh trống lảng chứ, đang nói về trò khác mà
Máy mà cắm đuợc tai nghe thì mình ưu tiên dùng tai nghe có dây, còn nếu giờ máy không có lỗ cắm tai nghe thì thôi dùng jack chuyển chứ chả ham mấy con tai bluetooth này lắm. Chả hiểu sao không thích mấy con tai bluetooth lắm.
Gnaht_26
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chất âm thì airpod không đủ tuổi vì nó rất tệ, chỉ nghe gọi bình thường, ko phải dùng chuyên nghe nhạc. Nhưng mà con này pin hơi kém nhỉ
Tiện dụng và đột phá thì e tuổi tôm với apple nhé
ANHLE479
TÍCH CỰC
7 năm
Chung đội LG V30 rồi
Dùng từ xấu và dị hợm, giống như kiểu cái tai nghe bị cắt đi phần dây thì đúng hơn là cá tính với đặc trưng
có logo BO là thấy đẹp chai rồi dành cho các bác nhiều tiền, mà sao cái iconx của e nghe nhạc cop vào nó thì rất là hay còn qua blutooh thì 1 tệ 1 trời 1 vực sao vậy nhỉ hay là do tín hiệu tệ ?
moá nó cái hộp xấu
Phải nói trước để không thôi đám cừu lại tay nhanh hơn não sẽ phán bắt chước ipods gì đấy😁
Cái tai nghe cắt dây đó nhìn dị hợm chứ cá tính gì.
Eolesfuil
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu một tai chính để điều khiển 1 tai phụ để kết nối thì nó tệ hơn airpod rồi nhỉ, airpod thì nó hoạt động độc lập, 1 tai dùng cho đt 1 tai dùng ipad vẫn ok.
Còn về cái kiểu nhìn dị độc gì đó thì cả 3 con con nào cũng dị. Cơ mà airpod nó còn giống cái tai bị cắt dây, chứ iconx bữa bị nhầm là máy trợ thính mới đau.
Còn về chất âm thì airpod chỉ ổn, hài hoà vì nó còn dùng để nghe gọi chứ ko chuyên về nghe nhạc, nhưng nếu so với iconx thì airpod vẫn tốt hơn khá nhiều, không rõ đời 2017 thì iconx chất âm có tốt lên chưa sau khi bỏ cái nhịp tim, để bổ sung pin và chip.
Còn B&O này chắc là đỉnh nhất rồi, nhưng chắc tiện thì vẫn ko qua airpod.
sy_dhg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Eolesfuil Bạn kết nối dc độc lập mỗi tai 1 thiết bị khác nhau sao của mình ko kết nối dc nhỉ? hay mình mua phải hàng Fake.
Eolesfuil
TÍCH CỰC
7 năm
@sy_dhg Tại nghe airpod tự động kết nối lại với thiết bị vừa mới kết nối trước đó. Mình dùng nó kết nối với 7+ trước. Sau nó lấy 1 cái ra kết nói với ipad , sau khi kết nối với ipad xong thì lấy cái con lại ra. Mặc định sau 5s nó sẽ tự kết nối với 7+. Sau đó mở nhạc 2 cái thôi. Muốn nghe lại 2 cái với một thiết bị thì bỏ lại 2 cái vào hộp rồi lấy ra kết nối lại. Bác có sài ko mà sao ko bit cái này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019